Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utamu na Faida za Tende kwenye mwili wa binadamu

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Aug 28, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,549
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Tende mbali ya utamu wake zina faida nyingi sana mwilini
    Je unajua kwamba tende ndio tunda pekee lenye kuupatia mwili vitu vinne kwa wakati mmoja, vitamin, protini, wanga na mafuta?. Mbali na utamu wake tende ambazo hulika sana mwezi wa ramadhan zina faida nyingi sana kwa mwili wa binadamu. Zijue faida zake. Tende ni tunda ambalo linayeyuka kirahisi tumboni na lenye faida nyingi sana ambazo hulifanya liwe tunda la kipee.

    Kwa leo tutazielezea baadhi ya faida za tende mwilini:

    1- Kwa watu wenye matatizo ya tumbo, nicotinic inayopatikana kwenye tende husaidia kurekebisha matatizo ya tumbo na huleta ahueni kwa watu wenye matatizo ya kupata choo.

    2- Tende husaidia kuuimarisha moyo. Iloweke tende kwenye maji kwa usiku mmoja na asubuhi kunywa maji hayo pamoja na tende zilizolewekwa baada ya kuondoa mbegu, ukifanya hivyo mara mbili kwa wiki, moyo wako utakuwa imara.

    3- Tende husaidia pia kwenye mambo ya malavi davi. Iloweke tende kwenye maziwa ya mbuzi usiku, asubuhi changanya maziwa hayo na asali kisha kunywa, njia hii husaidia kuongeza nguvu na stamina za kufanya mapenzi.

    4- Utafiti umeonyesha kuwa tende husaidia kutanua misuli ya mji wa mimba wakati mwanamke anapokaribia kujifungua, hii husaidia kumfanya mwanamke asipoteze damu nyingi wakati wa kujifungua.

    5- Wataalamu wa vyakula, wanazichukulia tende kama chakula bora kwa wanawake wanaonyonyesha kwani husaidia kuyapa maziwa virutubisho muhimu vinavyomfanya mtoto awe na afya njema.

    6- Tende husaidia kupunguza kiwango cha kilevi (alcohol) kwenye damu. Maji ya kunywa ambayo tende imelowekwa ndani yake husaidia kuondoa haraka alcohol mwilini.

    7 - Tende husaidia kuchelewesha dalili za uzee na pia husaidia kurekebisha ngozi na huondoa mabaka ya kuungua na jua.

    8- Kutokana na madini ya chuma kwenye tende, watu wenye upungufu wa damu hupata ahueni.

    9- Vitamin B1 na B2 vilivyopo kwenye tende husaidia kuyapa nguvu maini.

    10- Tende pia huleta ahueni kwa watu wenye kikohozi na mafua.
    Haya Waislam Wanaofunga wakati wa kufuturu kuleni sana Tende.
     
  2. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2010
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ama kwa hakika tende ni kiboko aisee! Yaani ni mambo yoote! Mie mwezi huu ninalo boksi kabsa la kilo mbili hilo ni kutafuna tu hadi mwezi uishe na hali kadhalika ntajiwekea utamaduni wa kununua kidogo hata baada ya Mwezi Mtukufu... Akhsante sana Ndugu kwa kutukumbusha na kutufunza jambo la kheri Mola akubariki na akupe umri....
    Ramadhan Maqbuul...
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Zifuatazo Ni Baadhi Ya Faida Za Tende Mwilini:

    1. Kwa watu wenye matatizo ya tumbo, nicotinic inayopatikana kwenye tende husaidia kurekebisha matatizo ya tuhmbo na huleta ahueni kwa watu wenye matatizo ya kupata choo.

    2. Tende husaidia kuuimarisha moyo. Iloweke tende kwenye maji kwa usiku mmoja na asubuhi kunywa maji hayo pamoja na tende zilizolewekwa baada ya kuondoa mbegu, ukifanya hivyo mara mbili kwa wiki, moyo wako utakuwa imara.

    3- Tende husaidia pia kwenye mambo ya mapenzi. Iloweke tende kwenye maziwa ya mbuzi usiku, asubuhi changanya maziwa hayo na asali kisha kunywa, njia hii husaidia kuongeza nguvu na stamina za kufanya mapenzi.

    4. Utafiti umeonyesha kuwa tende husaidia kutanua misuli ya mji wa mimba wakati mwanamke anapokaribia kujifungua, hii husaidia kumfanya mwanamke asipoteze damu nyingi wakati wa kujifungua.

    5. Wataalamu wa vyakula, wanazichukulia tende kama chakula bora kwa wanawake wanaonyonyesha kwani husaidia kuyapa maziwa virutubisho muhimu vinavyomfanya mtoto awe na afya njema.

    6. Tende husaidia kupunguza kiwango cha kilevi (alcohol) kwenye damu. Maji ya kunywa ambayo tende imelowekwa ndani yake husaidia kuondoa haraka alcohol mwilini.

    7. Tende husaidia kuchelewesha dalili za uzee na pia husaidia kurekebisha ngozi na huondoa mabaka ya kuungua na jua.

    8. Kutokana na madini ya chuma kwenye tende, watu wenye upungufu wa damu hupata ahueni.

    9. Vitamin B1 na B2 vilivyopo kwenye tende husaidia kuyapa nguvu maini.

    10. Tende pia huleta ahueni kwa watu wenye kikohozi na mafua.
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,549
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    Tende ina faida nyingi tena inafaa hata kwa siku za kawaida uwe unakula kila siku japo Tende punje 7 tu zatosha hicho nikiwango kidogo kwa kila siku yafaa uwe unakula hiyo Tende utaona Afya yako inakwenda vizuri. Ukila Tende kilo moja faida yake kama mtu aliye kula nyama ya Ng'ombe kilo moja.
     
  5. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa taarifa hii muhimu.
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Asante Mkuu kwa elimu hii ila kwa hapo kwenye red nayapata wapi?
     
  7. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ya kweli haya?
     
  8. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    zinapatikana wapi kirahisi kwa hapa dar tuanze kuzitumia kwa wingi zaidi kwani................
     
  9. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Nina uhakika zitashusha soko la zile dawa za ndugu zangu wa kaskazini na wale waganga wa kinaigeria kwa asilimia 70
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sikujua tende kama ni dili ivi naonaga wanauza barabarani nikafikiri ni usanii tu
     
  11. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tende ni hatari kwa afya binadamu kama zitakuwa zinatumiwa mara kwa mara.tenda zinasababisha ugonjwa wa kisukari,upungufu wa nguvu za kiume na kusababisha mwili na ubongo uchovu.
     
  12. K

    Kabogo Member

    #12
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona inakinzana na maada ya hapo juu.Ebu acheni kutuchanganya
     
  13. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    we ni mganga wa kienyeji, au mchawi, kama si hivyo utakuwa jini. usilete uganga wako wa kienyeji hapa. tuloweke tende kwenye maziwa ya mbuzi, kwani maziwa ni ya mbuzi tu...ya kondoo, ya ng'ombe, ya ngamia je? yana tofauti gani?
     
  14. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    ona sasa unapewa tiba!.. angalia contents za tende scientifically sure zina virutubisho vinavyosaidia. naona ushaingilia mambo ya mashetani! ... hahaha au unataka kutoa misukule 100 NA WEWE humu JF!:becky::becky: ELIMU KWELI MUHIMU
     
  15. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #15
    Sep 9, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 243
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Manufaa haya ni kwa Tende za Uarabuni tu ambazo zimechakatwa (Processed) au hata hizi za kwetu mbivu tu?
     
  16. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #16
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    brother nice post
     
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,549
    Likes Received: 2,822
    Trophy Points: 280
    tende ni Tende hata zikiwa ni za kibongo bora ziwe ni tende zina faida nyingi sana .
     
  18. m

    mashamsham New Member

    #18
    Sep 21, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona unatutisha tumfate nani ? halafu maradhi ya kisukari si yanasababishwa na sukari ya artificial si natural mi sijuwi lakini hebu nifahamishe kwa hisani yako
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Thanx mpendwa ...
     
  20. p

    pierre JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naomba kama kuna daktari anayeweza kuchangia mada hii ajitokeze maana kuna wengine wakishaona kuna masharti kidogo ya kufanya anafirkiri ni mambo ya mashetani.Kweli wazungu wamefanikiwa kukupotosha,mbona ingekuwa ni kutoka ulaya usingeuliza maswali hayo?????
     
Loading...