Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utani: Unauonaje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by platozoom, Sep 18, 2012.

  1. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,895
    Likes Received: 1,540
    Trophy Points: 280
    Ukiachilia mbali Jukwaa hili kuwa na thread za mapenzi kwa sana lakini pia linahusu mahusiano yetu pia hata kama si ya kimapenzi. Na hapa nalenga kwenye utani wa makabila yetu. Pengine siku hizi vijana hatuzingatii saana utani huu lakini mimi binafsi huwa nafurahishwa sana napoona watu wanataniana (utani wa wa jadi).

    Kama Msukuma/Mnyamwezi na Mzigua,Mbondei, Mgogo, Mngoni, Mhehe, Mzaramo n.k. ( Fixed Point/ Mzee Mwanakijiji V/S Kaunga na Sikonge

    Mzaramo/mdengereko na Kwa Mngoni na Mmakonde ( hapa kuna Mwanamtoka pabaya V/S Zinduna)

    Mkurya na Mnyiramba ( Mwita Maranya V/S Mwigulu Mchemba)

    Mjaluo kwa Mhaya ( @nyakwariantony V/S Bishanga)

    Ukiachilia mbali mifano hiyo (inaweza kuwa kweli 99%), bado wapo wanaoendeleza utamaduni huu wa utani na labda niulize kama bado ina maana yeyote zama hizi........Ingawa nasikia (sina hakika) kwamba makabila ya Kihamitiki hayana uatamaduni huu wa utani wa kimakabila.

    Karibuni.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    umekimbilia huku enh!well mi napenda sana utani wa makabila lakini kwa hii jamii ya sasa tuliyonayo hili halina nafasi sana maana tumechanganyana sana makabila na pengine hata watani hatujuani,yani kabila gani ni mtani wa kabila gani!
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    platozoom si bure kuna kitu anavizia mmu....mara oh utani mara nini ...si aseme tu.....lakini bora iwe salama kitendea kazi kwa kwenda mbele.
    mi bana mtani wangu Nyani Ngabu...yaani mpaka mkewe nimechukua jumla yeye anachekacheka tu ka babujinga.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I love it! Inasaidia kujua makabila ya watani wetu, na ina historical dimention muhimu sana.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Khaaa! wewe wewe wewe...!!

    Mkeo ndo dem wangu na tena ana mimba yangu lakini kulea utalea wewe. Nani mjanja hapo?
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Nasikia phina majuzi kashinda miss ilala,ya kweli hayo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    mimi hata kama makabila yetu hayana utani ila ntakuwa mtani wako tu hata kinguvu nguvu
     
  8. DSpecial

    DSpecial JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkubwa, wasambaa umetutenga hapa.....
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    mnyamwezi nipo hapa
     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nimesema kuna historical dimention katika utani, because mara nyingi utaskia alie anzisha kabila hili alikua mtumwa-mchumba-kaka-dada wa kabila lile, then wakatengana au wakaamua kuanzisha kabila lao kwa sababu hili na hili. Then pia katika utani unagundua kumbe kabila hili lina madhehebu haya na yale. Sasa huu utani wa kuanzisha kati ya watu wawili ni utani wa makabila tena au ndio gia za kutaka kunijua?
     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mna utani wowote na Wamanyema?
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    Wanyamwezi wanataniana na makabila yote TZ
    kuna usemi 'mzigo mzito mpe mnyamwezi abebe'

    so wamanyema ni mashemeji na wake zetu.....lol
     
  13. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Oh, no wonder...
     
  14. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,721
    Trophy Points: 280
    Kama mchaga na mpare??! Tuliwapiga wale wakimbilia milimani kwenye miamba ndo maana wakaitwa WAPARE...kwa maana ya kichaga ni wapige.lol
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ha ha ha ha, nimekupenda bure.

     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Sep 18, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Kwa nini mkeo anakuita wewe Ngabu?
     
  18. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    habari njema hii..........
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    una uhakika??
    Tohanchane Mura

     
  20. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,995
    Trophy Points: 280
    mh tatigha mbane...mbuya rakini??
     
Loading...