Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata kwenye Shares za kampuni

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Developer, Feb 2, 2011.

  1. D

    Developer JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wadau kuna marafiki zangu wame register kampuni, wako wanne, kampuni yao ina share zenye thamani ya sh milioni kumi lakini cha ajabu the whole process haijawakost hata sh milioni moja.!!? ivi hili linawezekana kweli au ndo uchakachuaji
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Sina uhakika unamaanisha nini kwa "share", wako kwenye DSE wanauza hisa? Anyway tuachane na hilo.

    Share value ni market value , haina direct relationship na asset za kampuni.
    Vitu kama brand name na future earning potential vinachangia kwenye share value, kwa mfano Coca-Cola ina thamani kubwa kwa sababu ya brand recognition ya Coca-Cola sio tu kwa sababu ya capital waliyoinvest. Facebook iko valued at $50 billion kwa sababu investors wanaamini baadae itakuwa inatengeneza profit kubwa, although mpaka sasa hakuna anayejua exactly HOW watatengeneza hiyo profit. So inawezekana ikawa na thamani hiyo.
     
  3. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    its like you the type of business the company is involved in. you just buy your shares and become among of the owners.
    just take a risk you never know. the earlier the better.
     
Loading...