Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utapeli mkubwa udsm

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kabindi, Oct 29, 2011.

  1. k

    kabindi JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika kile ambacho huwezi kuamini unaweza kusema Wahadhiri wa UDSM ni wajuzi na wazoefu kitaaluma hasa ukizingatia kwamba ni chuo kikuu kikongwe na chenye wataalamu wanaotegemewa katika Taifa katika kufundisha na kutoa Ushauri katika nyanja mabailmbali. UDSM wapo katika mikakati ya kujiimalisha kimiundombinu. Vipo vitivo amabavyo vimeanzisha Course mbalimbali kama miradi ya kujiingizia vipato.

    Ni katika hari hiyo College of Engineering and Technology/Imformation Management Research Centre wanaendesha Courses mbalimbali kuanzia ngazi ya vyeti, diploma, nk. Mfano ni course ya Records, Archives and Information Management. Huwezi kuanzisha course, Shule au chuo bila kusajiliwa katika sehemu husika.

    Kufanya hivyo ni kuwaibia wanafunzi na kuwapotezea muda wao kwani Vyeti vyao vitakuwa havitambuliki sehemu yoyote. Mfano kwa wakati huu, wanaendesha course ya Records, Archives and Information Management katika ngazi ya Cheti na Diploma, wapo wanafunzi waliomaliza nagazi ya cheti na kujiunga na Diploma bila kupata matokeo ya Mitihani yao na kwa maana hiyo hawakuwa na vyeti.

    Unaweza kujiuliza ni kwa vipi unaweza kumdahili mwanafunzi bila kuwa na Vyeti kwa maana kwamba wamewezaje kujiunga na Diploma bila kuwa na matokeo yao katika ngazi ya Certificate?

    Hii ni kichekesho na ubabaishaji! kadhalika hakuna mwanafunzi yeyote katika ngazi ya Diploma na cheti ambaye amewahi kupata matokeo ya mitihani yoyote aliyowahi kufanya! Ulipaji wa ada na ni wa kusitaajabisha kwani kuna Course Coordinator Ndg. FREDRICK KABOLI ambaye wakati mwingine anapokea ada za wanafunzi na kuzitia mfukoni mwake kwani wakihitaji receipts za malipo anawazungusha hadi leo na kibaya zaidi amebobea kwa tabia ya Umalaya kwa kutongoza na kutembea na wanafunzi wa Kike kwa ahadi ya kuwapatia majibu ya mitihani au kubadilisha matokeo yao ili wapate alama za juu!

    Huwezi kuamini lakini fanya utafiti utabaini haya ninayoyasema. Hivyo nawashauri vijana wanaotaka kusoma Course hizo pale UDSM wasipoteze muda na pesa zao kwani kuna utapeli! Naelewa Mkuu wa College ni Prof. J. KATIMA, kama kuna ubishi juu ya haya akanushe na tutampatia takwimu!

    Wana JF hiyo ni sawa kwa vijana wetu?!\
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kaboli yule mhandisi wa chemical and processing?
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Watanzania wanapenda mteremko sana. Acha waibiwe.
     
  4. k

    kabindi JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiye huyo!
     
  5. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ... mustakabali wa nchi unatengenezwa na wananchi wenyewe.
    Hili ni moja kati ya mengi ambayo yataifanya Tanzania kuendelea kuwa soko la bidhaa ZOTE, na utaalam WOTE kutoka nje kwa wenzetu walio makini zaidi. Matokeo yake nini? ...vijana wetu wataendelea kulia ajira hakuna, huku wamevaa nguo na raba kutoka China (ajira), huku wamekaa kwenye vijiwe bize kwenye fesibuku na simu kutoka China (ajira). Na mengine mengi.
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakimaliza wataajiriwa hapahapa nchini ili tuendeleze libeneke la ukilaza.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Mtelemko?!, unajuaje kama kozi ya UDSM ni cheap kuliko ya pale magogoni na kwingine?!, watendee haki watanzania wenzio walioenda pale kwa kivuli cha UDSM na authenticity yake kumbe kOZI haina usajiri na ada zinapokelewa kienyeji. Next time changia kama great thinker and not otherwise.
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    kaaaazi kweli kweli
     
  9. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Tulishazoea kula vya watu, lazima tuwe watumwa tu.
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    ​patamu hapo
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Why is he operating from Udsm? He is not an employee of that institution! Au ndio mambo ya urafiki?
     
  12. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    do this guy, nenda kashitaki TCU. TCU is the regulator of all universities in tz.
     
  13. Engager

    Engager JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hiyo udsm in feature Mmmmh... Sijui!!
     
  14. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 604
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    magamba production
     
  15. k

    kabindi JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani kupitia urafiki kapewa contract!
     
Loading...