Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata wa Kauli-mbiu ya Vua Gamba, Vua Gwanda Vaa Uzalendo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dingswayo, Jun 9, 2012.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    2.jpg

    Kauli mbiu ya 'Vua Gamba, Vua Gwanda, Vaa Uzalendo' kwangu mimi naona inaleta utata hata haileweki na nadhani inajichanganya na kujipinga yenyewe. Nakubaliana kwa asili mia moja na kauli ya 'Vua Gamba', kwani Watanzania wote tunapenda magamba ndani ya CCM na serikali kuacha ufisadi na kuwa wazalendo, yaani 'Vaa Uzalendo'.

    Kauli ya 'Vaa Gwanda' kutokana na sera za CHADEMA nazo zinalenga katika kuvua gamba. Kwa mantiki hiyo basi ukivaa gwanda moja kwa moja unaashiria kuwa wewe ni MZALENDO!! Hivyo basi kauli mbiu ambayo Watanzania wote tunatakiwa kuifuata ni 'Vua Gamba, Vaa Gwanda' kwani kwa kufanya hivyo unatetea uzalendo.

    Ningependa kuwauliza wale/yule aliyetunga kauli hii ya 'Vua Gamba, Vua Gwanda, Vaa Uzalendo', kuwa je wanaovaa magwanda si wazalendo. Kama si wazalendo ni kitu gani walichokifanya au kukisema kuwafanya wao kuwa si wazalendo?

    Katika kuangalia mantiki hii kwa ujumla, haihitaji elimu ya juu kuweza kupambanua ni yupi ambaye anatetea uzalendo.

    Wale ambao wanadhani kuwa wananchi hawana akili ya kuweza kupambanua kuwa ni kitu kipi ni chema au kibaya kwao, aidha wamelala usingizi wa pono, au hawajaona alama za wakati. Ukiangalia kauli mbiu hii tata utagundua kuwa wanaitoa ni magamba halisi ambao wanataka kuchanganya watu akili kwa kujificha nyuma ya neno 'uzalendo'.

    Kwa mfano tu, nimeshaona mara nyingi mwizi anayekimbizwa na watu kujichanganya na kundi na yeye kuanza kuita, 'Mwizi...mwizi..' ili kupoteza lengo aweze kuokoka na ghadhabu ya umma. Lakini hata hivyo akiondoka hapo, hataacha tabia yake ya wizi!!
     
  2. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Uzalendo ni nini? Kwa nani? Kwa manufaa ya nani?
     
  4. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #4
    Jun 9, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Huwezi kuvaa uzalendo bila kuvaa gwanda. Tumeona wanaotaja mafisadi na kutetea raslimali za watanzania wengi wao ni wavaa magwanda. Na waliotajwa kwenye list of shame wote ni kutoka chama kile kile chenye watu walewale ambao leo wanaitwa magamba. Wakivua magamba = kuvaa uzalendo, ukivaa uzalendo = kuvaa gwanda.

    Hii copy and paste haikutumia akili, imechakachua falsafa kama jinsi walivyo chakachua vituo 52 hewa kule Arumeru na kukwapua kura zaidi 5000 za urais kule nyamagana.
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa muda mrefu watanzania wamekuwa wanajiuliza ni kwanini viongozi wa CCM wamekazana kuiibia hii nchi? mikataba mibovu, nyumba za serikali, EPA, Meremeta, wanyama hai wanaibwa, rada, sasa leo tunaanza kupata 'hint' wanasema 'vaa uzalendo!

    Mwizi mwenye uzoefu miaka 50 anasema vaa uzalendo! Mimi nahisi CCM wana definition yao ya neno 'uzalendo'.
     
  6. Mbavu mbili

    Mbavu mbili JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 726
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 60
    INASHANGAZA KUONA JINSI
    AMBAVYO the green party wanatumia muda mwingi kujibu kauli mbiu za hao chadema...mimi nilifikiri wangekuja na kauli mbiu yenye kuhamasisha ma dvt zaidi...na siyo hiyo
    huu ni mtazamo tu; nahisi kama wanazidi kuwapa umaarufu hao wazee wa peoplezzzz
     
  7. Zux de

    Zux de JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wao ni wazalendo?
     
  8. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    vua gamba, vaa gwanda........................huu ndo ubunifu
     
  9. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,028
    Likes Received: 6,715
    Trophy Points: 280
    Vaa uzalendo my foot ,wezi tuu hawa
    na huu mkutano wao wanakula pesa zetu
    wakati kuna watu wanataabika vijijini
    hawana hata nguo za kuvaa mwilini NO LONGER.jpg
     
  10. Tai Ngwilizi

    Tai Ngwilizi JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    chanzo kikuu cha matatizo ni viongozi wa nchi ambao ni wanachama wa ccm kukosa uzalendo,wanajitafunia nchi kama hawana akili nzuri, kwangu mimi gwanda ni ishara ya kupigania nchi ili kutetea maslahi ya wananchi na huu ndio uzalendo. na viongozi wa cdm at least wamenionyesha kwamba hicho ndio wanachokifanya kwa sasa.

    kwangu mimi gamba ni ufisadi, wakisema vua gamba vaa uzalendo ina make sense, yaani acha ku sapoti ufisadi anza kutetea maslahi ya wananchi kwa faida ya wananchi, na hicho ndio cdm wanachopigia debe. Lakini, kabla ya kuanza kuongelea uzalendo wasimame majukwaani wafunguke wazi jinsi wao walivyovua magamba yao na waonyeshe hadharani uzalendo waliouvaa baada ya kuvua gamba, bila hivyo naona kama wananitusi na kunifanya mimi mpumbavu, dumb na punguani
     
  11. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    du hapo yatakiwa upembuzi yakinifu
     
  12. K

    Konya JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hayo magamba imekua yanajiotea tu kila mahali, linahitaji ufafanuzi wa kina hili,sina wasiwasi na magwanda coz hata yakichanwa hayana effect yoyote zaidi ya kujivua tu magamba yaliyoshikana toka tulivyo kubaliana kama chama kwenye kale ka mkutano ketu vinginevyo ni kutaka kujihuisha kutoka kwenye aibu
     
  13. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hawa akili zao zimedumaa sana. Ndo maana maendeleo yapo hapa kwa kukosa viongozi wabunifu.
     
  14. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    kila siku wanakuja na staili mpya au ndo "THE SOUNDING BRASS"..
    hawana jipya tumechoka na propaganda na uenezi tunataka vitendo tuu
     
  16. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,085
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Chana gwanda na gamba vaa uzalendo.mbona ccm hawaeleze uzalendo waliko upeleka ili uvaliwe.
     
  17. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #17
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,984
    Trophy Points: 280
    Sisi hatutaki slogan mbali mbali eti vaa nini .... vua nini. We want action.
     
  18. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwanza kitaa haitobamba kwa kuwa slogani yenyewe ndefu na inachosha kutamka, wataaibika sasa hivi nyie subirini
     
  19. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CCM kinaanza kujisogeza taratibu kuwa Chama cha Upinzani rasmi. Wasipotibu huu ugonjwa wao sugu wa ufisadi hata wangeandika vipi ni bure.
     
  20. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    mbona ipo perfect haina utata wowote
     
Loading...