Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utaratibu mpya wa uwajibikaji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petu Hapa, May 5, 2012.

  1. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katika hotuba yake (Raisi) ametoa utaratibu mpya wa uwajibikaji ambao naona ni mzuri iwapo utajengewa utaratibu wa wazi. Kasema kuanzia sasa, uwajibikaji utahusisha utahusisha makundi Matatu: moja, ni wale wenye dhamana ya kisiasa (mawaziri), pili watendaji wa wizara(makatibu na wakurugenzi), tatu mashirika ya umma (wakurugenzi na bodi zake). Kuna mambo ya msingi katika hili

    a) mipaka ya madaraka ipo lakini mazoe yanaonyesha kunamuingiliano mkubwa katika utendaji. Ilikubadilisha hili watendaji wa chini inabidi wajengewa mifumo mizuri itayoweza kuwapa uhuru wa kukataa matakwa AMA maagizo kutoka juu.

    b) kusimamisha kazi makundi yote matatu kwa wakati mmoja inaonyesha upungufu mkubwa sana katika uwajibikaji. Nadhani lengo ni kuwa utaratibu ambao unatoa uwajibikaji kwa kila kundi. Ila iwapo, wazi I atashidwa kuwajibisha mashirika AMA watendaji wake mpaka sauti ya umma, basi waziri huyo hata kama safi, atawajibika kwa kushidwa kutimiza majukumu yake ya kiuongozi
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,571
    Trophy Points: 280
    Watawajibishana vipi wakati mipango yao ni syndicate? ungejiuliza kwanini mikataba ya serikali ni siri usingehangaisha akili yako kufikiria "utaratibu" , majukumu yanayotimizwa ni yale tu yaliyo na tija kwa baraza la mawaziri na wala si kwa wananchi. enewei,
    serikali dhalimu ya kikwete kwa mara nyingine tena imewatia kidole wenyenchi yao.
     
  3. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
     
Loading...