Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata: Embe lisilo na kokwa!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 6, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Swali nawaulieni,
    Magwiji mnijibuni,
    Nimetingwa akilini,
    Jibu sijalibaini,
    Embe lisilo na kokwa, ni embe au kimbembe!?
     
  2. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Heshima mbele mkuu.Naomba ufafanue shairi hili.
     
  3. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji salaam,natumai u mzima
    Nashika nami kalam,Kujibu uliyosema
    Nitajaribu maadam,ntasema yalo mema
    Embe liso na kokwa,Si embe hata kwa chembe.

    Kuna embe nafahamu,Kokwale lilo laini
    Lipo tangia Adamu,Yaani enzi za zamani
    Lamung'unywa kwa nidhamu,Kung'atwa katu jamani
    Embe liso na kokwa,Si embe hata kwa chembe
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    we ni mubaya bana, unatisha, haya mm - mjibu huyu.
     
  5. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2009
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Embe hili halipatikani mchangani?
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Oct 11, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Naam!
     
  7. M

    Mchili JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    He!! si haba, malenga wetu tunao humu, big up
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tulipendalo kulinyonya kabla hatujalichokoa
     
  9. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    heshima kwako mkuu,
    mkuu usipo kokotoa hii shahiri mimi utakuwa umeniacha mbali sana
     
  10. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Babu yangu Mwanakijiji,katu usitingwe akilini
    Watakuja wengi wajibuji,na majibu yaso kifani
    Haihitaji kumpa mtu mji,ili upate jibu akilini
    Embe lisilo na kokwa,si embe bali kimbembe

    Embe lisilo na kokwa,kamwe haliwezi tokea
    Hata ukienda Rukwa,lenye kokwa watakuelea
    Embe lilo na kokwa,vizuri mtini labembea
    Embe lisilo na kokwa,si embe bali kimbembe

    Amani kweli umenena,kuhusu kokwa lilo laini
    Kwa hakika umenikuna,kwa wako ubeti makini
    Kokwa laini lililotuna,embe lake ni tamu jamani
    Embe lisilo na kokwa,si embe bali kimbembe

    Embe lililo na kokwa,kwa nafasi linanyonywa
    Laliwa pasi kumenywa,na maganda lameng'enywa
    Hilo embe lisilo na kokwa,hata bure huwezi pewa
    Embe lisilo na kokwa,si embe bali kimbembe
     
  11. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu kumbe nawe uko!, safi sana
     
  12. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    kidogo kidogo mkuu
     
  13. Mndundu

    Mndundu JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 218
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuna embe nalo tamu, kwa ndani lajaa miiba
    Lipo taangia adamu, muumba alipotuumba
    Embe hili ni adimu, ukilipata watamba
    Ng`ong`o nalo ni embe, naomba msisahau

    Embe lisilo na kokwa, si tija wala wala kimbembe
    Kwani vingapi vya kokwa, vyafaa kuitwa embe?
    Halifai kwa kunyonywa, bali utapata shibe
    Ng`ong`o nalo ni embe, naomba msisahau

    Ni maarufu mtaani, Wajuvi wataliomba
    Likizubaa mkononi, Wenzio wanalilamba
    Likipakwa chumvini, Vidole utajilamba
    Ng`ong`o nalo ni embe, Naomba msisahau

    Wandugu muwe makini, na dodo chini ya mbuyu
    lazima tilie walakini, usije okota kibuyu
    zoazoa jalalani, muachie mbayu wayu
    Ng`ong`o nalo ni embe, naomba msisahau
     
  14. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Malenga mmenishika,kusema japo kidogo
    Kuna embe nakumbuka,nilitafuna kigogo
    Kwa kweli nilistuka,japo sikua mdogo
    Hili embe liso kokwa,sijui ni embe gani

    Kwa hamu nilivutika, kulitia mdomoni
    Mkeka akatandika,mwenyeji wangu chumbani
    Mkono akanishika,akanivuta kwa shani
    Hili embe liso kokwa,sijui ni embe gani

    Hili embe lajificha,kulila siwe papara
    Nlikula usiku kucha,tena sio la duara
    Mwenzenu sipati picha,embe si masihara
    Hili embe liso kokwa,sijui ni embe gani?

    Nlibaki nalitafuta,kokwale siku kucha
    Ulimi nikauvuta,nikatumia na kucha
    Mwenyeji akajivuta,akanipa lote bucha
    Hili embe liso kokwa,sijui ni embe gani
     
  15. L

    Lizy JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mimi siyo mshairi
    Kumshinda mshiiri
    Vile yeye kasafiri
    Kwa niaba nitakiri
    Embe hilo siyo siri
    Ukila uwe msiri
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Ninajua utabisha
    Kwa niya ya kunitisha
    Kuniita napotosha
    Na akili kunichosha
    Sihitaji kujikosha
    Ukweli utakutosha
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Linapatikana Pwani
    Kibandani si dukani
    Halijawekwa juani
    Limefichwa barazani
    Lapewa ugredi wani
    Usiniulize kwa nini
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Muuzaji mwenye nyumba
    Apenda kugomba gomba
    Ila usije yumba
    Kwa hiyo yake kasumba
    Usije sema waomba
    Kwani ataanza gomba
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Nitampigia simu
    Endapo italazimu
    Vile ninamfahamu
    Hawezi kuwa mgumu
    Kumbuka yana msimu
    Kuweka order muhimu
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Hutakiwi kuongeza
    Moja litatosheleza
    Vinginevyo kujikweza
    Utajuta endekeza
    Kiasi inapendeza
    Hasa wakati wa kiza
    Embe lisilo na kokwa, si kimbembe ni embe.

    Sasa lini utakuja
    Liandaliwe hilo moja
    Onyo! Usijelifuja
    Likageuka kioja
    Embe moja kwa mmoja
    Usije fanya ‘Umoja'
    Embe lisilo kokwa, si kimbembe ni embe.
     
  16. Mndundu

    Mndundu JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 218
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuuliza si ujinga, Ulilia Mkuranga?
    Maana pwani kwa vibwanga, wanajua kuvipanga
    Mzinga utauchonga, lapwani likishanoga
    Si Dodo wala sindano, mwenzetu ulilokula

    Chumbani si sebuleni, mgeni ulitengewa
    Ukawekwa mtegoni, bila hiyana wanaswa
    Taratibu safarini, katika kusaka kokwa
    Si Dodo wala sindano, mwenzetu ulilokula

    Mwenyeji kwa ujasili, mkekani makusudi
    Embe lake kama mwali, pekeyo kakukabidhi
    Kwa kucha pia ulimi, binamu ulifaidi
    Si Dodo wala sindano, mwenzetu ulilokula
     
Loading...