Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utapeli katika vyuo vya computer arusha.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by TECHMAN, May 30, 2011.

  1. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Kijana wangu mmoja anasoma katika chuo fulani cha computer Arusha, Baada ya wiki moja ya masomo yake nikampa kazi fulani anisaidie lakini baada ya kugusa computer yangu akabaki akishangaa, nikamuuliza kwanini akasema hayo hajafundishwa. Nilipotazama course work zake nikakuta anafundishwa Introduction WINDOWS 95,98,200O AND ME upande wa msoffice nikakuta office 97,2003. Ikabidi niende katika chuo anachosoma, nikakuta kuna wanafunzi wengi sana wanachukua mafunzo ya computer. Sikuwenza kumpata muhusika wangazi za juu wa chuo ila niliemkuta nikamwambia wanafanya wizi mmbaya sana.
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wizi wanaofanya ni upi sasa ? Kujua basic kama DOS ni muhimu vile vile na ukijua Windows 2000 basi hata nyingine hazitakushinda. Ukijua office 2003 office 2007 na 2010 hazitakushinda . wanachofundisha ni skills sio solutions.

    So kijana wako mwambie anatakiwa kutumi skills alizofundshwa kwenye windows 2000 na ffice 2003 kwenye windows 7 na office 2007 . La sivyo atakufilisi sababu teknolijia inabdilika kila siku.
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,612
    Trophy Points: 280
    kwanza haujasema ulimpa kazi gani aliyoshindwa kuifanya? isijekuwa ulimpa kazi ya kutengeneza website halafu unatupotezea muda wetu bure hapa.
     
  4. g

    gooner Member

    #4
    May 30, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye technology unafundishwa basics hizo updates nyingine ni juhudi yako binafsi.
     
  5. Osaba

    Osaba JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Dah kweli huo ni wizi mtupu sasa hiyo windows 95 ataenda kuikuta wapi maana hizo windows ni za pentium 1 na 2 so utazipata wapi?
     
  6. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mbona Arusha kuna vyuo vingi vizuri tu, umejaribu Acharya, au pia unaangalia gharama?hayo ndio madhara yake
     
  7. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Hakuna wizi hapo, nadhani ungekuwa na uelewa wa computer ungepiga hadi uue huyo mtoto
     
  8. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hyo ndo a town bana!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Mjomba wewe mwenyewe umebugi hapo....hakuna utapeli wowote.

    Kwa Arusha, kuna Acharya cha joint venture ya wa-Iran na Tz..na hapo pana walimu wanaJF kibao ninaowajua, wako njema sana kwenye computer watamfundisha hadi ashindwe yeye!
    Pia kuna University Computing Centre, japo hawana final exam za kozi za computer basics, lakini wana walimu bomba!
    Pia kuna COMPUTRONIX, nao wako competent sana...ulizia watu mkuu!
     
  10. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapo kwenye red wewe mwenyewe umebugi...Acharya ni ya India kaka!! hivi huyu jamaa alidhani mtoto atapata basic ya computer for 1 week aweze kufanya kazi na computer? hiyo msOffice 97, na win 95 ni foundation, ukitaka kujenga gorofa itakayokwennda juu sana lazima uanze msingi chini sana.... hiyo chuo bomba sana niambie ipo wapi nami niende...
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Wiki moja ushaanza kumbebesha mzigo mtoto wa watu! Wiki moja si bado anajifunza ku right-click.
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ulitarajia aweze nini ndani ya wiki moja, je mtoto wako anauwezo au niwale wa kusukuma....kama ungekuwa makini kabla hajaanza ungefatilia kwanza kwamba atasoma nini na wiki ya kwanza atakuwa ameweza nini...kifupi umeonyesha ujinga wako, nyie ni kati wazazi wajinga, ambao mnalipa ada bila kujua utasoma nini mtoto wako...uizi wa vyuo vya Arusha hapo ni nini, walikwambia mwanao atasoma office 2010 halafu wakamfundisha 97?...
     
  13. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    new horizon na ucc pale summit cntr ndo bomba!
     
  14. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Asante sana kwa majibu mazuri, Kwa mtazamo wangu! Hakuna haja ya kufundisha windows 95 na 98 kabla ya kufundisha Windows Vista, unaweza kufundisha katika introduction kama historia tu. vile vile katika msoffice.
     
  15. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Swali zuri, mtu aliejifunza ms office 97,2003 na windows 98 and 2000 ukimpa kutaipa barua na kuiedit katika Windows 7 na office 2007 0r 2010 unategemea nini?
    Tatizo sijawahi kukutana na mtu yeyote anayesoma kozi ya computer hivi karibuni mara ya mwisho ni miaka mitano iliopita nilizani everything goes with time. lakini kumbe sivyo.
     
  16. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    POLE MDAU sikujua kama chuo ni chako, pia sikujua kua mpaka uombe ufundishwe nini, kama usipoomba ndo unafundishwa windows 95 na office 97, Asante pia kwa kunikumbusha kuwa mimi ni mzazi mjinga, Good Job. YOU ARE Brilliance
     
  17. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sasa hapa ulimpa kazi ya kuedit kitu gani katika komputer inayorun window ipi na MS Office version ipi
    Pia unatakiwa ufatilie je huyo mwanao alikua anaenda kuhudhuri tu au alikua anaenda jifunza na je chuo kina zana zote za kujifunzia ukisha jua yote hayo ndio uanze toa lawama mkuu.
    Ni mtazamo tu!!!!
     
  18. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160


    win 7 office 2010
     
  19. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Mkuu mtu uayemuongelea hatakiki kushindwa. La sivyo atakufilisi kila ikitoka OS mpya umtafutie chuo na Kila ikitoka MS office mpya umtafutie chuo.

    Mfano Ms office zote Menu system yake haina tofauti sana . Kuna File ,edit redo undo, Tools Insert, Allign rght etc. Kwenye Ms zote office kuna help. Anaijua kazi yake?????? Kwa kutumia help tu angeweza hata kujifundisha mwenyewe. Haya ndo mambo basic anatakiwa kujua no matter version ya software. Mambo yaliyo kwenye edit au file menu ya office 2003 ni yale yale yako kwenye edit ya 2007. tofauti ni ndogo saaaaaana.

    Kuna Watu vyuoni walijifunza programming kwa kutumia Qbasic au Pascal lakini maofisi wanatumia prgram nyingine na hawakupelekwa shule. Kuna watu database wanajifunza Ms ascess lakini principle zake unaweza kuzipeleke hadi kwenye MySql na Sqlserver.

    Mtu aliyejifunza na kuelewa windows 2000 hatakiwi kushindwa kutumia windows 7. Je angefundishwa windows 7 akapata kazi kwenye ofisi akakuta kuna XP angesemaje??

    Ni sawa umuulize mwanafuzni wa darasa la tatu kafundishwa nini aseme kafundiswa hesabu za kujumisha alafu umuulize 5+5 = ? akumbie hajafundishwa.

    NB
    kama kijana wako ( sijui ana umri gani)anatakiwa kuwa na ujuzi wa kompyuta basi mwambie ajaribu kuwa mtundu mtundu.Otheriwse itabidi maisha yake yote yawe ni vyuoni tu. Mwaka kesho windows wanatoa windows 8......
     
Loading...