Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utaratibu huu una athari yoyote kwenye uchumi wetu?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mphamvu, Nov 2, 2011.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    sisi mabachela huwa tuna mtindo wa kuweka masilver, yaani pesa za sarafu kwenye kabox chumbani kwetu, au kidroo kidogo cha kitanda. yani ukitoka kwenye mishemishe zako, silver zote huwekwa hapo, kesho unaanza na noti zingine. faida yake ni kuwa ile day umefulia ukija kucheki hazina ya sarafu unaeza kuta hata buku 20, afu zinaokoa siku. my question is thata kama utaratibu huo una athari yoyote katika mzunguko wa fedha hence uchumi kwa ujumla!
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa vile sio pesa nyingi nadhani haina impact kubwa sana... Na pia si umesema mara kwa mara unatumia? Kuna watu huku vijijini wanauza shamba worth mabilioni ya pesa alafu wanaweka ndani tu. zinakaa miaka na miaka, hadi siku akifa warithi waje wazikute. Sasa watu kama hawa wakiwa wengi ndio impact inakuwepo kwa pesa hizo kukosekana sokoni, pia kwa pesa hizo kuongezeka sokoni ghafla. Bahati ni kwamba haziingii zote kwa pamoja, zingesababisha inflation.
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Alaa! kumbe? sasa vipi kuhusu micro-economy, hood level ambapo sarafu hutegemewa sana katika manunuzi, kwa makonda kwa mfano, gengeni n.k. hakuna madhara yoyote?
     
  4. v

    valid statement JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    mkuu ivi ni vijisent tu, havina athari kubwa katika mzunguko wa hela mkuu.
    Wanaume wengi sana tuna tabia hii nadhani.
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kibobo chako kina sh ngapi jamani nije tukivunje wkend?
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    njoo tuvunje changu baby, tangu agosti sijavunja kabisa.
     
Loading...