Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata wa malipo kwa mke wa Mudhihiri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OTIS, Jul 30, 2012.

  1. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbunge wa zamani wa jimbo la mchinga ndg Mudhihiri ambae kwa sasa ni mjumbe wa bodi ya korosho Tanzania, amekuwa akipokea malipo ya matunzo kwa ajili ya ulemavu wake wa mkono uliokatika mwaka 2008.

    Malipo haya yamekuwa yakipokelewa na mke wake ili kumtunza kwa ajili ya kufanikisha majukumu yake kama mjumbe wa bodi.

    Suala hili limeibua utata wa hali ya juu kwani yameibuka maswali mengi ilhali hakuna jawabu hata moja.

    Ni sheria au kanuni gani zimetumika kuidhinisha malipo haya kwa mke wa Mudhihiri kisa ni mlemavu?

    Ni majukumu gani mazito yanayohitaji kugharamiwa matunzo na serikali?

    Malipo ya aina hii yanafanyika kwa wafanyakazi wa kada zote walio na ulemavu wa viungo au hili lamuhusu Mudhihiri peke yake.

    Mudhihiri alivunjika mkono tangu 2008 akiwa mbunge,je bunge nalo lilikuwa linamlipa mke wake posho ya kumtunza mume wake?

    Mudhihiri kwa sasa ni mjumbe wa bodi ya NSSF, kutakuwa na usalama huko?

    Nge nge ngeeeeeeeeee,tafakari.
     
  2. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Walemavu wote wa viungo nchi hii tuanze kwenda na wake/waume/ndugu zetu makazini kama wasaidizi wetu na tudai walipwe mishahara au posho kama mke wa Mudhihir Mudhihir!

    Sijawahi kuona sheria ya nchi ikutungwa kwaajili ya mtu mmoja tu!
     
  3. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sasa napata picha kwanini mfuko hauna pesa ya kulipa mafao.
     
  4. M

    Moony JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    OTIS

    Afadhari umelisemea na hili ila wako wengi wa aina hii bahati mbaya sina tangible evidence ningekutajia
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ndiyo mana hawataki kutuliapa tena NSSF na PPF zetu mpaka tujifie ili watoo waambiwe walete doc wakitegemea wengi watakaosa tu na watakuwa wamezizungusha....
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nimeingia leo ngoja kamba initoke kwanza miguuni.
    Mwongozo wana jf.
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Nchi hii wengi wa waheshimiwa hawana heshima yoyote
     
  8. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hata mimi sielewi kwanini Watanzania ni Masikini BY kikwete!:frusty:
     
  9. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Du hii kali kweli.
     
  10. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nchi hii inaliwa kimya kimya sana
     
  11. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kizungumkuti!
     
  12. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna ulaji sana kwenye hizi bodi.
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Kwani lile fao la ulemavu linakuwaje??
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama Mudhihir hajiwezi hadi apate msaidizi ni lazima afanye iyo kazi?
    Hakuna watu wengine wa kufanya iyo kazi?
     
  16. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Karibu viongozi wote wanapata ulaji wa namna hii ila tatizo haijulikani,nchi inatafunwa na wachache bila wenye nchi ambao ni wananchi kujua.
     
  17. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili si fao la ulemavu.
    bali ni malipo kwa msaidizi wake ambae ni mkewe.
    na fungu hili latoka bodi ya korosho.sasa jiulize kama bodi ya korosho nayo yatoa mafao siku hizi,.
     
  18. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kumbuka huyu ni mjumbe wa bodi tu
    na wala hana kazi zozote za kiutendaji.
    vipi kuhusu walemavu waliojiriwa kama walimu,wauguzi nk
     
  19. B

    Bob G JF Bronze Member

    #19
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huu ni mwendelezo wa ufisadi,
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Kumbe ni malipo kutoka bodi ya korosho?? Huu kweli ni ufisadi.
     
Loading...