Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utapeli tigopesa sasa unatisha!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mito, Jul 9, 2012.

  1. mito

    mito JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Jamani nina ndg yangu amelizwa laki sita asubuhi ya leo. Mteja kaja na pesa cash awekewe ktk akaunti yake. Akamkabidhi wakala na wakala naye akamrushia electronic money. Alipotaka kufanya transaction ya mteja mwingine (baada ya yule kuondoka) ndipo akagundua zile laki sita alizopewa hazimo ndani ya pochi yake. Kwenda tigo, jamaa alishachukua zile alizoingiziwa kwenye akaunti yake!

    Eti imekaaje hii jamani mbona inatisha? mnaofanya biashara hii vipi experience zetu jamani? watu wa tigopesa mnalionaje hili?
     
  2. Ben Mugashe

    Ben Mugashe Verified User

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 915
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huyu jamaa ni mzembe.. maana utafanya vipi transactions haujapewa ela?....Sometimes tusiilahumu kampuni...
     
  3. mito

    mito JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Naona hujaelewa mkuu au mi ndo sikueleza vizuri. Yaani jamaa (mteja) kampa wakala hela (hiyo cash laki sita) mkononi, huyo wakala akaiweka kwenye pochi/mkoba. Walipomalizana mteja akaondoka kama kawaida. Baada ya muda kidogo ndipo huyo wakala akagundua hizo laki sita hazimo kwenye mkoba. So ni kama zilikuwa za kiini macho hivi
     
  4. cement

    cement JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sasa huu si utapeli wa Tigo pesa bali huyo ndugu yako kapambana tu na mjanja kamuingiza kingi mkuu!hii sio ishu ya kuilaumu Tigo kaka!
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    siku nyingine akifanya biashara ya pesa ajaribu kuwa na safebox eeeh....
     
  6. mito

    mito JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Preta unahisi kaibiwa? yeye anaamini jamaa kampa pesa kanyaboya, maana yuko peke yake kwenye kibox chake cha biashara, na hakutoka kwenda mahali, kitendo kimefanyika withini very short time.
     
  7. mito

    mito JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Ndo maana ya kuleta hapa JF mkuu ili kupata ushauri zaidi, mawazo namna ya kuepuka, pia kusikia kama kuna wengine nao walicha-experience kitu kama hiki. Tigo nao wanaweza wakashauri zaidi
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu thre is nothiung to do with tigo pesa,hapo ni wao wenyewe mtoa pesa na mpokea pesa
     
  9. U

    Uswe JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama ni hivo hapa issue sio tigo hapa issue ni CHUMA ULETE
     
  10. mito

    mito JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Sasa hiyo kitu itaepukwaje mkuu? ushauri basi....
     
  11. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Bw mito (Balloteli) hapo kuna shaka nyingi sana hasa kwa huyo Bint Wakala wa tigopesa ni wengi tu tunawaona huku huwa wakilizwa wanakimbilia kuwa wametapeliwa. Nasema uongo kwanini 1. Huyo Msichana anazifahamu No. za huyo mteja kwani haruhusiwi mpaka jina la Mteja litokee ndipo amruhusu 2. Huyo Bint hizo No. anazifahamu za huyo Mteja ni kwamba am-Block na kuwaarifu Tigopesa ambapo hapo alipo wana namba za kituo chake na No. za huyo tapeli. Kwa hiyo hela huyo mwizi hatazitumia mpaka suluhu ipatikane. 3. balloteli km kibanda ni chako toa taarifa POLISI na kuwaarifu tigo huyo jamaa hatamaliza hatua 10 atarudi 4. Huyo mtoto ni tapeli wa kutupwa amejuwa wewe upo mbali sana na IT na hujui nakuhakikishia hakuna hela inayopotea. 5. Mbane huyo wakala akuelezea au mtishie unaenda POLISI atasema tu
     
  12. U

    Uswe JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inaweza kuepukwa kwa vitu vitatu

    1. Prayers
    2. Prayers
    3. Prayers
     
  13. mito

    mito JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Nashukuru kwa ushauri wako mkuu Ukwaju, ila nadhani hukusoma vizuri posting yangu. Ila kwa taarifa ni kwamba biashara ni ya wakala mwenyewe, hivyo yeye mwenyewe ni mfanyakazi na mmiliki mwenyewe. Mi nimeileta tu hapa kuomba ushauri
     
  14. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #14
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni mazingaombwe au?
    Lakini huwezi kuiamini hiyo kitu hadi ikutokee aisee.
     
  15. kalwani

    kalwani Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio tgo Kaka wakala na mtoa pesa
     
  16. mito

    mito JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu, nadhani heading yangu ina-mislead kidogo. Ila ni kwamba jamaa hapanikani hewani na pesa alitoa fasta baada tu ya kutoka pale kwa wakala
     
  17. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hayo mambo yapo, tena shukuru amechukua hiyo laki6 tu!
    Ukichukua pesa ya mtu ambaye ni suspect jifanye umedondosha chini then ikanyage halaf ndy utie kwenye droo.
    Sisi wapagani ndy tunafanya hivyo, na inasaidia sana, kama wewe unaimani tofauti endelea na imani yako itakusaidia pia.
    NAONGEA KWA EXPERIENCE! KAMA HAUAMINI KAA KIMYA USUBIRI SIKU YAKUKUTE.
     
  18. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Mkuu Amoeba hebu fafanua zaidi hapo ili utusaidie sisi Wapagani wenzako! Unapoikanyaga hela unayodhani ni ya mazingaombwe kutatokea nini kitakachokujulisha kuwa hiyo hela ni ya mazingaombwe na hivyo ukanusurika kuibiwa?
     
  19. mito

    mito JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Hapo kwa redi umenichekesha Amoeba, unaiona ndogo wakati ndo ulikuwa mtaji aisee......
    Hebu tufafanulie hiyo experience mkuu
     
  20. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Bongo noma arifu, sasa nitawezaje hata kumhisi ili nifanye uliyoeleza??!
     
Loading...