Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utapeli wa Majembe Auction Mart - A true Story

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tiba, Jan 5, 2012.

  1. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Nina leta taarifa hii kwenu ili kama kuna wahusika watasoma hapa basi wachukue hatua zinazostahili. Mchana huu nilipaki gari maeneo ya immigration karibu na jengo la UNDP la zamani. Ilinichukua kama dakika 15 kurudi na kukuta gari limefungwa chuma kwa maana ya kwamba nilipaki vibaya. Nikawauliza what is next wakaniambia lazima twende kwenye ofisi yao kule keko nikalipie faini ya Tshs. 28,000. Nikawakubalia na mmoja wao akapanda kwenye gari tukaelekea keko. Kufika Keko kwenye yadi yao story ikabadirika. Nikaambiwa inabidi nilipe hizo pesa hapo, halafu niache gari nirudi town centre kwenda kulipia faini jiji Tshs. 50,000.00. Alternatively, ili kurahisisha mambo nikaambiwa waniandikie gate pass, halafu nikalipe Tshs. 60,000 kwa mlinzi wao pale getini ili niachane nao.

    Nilikuwa tayari nimechelewa kukutana na mtu na hivyo ni opt kulipia hizo Tshs. 60,000 bila risiti. Maamuzi hayo yalizingatia ukweli kwamba ningelazimika kukodi taxi kwenda ofisi za jiji mjini na kurudi na hiyo isingenigharimu chini ya Tshs. 30,000 halafu na muda ambao ningepoteza hapo njiani kwenda na kurudi Keko. Wanasema ukiisha kuja na risiti ya kulipia jiji ndipo
    wanakuruhusu kuchukua gari yako.

    Huu ni mpango wa makusudi kabisa wa kupata pesa za bure na kuliacha jiji bila mapato yake. Kwangu mimi yafuatayo yangeweza kufanyika kurahisisha process ya kulipia faini;

    1. Waliponikamata nilikuwa hapo hapo jiji, ilikuwa ni rahisi kuniambia nilipie gharama ya jiji kwanza kabla ya kwenda huko Keko.

    2. Hawa watu badala ya kumtaka mtu aliyefanya kosa kwenda kulipia sehemu mbili tofauti, pesa zote zingekuwa zinalipwa jiji kama ilivyokuwa zamani, na majembe wanapata % yao kutokana na makusanyo.

    Sina uhakika kama uongozi wa jiji unaujua uozo huu unaofanywa na hawa maagenti wao. Napendekeza jiji litangaze utaratibu wa kulipia faini na kiwango kijulikane kwa kila mtu kuliko mtindo wa sasa ambapo unajikuta unalazimika kufanya wanachikitaka hawa majembe bila kujua kama hivyo ndivyo ilivyo.

    Je haya yameisha mkuta mtu mwingine? Tufanyeje kukomesha tabia hii.

    Tiba
     
  2. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wewe ndio ujnalikosesha jiji mapato, kwanini utoe rushwa?
     
  3. Madikizela

    Madikizela JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Pole sana "Together we will stand" why don't we go back to Kamukunji?????!!!
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Magufuli angekusikia wewe ungevuka kivuko kwa alfu kumi walai
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    huwa majembe ni matapeli toka alipokuwepo yule mzee wa kihehe ambaye ndio mmoja wa founders wa majembe..
     
  6. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu,

    I am always against bribing anyone for anything. Ningekuwa mpenda rushwa nisingekubali kwenda mpaka huko Keko, tungemalizana pale pale mjini. Lakini kwa kuwa nilitaka nilipe hiyo faini kama inavyostahili, nilikubali kwenda Keko. Lakini baadae nilikuja gundua nimeingizwa kwenye mtego wa kutoa rushwa kwani huo mzunguko ungenigharimu zaidi ya hizo pesa nilizopashwa kulipa kihalali pamoja na muda. Nafikiri umenielewa. Swala ni je utaratibu wa kulipa faini ulio sahihi ni upi? Kwa nini hauwekwi wazi?

    Tiba
     
  7. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Sasa unashauri kipi kifanyike kukomesha huo utapeli? For sure we need to do something!!!!

    Tiba
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    ukikutana na hao jamaa watakudai hadi breakdown towing fee wakati gari umeenda ukiendesha wewe mwenyewe.kibaya zaidi ni huo mlolongo wa nenda JIJI kalipe leseni,nenda TRA kalipie stampduty mara releas ukirudi kwao wanakuchelewesha wanakuambia umechelewa njoo kesho ili ulipie storage...shida tu kwa mlipa kodi halafu zinatafunwa
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Eneo lao hatari wanakotega ni pale ofisi za tigo(kituo cha gold star), na mbele ya nbc corprate posta ya zamani usiache gari pale kabisa watakulamba bila huruma.....
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hata ulalamike vp hao wanakula na wakubwa
    kwa uonevu na rushwa za wazi wazi hawawezi chukuliwa hatua yoyote chini ya serikali hii ambayo si sikivu
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi Majembe ni ya nani? Kwani polic na migambo hawawezikufanya hizo kazi wanazofanya majembe? Kwani nao wanazijua sheria za barabarani maana siku hizi nawaona hata kwenye kusimamia magari kama trafic. Au niya kigogo flani anajikusanyia hela za serikali
     
  12. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Duuh umenikumbusha mbali yule mzee Mwamoto alikuwa kiboko kwa usaniii.
     
  13. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Majembe ni ya Seith Mwamoto wanatokea iringa.
     
  14. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Sasa mkuu kipi kifanyike ili kuachana na utapeli huu?

    Tiba
     
  15. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu,

    Kwa hiyo una conclude kwamba nothing can be done? No we need to do something, hatuwezi kuiacha hali hii iendelee.

    Tiba
     
  16. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    strong govt...sio huyu ng'ombe mzee!!
     
  17. RR

    RR JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Mkuu pole sana....
    Hii ndo bongo tambarare....
    Jamaa wanakua wanajua kabisa kwamba watu wana mambo mengi ya kufanya na muda ni mdogo...then wanatumia sheria mbovu kukuchelewesha, ila uone njia pekee ni kutoa rushwa....
    Isingekua jambo la ajabu kama pia ungeenda hadi jiji kukuta mhasibu 'katoka kidogo'...then ukaambiwa uende kesho asubuhi....na ukienda kesho...kule majembe wanakudai ulipie gharama za maogesho...!
     
  18. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Jamaa hakutoa rushwa bali alikuwa na haraka zake ndipo majembe wakampatia kwa ufisadi wao wakamtoza pesa za jiji bila stakabadhi.
     
  19. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aliyewapa tenda ya kukamata magari ndio anayewaongoza kufanya hivyo. Hiyo hata ukalalamike kwa nani majibu yake hutayapenda. Nchi imeuzwa hii kaka.
     
  20. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi majembe bado wapo! Na wale wa kukamata magari barabarani walikuwa ni haohao au yono?
     
Loading...