Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utalii wa uwindaji na hatma ya Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nanyaro Ephata, Feb 26, 2011.

  1. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #1
    Feb 26, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Ndugu wana Jf
    Leo ntachambua kidogo kuhusu utalii hapa kwetu Tanzania,ni ukweli kuwa utalii ni moja ya vyanzo nyeti vya mapato hapa nchini,lakini pia umechangia kukuza ajira kwa watanzania wengi,na huu ni utalii wa picha(photographic tourism)
    hoja yangu ni jinsi serikali imeshindwa kuweka mikakati ya kuboresha sekta hii nyeti,kwa muda sasa serikali imeendelea kutoa vibali vya uwindaji pasipo kuwa na usimamizi wa kutosha wa wataalam wazalendo,ukweli ni kuwa wanyama wanaowindwa ni wale wale walioko hifadhini,maana hifadhi zipo wazi,kumekuwa na uwindaji mkubwa kuliko idadi sahii y a wanyama,hali inayopelekea kupoteza kabisa baadhi ya wanyama,eg idadi ya faru kwenye mbuga ya serengeti imepungua kutoka faru 10 per square km hadi faru 30 nchi nzima,hali hii si ya kukubalika,kwa wenzetu kama Kenya,africa kusini msumbiji etc wamekataa kabisa hii biashara,natoa wito kwa viongozi wetu kutunga sheria ya kuharamisha uwindaji ili kuokoa maisha ya wanyama
    nawasilisha
     
  2. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tatizo la msingi la utalii nchini ni viongozi wabovu na wasio hata na elimu ya utalii hali inayopelekea kuwepo na maamuzi mufilisi,,dawa yao ni peoples power
     
Loading...