Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utapeli wa chuo kikuu cha dar -es salaam {udsm}

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kibwengomwitu, Dec 20, 2011.

  1. k

    kibwengomwitu Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana JF UDSM kumekua na utapeli ambao unaendelea, miaka miwili iliyopita UDSM kupitia tawi lake la COET limetangaza kuanzisha kozi ya Record and Archives Management chini ya tapeli mkuu Mr Fredi Kabori ambae ndio cordinator mwenye shahada ya uhandisi,wanafunzi wengi sana walijiunga kutoka Magogoni Chuo cha utumishi kwa kufuata jina la chuo kikuu cha Dar es Salaam na kutambulika kwake na wengine wale waliomaliza IV, wakiamini wakimaliza wakimaliza chuoni hapo itakua ni rahisi kupata kazi,maskini kumbe sio hivyo,Mr Fred kabori alipanga utapeli wake vizuri sana kwa kuweka nembo ya UDSM juu ya fomu za maombi kwa kuwahadaa watu.Ukweli uliopo ni huu Mr kabori ameanzisha ile kozi yeye mwenyewe tena hajaisajili popote anawaibia watu hivi hivi waliomaliza mwaka jana mpaka sasa hawajapata vyeti vyao wachache waliopata wamepewa havina nembo ya UDSM lakini bado anaendelea kuwatapeli watu maana bado wanafunzi wanajiunga kwa kutokujua madarasa yenyewe ya kusomea wamefukuzwa pale COET Fred kawapeleka Sinza kawakodia jengo kafanya madarasa nawasikitikia wazazi waliolipa ada zao kumbe wanamtajirisha mtu burebure pia nawashauri kwa wale wenye malengo ya kwenda kujiunga wasiende ukitaka ukweli nenda kafuatilie hatua kwa hatua utajua.Lakini naulaumu sana uongozi wa UDSM kwa kuliona hili na kulifumbia macho na kuwaacha wananchi wakiibiwa tena kupitia jina la chuo hicho,pia nailaumu serikali kwa kuzifumbia macho kesi hizi za vyuo kutosajiliwa na kutoa huduma kwa udanganyifu sio mpaka kila kitu wanafunzi waandamane au kama mmezoea hivyo sawa lakini kama chuo kikuu kinafanya utapeli wa elimu tukimbilie wapi sasa na siamini hata kidogo kama eti hakuna mkono wa kigogo kwenye hili jamani waandishi wa habari tusaidieni wa TZ tunaibiwa hukutunaona naomba mwende kwa uongozi wa chuo mukalifuatilie hili.kwa upande wa serikali sijui muhusika wa kulichukulia hatua ni nani Wizara ya elimu au sijui nani hata Takukuru pia kama mnahusika basi kamchukulieni hatua huyu mtu keshakula pesa nyingi na bado anaendelea kula mwanafunzi mmoja certificate ni laki tisa na diploma millioni moja laki tano anawanafunzi zaidi ya mia nane sasa na wanazidi kwennda inaniuma sana mtu msomi aliyesomeshwa na kodi ya serikali badala ya kusaidia jamii upande wa elimu anakua tapeli upande wa elimu na chuo kikuu kinamtizama tu na kinamlipa mshahara kodi za wanachi hii hapana wana JF kama yupo anaeweza kukemea hili mchango wako unahitajika please.
     
  2. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,036
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Keli hili si la kufumbia macho, ikizingatia wazazi wengi wanapopeleka watoto wao huenda kutokana na hadhi ua UDSM.
    Nakumbuka kuna jamaa flani walikuwa pia wanafanya workshop flan za mambo ya Research then ukitaka cheti unalipa, so watu wengi walilipa hata bila kuhudhuria na kupata vyeti hivyo japo siamini kama vinawasaidia sana maana kama kozi hukuisoma then unacheti ni tatizo
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,133
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo mnataka cheti cha Mlimani sio!. Poleni sana.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,999
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inabidi u-edit heading yako isomeke 'Utapeli wa Mr. Fred Kabori'..

    Mmedandia treni kwa mbele nyie wenyewe (based on your own description).
     
  5. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Afadhali nimeshtuka mapema nilitaka kwenda kusoma nikiamini nipata kilicho bora.
     
  6. wlfwilley

    wlfwilley Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 22, 2010
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kazi ipo, hii nchi inakosa ungalizi kkisi kwamba mtu unajiamulia kufanya maamuzi ambayo yanaathiri maisha ya mtu moja kwa moja na hakuna anasema kitu?
    nafikiri kuna haja ya haya mambo kuangaliwa vema na vyombo husika..
     
  7. u

    utantambua JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muanzisha thread naye ni sawa na Fred Kabori katutapeli wasomaji thread kwa kuipa wrong title makusudi mazima ili atuvute kuisoma.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,736
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Huyo mtu ni wa kufirisiwa mali zake zote
     
  9. N

    Nyadunga Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Asante kwa kutujulisha!
     
  10. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,924
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ngoja nijaribu tena kusoma labda nitaelewa
     
  11. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,142
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unamshutumu huyo Fred kwa kutumia jina la UDSM kuvuta watu, lakini pia na wewe unaandika title ya thread hii ukitumia jina la UDSM kuvuta wachangiaji. Wewe na Fred wote wawili ni matapeli.
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,531
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu kama UDSM siyo sehem ya utapeli huo wasingelifumbia macho bali wangepingana nalo kwa kila njia
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,531
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Serikali yetu ya chochotd kitu inajua kuangalia baada ya chochote kitu? Mungu ndiye atakaetunusuru waTz tusiojua kupigania haki zetu
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,531
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Acha ubogiaz wewe unafikiri mtu utakamilika kwote, ushamwonyesha alipokosea atajirekebisha next time sio kufananisha mbwa na mbuzi ukiwa umemshikilia mbuzi pembe
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,531
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kumwelimisha ******** ni kazi kweli! Labda ungekuwa mjinga tungejaribu na tungeweza pole sana
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,531
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sasa watz watakimbilia wapi? Kama kwenye elimu serikali imewekeza matapeli mikataba ya madini na rasilimali zetu wamewawekezea mafisadi, wamewafanya wenye shell za mafuta kuwa juu ya serikali mwisho wake tutajakuwa watumwa kwenye nchi yetu tuliyozaliwa
     
  17. k

    kibwengomwitu Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mr nawe ni mmoja wao nini au ndugu yako maana sikuelewi Fred kaajiriwa na nani COET ipo chini ya UDSM nae ndipo anapofanyia kazi pia fomu za kujiunga zina title ya UDSM na nembo yao kama sio utapeli wa Udsm kwanini wasimkataze kutumia ofisi na jina la Udsm kwa utapeli huu.acha mambo yako kua mzalendo.
     
  18. k

    kibwengomwitu Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We kweli ni kipofu aliyetapeli kuvutia wasomaji na wachangiaji ili aokoe pesa za watanzania wengine na aliyevutia wanafunzi ili wakose elimu na yeye apate pesa kwa utapeli bora yeye kweli sisi wa tz tumerogwa.
     
  19. k

    kibwengomwitu Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa mawazo yako next time nitarekebisha.
     
  20. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hii sio TZ tu mkuu, wale mafisadi wa elimu akina Lukuvi si wamesoma kwenye vyuo ambavyo havitambuliwi huko Ughaibuni? Na bado vinatoa huduma. Tatizo letu wtz tunapenda lawama! Wewe angalia tunavyotupa taka taka zinazoziba mifereji ya maji, leo tunapatwa na mafuriko kwa mifereji kuziba kwa taka ngumu tulizozitupa kwa mikono yetu, tunailaumu serikali!