Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utaratibu kuhusu saluti

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mmang'ati, Apr 10, 2012.

  1. Mmang'ati

    Mmang'ati Senior Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 167
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wadau nna imani kuwa ntapata msaada juu ya utaratibu wa kupiga/kupigiwa saluti. Nikianzia na obama huwa namuona akijibu anapokuta askari wanampa saluti bt jk cjawahi ona. Then leo msibani kova ameshusha saluti je ni sheria?hata marehemu akiwa raia? Imenichanganya zaidi aliposhusha saluti kamanda Sugu ni sahihi au kwa vile alikuwa na gwanda lile la chama. Mnijuze tafadhali ndugu zangu ikiwezekana na mi niwe nikiangusha panapostahili maana police na wajeda wabongo wanaweza kukuintelijensia kabla hata mkono haujafika begani.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    kazi kweli kweli
     
  3. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    1. A salute is a gesture or other action used to display respect.

    2. Salutes are primarily
    associated with armed forces, but other organizations and
    civil people also use salutes.

    3. methods of performing
    salutes, using hand gestures, cannon or rifle shots, hoisting of flags, removal of headgear, or other means of showing
    respect or deference.
     
  4. N

    Neuton I. Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Askari akiwa ndani ya sare anaruhusiwa kuipigia saluti maiti ya kiraia, kijeshi, hata ya mtoto mchanga. Ila huyo raia aliyevaa magwanda ya chama sijui amepata wapi authority ya kupiga saluti ya kiaskari. Akifanya tena, hebu mlete kwangu haraka sana nimfunze nidhamu. Sawa?
     
  5. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hata raia wa kawaida anaruhusiwa kupiga salute.
     
  6. R

    RUTARE Senior Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salute ni salamu kwa hiyo askari wakivaa uniform hutoa salamu kwa njia ya salute na askari ni nani ni mtu yeyote anayefanya kazi za kiaskari kwa wakati huo awe mlinzi wa kampuni au mgambo ni askari kwa hiyo kamanda sugu naye kwa kuwa na mwonekano wa kiaskari alikuwa sahihi kutoa heshima/salamu za mwisho kwa njia ya salute
     
  7. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa,kama ndo ivyo,kuna uhusiano gani kuipigia maiti salute?Jst a respect or what?Naic ktk mazingra ya kidini,sala fupi,ishara ya msalaba,dua n.k.vinaweza kuwa valued rather than salute.Au?
     
  8. B

    Black Rhino Member

    #8
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ninavyofahamu, saluti askari anatakiwa kumpigia mkubwa wake tu, na yeye ataipokea kwa saluti kama yuko na uniform na kofia, vinginevyo atatakiwa kuipokea saluti hiyo kwa kukakamaa tu. Hii ya igp na geneza la kanumba sijui kwa kweli.
     
  9. g

    germstone jnr Member

    #9
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nafikiri kuna point una i over look,ASKARI AKIWA KWENYE SARE, Hata kama alikuwa kwenye ibada,suala la salamu ya mwisho kwa marehemu linamtaka afanye hivyo otherwise asivae sare awe civilian.
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Inategema na tafsiri yako ya saluti. Saluti ni salamu; wanajeshi wanaionyesha kwa kuweka kiganja cha mkono wao wa kulia juu ya paji la uso wao. Kila jeshi lina namna ya kuiweka, wengine hunyoosha viganya vyote, wengine hutumia vidole viwili; na askari wote katika jeshi hilo wanatumia sataili moja ya kufanya hivyo. Raia hufanya hivyo kwa namna mbalimbali, ikiwa ni pamoja na kupungiana mikono, kuweka kiganja kwenye lips za mdomo, kunyoosha vidole viwili hewani,kunyoosha ngumi hewani, na vile vile kuweka kuweka kiganja cha mkono wa kulia juu ya paji la uso kama wafanyavyo askari. Kwa hiyo saluti ni saluti tu, hakuna saluti ya askari wala ya raia au ya maiti.
     
  11. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nkujuze kuwa Salute aloitoa Sugu ni ya kiraia si kama askari
     
  12. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huwa naona mara nyingi askari akiwa ndani ya uniform ikipita maiti anapiga salute
     
  13. RAU

    RAU Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Askari yeyote akiwa katika mavazi ya kisheshi, amevaa kofia, anatakiwa kupiga salutiya mkono anapokutana na msafara uliobeba maiti gari husika, akiaga maiti haijalishi ni raia au askari wote wanapewa heshima ya mwisho kwa mapambano ya duniani.
     
  14. b

    bogota the king Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tutaiingiza salute kwenye mchakato wa katiba!
     
  15. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Comrade hapa umetisha ambae hata uelewa ufafanuzi huu hatokuja kuelewa milele
     
  16. P

    Paul S.S Verified User

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hii ya kamanda Sugu ilikuwa "FEKI"


    sugu na salute.JPG

    Kila nchi ina utaratibu wake, USA rais ni mkuu wa majeshi hivyo ni mjeda kwa cheo chake kama ilivyo bongo, lakini USA unaruhusiwa kupiga saluti hata kama huna sare za kazi, ndio maana mapresdaa wa USA wanazipiga kama kawa.

    Tz rais hapigi kabisa saluti, na askari haruhusiwi kupiga saluti ya kiganja kichwani kama hajavaa full sare za kazi, hapa namaanisha lazima uwe umevaa full kuanzia kofia hadi viatu, kiki miss kimoja au ukiwa huna sare unabana mikono kuonyesha heshima
    Pia askari wanapigia saluti maiti kama wamevaa sare na hasa wakati wa kuaga.kama hana sare anabana mikono
     
  17. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mwe! Kova ni IGP tangu lini?!
     
  18. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwa nini Obama anapiga saluti tena akiwa kwenye vazi la suti?
     
  19. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hata ukiwa na vazi la kiraia una ruhusiwa kupiga saluti mfano mzuri Obama yeye anapiga salute kavaa suti. Kombati hazihusiani na saluti.
     
Loading...