Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utafiti: Wachaga wazaliana kwa kasi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by EMT, Mar 19, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mratibu wa Jamii wa Afya ya Uzazi na Jinsia wa mradi unaotekelezwa kati ya UMATI na Chama Kikuu cha Ushirika cha Wakulima wa Kahawa mkoani Kilimanjaro (KNCU), Lilian Sizya amesema kuwa baadhi ya wakazi wa Mkoa wa Kilimanjaro wanashindwa kufuata njia za uzazi wa mpango kutokana na imani potofu, mila na utamaduni, itikadi za kidini na ulevi wa kupindukia.

    Akizungumza na waandishi wa habari waliotembelea vyama vya msingi Kibongoto Wanri na Machame Wanri wilayani Hai, Sizya alisema matatizo hayo yalibainika zaidi wilayani Rombo. Amedai familia kadhaa vijijini wilayani Rombo zimebainika kuwa na wastani wa watoto 12 huku zikishindwa kuwatimizia mahitaji ya msingi ikiwemo elimu, afya na malazi .

    Matokeo hayo yalibainika katika utafiti uliofanyika katika vijiji vya Mrao, Keryo na Momwe kata ya Mrao Keryo na kwamba baadhi hawako tayari kufuata uzazi wa mpango kutokana na sababu mbalimbali. "Masuala haya ni tatizo kubwa wapo watu wanaamini kuwa wakifuata uzazi wa mpango watapata saratani ya kizazi, mila potofu, ulevi wa kupindukia unaosababisha kutozingatia njia za uzazi wa mpango na itikadi za dini, tunapaswa kutoa elimu zaidi," alisema.

    Kwa upande wa wahudumu wa afya, baadhi yao wameelezea kuwa miongoni mwa changamoto zinazowakabili ni wanaume kukaidi kutumia njia za uzazi wa mpango hali inayolazimu baadhi ya wanawake kuzitumia kwa siri ili kupunguza idadi ya watoto.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Duh, ngoja waje wenyewe.

    Rejao, naomba mbegu mbili za mahindi.
     
  3. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,032
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    hilo la ulevi hata mimi naliunga mkono.hawa jamaa zetu huwaambii kitu kwa pombe.week end pitia baa za Sinza/Kinondoni/Kimara,idadi kubwa ya wanywaji utakao kutana nao;ni wao.mbulaaa...:redface:
     
  4. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    HAYA JAMANI mada ndo hiyo. MSIIKIMBIE.
     
  5. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Dah! Yaani umenipiga chenga ya mwili hivi hivi?
    Nilitaka kujua kama wewe ni mmoja wa:
    Au wewe ni:

    Haya bana. Another day. Dah!!!
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,755
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kwa hili wachaga wanaonewa, hakuna jamii inayozaliana hovyo kama wapemba, na hawa hawatumii sana pombe,.....sasa pata picha kama wangekuwa walevi!
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Natamani na makabila mengine yaige, ili tujae haraka tuweze kupata akili za kuzuia utajiri wa nchi yetu usiibiwe!
     
  8. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mi napita wapi ngowi,massawe,mtenga.lyimo,marando,mboya,na jamaa yangu makuna
     
  9. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Wanafanya kazi waliyotumwa na mungu kwa kiwango cha juu sana
    kwa hiyo inabidi wartaalamu wafanye kazi yao
     
  10. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Hatuwezi kufanya hitimisho kwa uchunguzi uliofanywa kwa mkoa mmoja tu.....je wamefanya utafiti mikoa mingapi wakailinganisha? Msipende kuhukumu mambo juu juu. Hata hivyo mambo mengi lazima yafanyiwe utafiti KLM maana ndiko kiliko kipimo cha maendeleo hapa tz. Kama nyie vyasaka hamtaki kajinyongeni!
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    lakini si wanatumia hela zao?
     
  12. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280

    Nimetamani nikugongee "like" ila kitufe hakipo......!
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mbona hilo liko wazi tangu zamani. Kati ya makabila yanayoongoza kwa idadi kubwa ya watu TZ, la kwanza ni wasukuma na la pili ni wachaga. Kwa hiyo hao waliofanya huo utafiti hakuna jipya walilochangia katika 'knowledge body'. Sipati picha problem statement yao ilikuwa nini hapo. Nadhani walikuwa wanataka tu kuhalalisha matumizi ya hela walizopewa na wafadhili wao.

    Binafsi ningewaelewa kama walikuwa wanatafuta sababu za huko kuongezeka kwa kasi na mchango wa kila jinsia ktk tatizo hilo
     
  14. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu hiyo kauli imepitwa sana na wakati. Mbona maeneo mengi yana maendeleo kama KLM. Nenda mwanza, mbeya maendeleo yapo tu kama ilivyo KLM. Nadhani huo utafiti ulikuwa unalenga issue nzima ya maadili, ambayo unaweza ukaona hapo kuwa kwa KLM, pamoja na maendeleo maadili yako on spotlight
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Haya bana.
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mradi wa Afya ya Jamii kwa ushirikiano baina ya KNCU na Umati umeanza mwaka juzi na unaendeshwa kwa ufadhili wa wanunuzi wakubwa wa Kahawa kutoka Japan (ZENCHO) ambao wameweka nyongeza ya fedha katika kilo ya Kahawa kwa ajili ya afya.

    Alisema kupitia mpango huo hadi sasa zaidi ya Sh milioni 22 zimetumika kwa ajili ya kuboresha afya kwa wakulima wa zao hilo ili kuwaongezea tija ya uzalishaji bora wa zao hilo na hivyo kuwanufaisha kiuchumi.
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Tafiti hii ni kama iko biased kwa eneo moja tu. Sio kwa Tanzania nzima.
     
  18. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...wachaga wa MMU poleni....
    Jamaa wana hasira kweli na nyie...
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,755
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Chagaz hater,......ningeomba nikupe tip tu hapa Tanzania kama utakwenda sehemu na ukakuta hakuna mchaga basi usijisumbuwe kuwekeza eneo hilo. Wachaga ni alama ya mafanikio hapa Tanzania, kwa kifupi hawa ni wahindi weusi hayo maneno mengine ni porojo tu.
     
  20. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #20
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Lizzy haya bana nini tena? Yana ukweli haya?
    Ni kweli wanaume hukaidi kutumia njia za uzazi wa mpango?
    Na wewe ni:
     
Loading...