Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utajisikiaje ukiwa na mdogo wako

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Afrika Furaha, Dec 17, 2010.

  1. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Utajisikiaje ukiwa umeongozana na mdogo wako uliyemzidi miaka kama 8 hivi, mnaenda sehem mnakutana na watu tofauti lakin cha ajabu wakimuona dogo lako wanamwamkia SHIKAMOO Bro, anapewa na kiti akae, halafu wewe unapewa MAMBO VP MSHIKAJI halafu unaambiwa WE BADO KIJANA MDOGO SIMAMA KIDOGO ULE TIZI UKOMAE . . .?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Dec 17, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Nitajisikia vizuri mno. Nitawashukuru wazazi wangu kwa kunirithisha "genes" nzuri ambazo zinanifanya nionekane bado yanki kuliko umri wangu wa kweli.

    Nani anayetaka kuonekana kama ana miaka 50 wakati umri wake ni miaka 30? Si mimi...labda wengine.
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,436
    Trophy Points: 280
    Sorry naona kama vile mnanitania... nitawapiga ban fasta
     
  4. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahahahah . . . una sura ndefu nini?
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,436
    Trophy Points: 280
    Hua inatoke tu mpwa, si ndio maajabu ya mkuu wa wakuu?
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Kama una ego kubwa, na unahusudu ukubwa utakasirika.

    Kama unaelewa vitu kwa kina zaidi utacheka na kushukuru kwamba huonekani kuzeeka mapema.

    Wakati wengine wanatumia pesa nyingi sana ili waonekane vijana bado, wengine wanakasirika kwa sababu wanaonekana vijana bado.

    Ni vijimambo vya maisha tu.
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,436
    Trophy Points: 280
    Senkyuuuuu
     
  8. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ikitokea mara moja unaweza kucheka, lakin ikiwa inatokea kila mara inakera bwana . . . mbali na kusema huonekani mzee lakin UNADHALILIKA MBELE YA WATU . . . ipo siku itakutokea mbele ya mkeo au mkweo . . . sijui napo utaona kawaida?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Dec 17, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,073
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Huenda pia hili jambo ni la tofauti za kiutamaduni maana kwenye nchi magharibi watu wanajidunga botox kuondoa makunyanzi ambayo ni alama ya uzee.
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Fikra kwamba unadhalilika mbele ya watu inatoka wapi? Au tunahalalisha kudhalilisha wadogo?

    Mimi ni kaka mkubwa kwenye familia, na sina tabia ya kutaka kuabudiwa kwa sababu ya ukubwa, naongea na wadogo vizuri tu na kuwaheshimu wote sawa tu.

    Tatizo kubwa linajionyesha hapa ni kwamba tunadharau wadogo. Nelewa kuhusu umuhimu wa kuthamini busara zinazokuja na umri, lakini je hili linamaanisha kwamba automatically udogo ni wa kubezwa?
     
  11. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Shikamoo mwanangu!
     
  12. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nadhani umeenda mbali kidogo, udogo haubezwi ila unatakiwa upewe heshima stahiki, ukubwa nao upewe heshima stahiki. Udogo hauheshimiki kwa kuibia heshima ya wakubwa . . . udogo ukubali kuwa udogo tu
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Dec 17, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Sasa kwa nini mtu ajisikie vibaya kuonwa mdogo ? Au ndiyo habari ya kupenda ukubwa niliyoitaja juu?

    Hata manabii wamesema anayejikuza hushushwa, anayejishusha hukuzwa. The rejected stone is now the cornerstone, sorta like the masterbuilder when I make my way home.

    You know my steez.
     
  14. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #14
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Kwani kuwa mkubwa ni kujikuza? Ukubwa wa umri sio cheo cha kazin kwamba unaweza kushushwa au kupunguzwa. Unaweza ukamdharau mkubwa lakin KAMWE huwezi punguza umri wake. Pia unatakiwa ufaham kuwa hapa sio kwamba mkubwa atamchukia mdogo kwa tukio walilofanya wengine, badala yake ni challenge kwa jamii kutotambua mtu kwa kuangalia sura . . . sijui unanielewa?
     
  15. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #15
    Dec 17, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Kama unaelewa hili tatizo liko wapi?

    Jamii inaweza kuchukulia mkubwa ni mdogo na mdogo ni mkubwa kwa mujibu wa muonekano, ama sivyo itabidi tutembee na vitambulisho vyenye tarehe ya kuzaliwa na kuvionyesha kila tunapoenda ili watu wasituchanganye.

    Wewe tatizo lako hasa ni nini? Unaona kuambiwa mdogo ni kudharauliwa au vipi ?
     
  16. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #16
    Dec 17, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naona kama una JAZBA fulani hivi, au pengine una lako jambo hapa. Ulipoingiza maneno KUTEMBEA NA VITAMBULISHO VYENYE TAREHE ZA KUZALIWA ulinifanya nikufikirie mara mbili-mbili uwezo wako wa kuoanisha mambo? Na bado unaniuliza KUITWA MDOGO NI KUDHARAULIWA AU? Naona hatulingani uwezo wa kufikiria . . . iache tu mada ipite
     
  17. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    toka haraka hapo umeingia choo cha kike
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Nitafurahi....
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Dec 18, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Ahahahaaaah!! Huyu ni mgeni!
     
  20. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #20
    Dec 18, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    If you can YOU CANT convince ME . . . . umejitahidi kijana kwa uwezo wako wa kujibu hoja
     
Loading...