Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utajiri wa Waarabu wa Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kokolo, Sep 23, 2012.

  1. K

    Kokolo JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45

    Bakhresa-
    1st Kazi ya kwanza: Meno ya Tembo/Uwindaji wa Tembo na wanyama wengine na siyo Restaurant
    Kazi ya pili baada ya kupata pesa ya meno ya tembo: Fungua maduka Kariakoo/ Real Estate
    Kazi ya tatu: Weka Viwanda vya maji/juice/ngano/unga wa sembe etc with support of corrupt money
    from big shot in the Government. Viongozi wengi wa ngazi za juu wamewekeza pesa zao
    hapo wanazoiba serikalini.
    Now is the First Tanzanian billionea.
    Education: standard Four

    Abood: 1st Kazi ya kwanza: Meno ya Tembo/Uwindaji wa Tembo na wanyama wengine
    Kazi ya pili baada ya kupata pesa ya meno ya tembo: Nunua mabas na kuanza transport company
    Kazi ya tatu: Ubunge with support of corrupt money
    from big shot in the Government. Viongozi wengi wa ngazi za juu wamewekeza pesa zao
    hapo wanazoiba serikalini.

    Hood: 1st Kazi ya kwanza: Meno ya Tembo/Uwindaji wa Tembo na wanyama wengine
    Kazi ya pili baada ya kupata pesa ya meno ya tembo: Nunua mabas na kuanza transport company
    Kazi ya tatu: Ubunge with support of corrupt money
    from big shot in the Government. Viongozi wengi wa ngazi za juu wamewekeza pesa zao
    hapo wanazoiba serikalini.

    Kwa nini wasomi wengi wa Tanzania hawafanyi biashara!!!
     
  2. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwani weye wafanya biashara gani yahe?
    Your thread is off the cuff!
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    una wivu wa kike mkuu!kama govt yako haina sera nzuri za maliasili unamlaumu muarabu?kwa taarifa magari ya pindahutumika
     
  4. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kweli mtu akiwa maskini sana huwa anatabia ya kuchukia kila mwenye pesa, watu wanashindwa kufanya kazi wamekaa kwenda kwenye maandamano na vjiwe vya kahawa mwisho wa siku wanakuja na wivu usio na maana mbona na waswahili kibao wana pesa na wao meno ya tembo? Kina mengi,wametoa wapi pesa?
     
  5. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwetu Tanzania utajiri dhambi kubwa sana.
     
  6. N

    Neylu JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mmmh... Utaishia kubwabwaja tuuu wenzio waleeeeeee.... !
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Kuna mzungu aliwai sema Tz is the only country someone comes as a poor then after sometimes he leaves Tz as a rich person,thereafter he calls his relatives to come and harvest the riches of Tz.
    Ofcourse nailaumu serikali yetu kwa kutokuwa makini na maliasiri zetu hasa Mbuga ya Ruaha na Selous kuna watu mpaka leo wanau hao wanyama
     
  8. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,496
    Likes Received: 1,667
    Trophy Points: 280
    Mwanamboka ndie alikuwa tajiri wa zamani kidogo akifuatiwa na yule wa Super Star... Pia kulikuwa na Sultani Aliyekuwa akimiliki Wilaya ya Same akiishi Ndugu kwa Wapare alimuacha mwanae na mwanae akamrithisha Mcharo...
     
  9. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    formal education is not the KEY TO BUSINESS SUCCESS....
     
  10. Doltyne

    Doltyne JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tunasoma Ili TUELIMIKE, TUFAIDIKE NA ELIMU, NA TUENDELEZE TAALUMA na MAENDELEO YOTE KWA UJUMLA KITAFITI NA WELEDI... Sio Ili Tuwe wafanya Biashara.

    NB: Halafu Usituletee Story zako za kusikia Mtaani Humu, Kama Una ushahidi Wa unayoyasema na unaipenda Nchi, Tafuta Mwanasheria Nendeni Mahakamani Mkawashitaki. Acha Chuki Binafsi, utakufa siku si zako kwa Stroke.
     
  11. mwakabhuta

    mwakabhuta Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona umeishia hapo tu? labda upeo mdogo, au una shortsightedness flani inakusumbua? unachosema kinaweza kikawa kweli lakini stori kama hizo ziko nyingi zinazohusu waTz wenzetu ngozi nyeusi ambao
    1. wangeweza na wao kuuwa tembo halaf wapige hela, wawekeze kwenye usafiri au kuuza sembe na maji ya kunywa
    2. wangeiba hela serikalini na kuwekeza badala ya kuhonga vigari vyekundu kwa wanawawake
    3. hata wewe una washikaji zako wanapiga hela za perdiem za wizi ofisini kwao (serikalini) halafu wanakuita "kula bata" mnakunywa hadi mnatia aibu lakini huwashauri kwamba wawekeze kwenye real estate etc.

    "...Na mtapiga kelele, kisha mtakufa bila kelele, kama walivyokufa wafuasi wa kibwetele. Bongo..." Prof. Jeezay
     
  12. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,304
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280
    Ni kweli waarabu wengi wametajirikia biashara ya meno ya Tembo ingawa Bakhresa alipewa fidia ya pesa baada ya baba yake kuuawa na Karume kabla ya kuingia huko kule Iringa kuna matajiri wengine kama wakina Abri,Pili Mohamed ambao nao waliibukia kutokana na meno ya Tembo watanzania waliokuwa wanatumikishwa kuua na kubeba wengi walikuwa hawana akili ya kuwekeza baada ya jumuhiya ya kimataifa kuingilia kati wenzao waliwekeza kwenye biashara halali wao wakabaki hoe hae nimewaona watu wengi waliokuwa na pesa Iringa(watanzania) wakigeuka masikini mara baada ya hii biashara kutupiwa jicho na jumuhiya ya kimataifa
     
  13. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Bakhresa ni jitihada binafsi!

    Wangapi wanaanzia kuuza urojo na kuishia kuwa mabilionea? Mpe his due credits usimbania ame struggle!
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mlete muhindi kutoka India leo hii mtupe bongo na Dollar 5000 halafu msahau baada ya miaka 10 uone habari yake, unaweza kukuta amenunua ghorofa Kariakoo.
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wengi hawana nidhamu ktk matumizi ya mapato yao. Tutalalamika na kutoa hadithi nyingi weeeee, ukweli unabaki pale pale, nidhamu kwa kila jambo ni muhimu.
     
  16. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tabu ya sisi wabongo starehe sana mtu akikamata vihela kidogo anasahau mke mpaka family kazi kuchukua wake za watu mpaka wake wake wa rafiki zake kisa pesa'sasa hapo mtu unategemea utatajirika lini?
     
  17. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Unataka kuwachafua watu wanaofanya bidii lakini hutafanikiwa. Hata tukiangalia kwenye hiyo biashara ya meno ya tembo - jiulize, watu wangapi wanafanya biashara ya meno ya tembo? je wote ni mabilionea? Ingawa hujaonyesha ushahidi wowote wa hao uliowataja kushiriki biashara haramu ya meno ya tembo bado umeshindwa kutambua kuwa vyovyote iwavyo wamethibitisha kuwa na uwezo zaidi wa kukua kibiashara ambao ni unique na unastahili kuwa fundisho wa wafanyabiashara wengine.
     
  18. B

    Bepali Senior Member

    #18
    Nov 10, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 180
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii inatisha, na hood je huyu mtu mbona mimi simjui yukoje na huyu mwanambka je aliupataje utajiri wake?
     
  19. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,144
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Na asas je?

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  20. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,265
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa kabisa.

    Kwa hiyo we unasoma elimu ya biashara ili UELIMIKE tu na sio ili uitumie kufanya biashara? Hiki kweli ni kichekesho mkuu. Yaani unasugua benchi za shule miaka ili tu uwe umesoma na sio ili upate elimu na kuitumia.

    Kwa hiyo na madaktari nao wanasoma udaktari ili waelimike lkn sio ili wawe wafanya biashara?

    Unasema kufaidika na elimu (hapo kwenye red). Sasa unafaidika nini kama huitumiii? Una Bachelor ya Business Administration lkn huitumii kusimamia biashara zako umekaa kusubiri NBC wakuajiri, huko ndio kkufaidika mkuu? Mawazo mgando, tena janga kwa taifa mkuu

    Maendeleo yote kwa ujumla kitafiti na weledi: Sina hakika kama unajua ulichoandika au uliandika tu ili na wewe uwe umetoa maoni. Maendeleo gani yanakuja kwa kuwa watu wamesoma? Mkuu, kusoma peke yake haitoshi. Ili tuendelee tunahitaji wasomi watumie taaluma zao kwa nguvu ndio ufanisi upatikane.

    Tanzania ina biashara nyingi ambazo zinafanywa kwa kubangaiza na watu wasio na elimu ya biashara. Biashara za namna hii zinakosa tija kwa wenye nazo kukosa elimu ya biashara. Kama wewe unaamini unasoma biashara ili tu UENDELEZE FANI, basi sioni sababu ya kusoma, au sijakuelewa sehemu may be.

    By the way, mwanzisha mada ameuliza swali la msingi japo siungi mkono jealous zake. Ukiona umekesha madarasani na hutumii output yake kuishi basi hujaelimika bado. Jenga picha unajifunza kupiga piano miaka 6 halafu unafuzu na kutulia nyumbani badala ya kujiunga na kwaya au bendi
     
Loading...