Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utafiti: Akili inanywea kuanzia miaka 40

Discussion in 'JF Doctor' started by Sizinga, Jan 6, 2012.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Utafiti uliofanywa na vituo bingwa duniani unaonyesha kuwa watu wengi akili(brain) inaanza kupwaya pindi unapofikia miaka 40 na kuendelea. Hii imeushangaza ulimwengu ukioamini kwamba akili ya mtu inapwaya kuanzia miaka 60. Utafiti huu unaonesha kumbukumbu za mtu afikapo miaka 40 zinapungua kwa kadri miaka inavyoongeza 40+, Hii ilijumuisha idadi ya watu 7000, ambao walifanyiwa research na watu wenye aged 40 mpaka 49 ndio walionyesha wanapoteza kumbukumbu zaidi. SOURCE: GAZETI LA KISWAHILI MWANANCHI(Kama sijakosea) MY TAKE: Hapa Tanzania kwa system yetu ya elimu inaonesha watu wengi wenye umri kati ya 15-30, wapo masomoni(mostly 1st degree). Wengi wanaanza kulitumikia Taifa kuanzia miaka 30+ either kuajiliwa au kujiajili...so kuna miaka 10 tu inayobaki wakati akili bado iko fresh ya kulitumikia taifa hili. Hii ni hatari sana kwani kuanzia miaka 40+ na kwa maisha haya ya sasa yenye stress inaonesha kabisa tunapiga hatua 5 mbele na 10 tunarudi nyuma. Je kweli Tutafika??
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ukishangaa ya Musa utaona ya Firauni
    Umeona taarifa ya jana kile kibabu kilichoapishwa ikulu
    Mwenyekiti wa tume ya uchaguzi, hata kuonahaoni

    It was the shameful thing ever seen tangu huu mwaka uanze.
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mmmh,sasa mimi ndio najiandaa nikalambe Phd Itakuwaje jamani,maana umri wangu umevuka hapo sasa nina 43 mbona watafiti wananikatisha tamaaa
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    hilo nalo ni neno.
     
  5. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kuna utafiti mwingine uliodai kuwa Nyuki kwa jinsi maumbile yake yalivyo hawezi kupaa. Watafiti walidai kuwa umbo la nyuki, uzito wake na kasi ya mabawa yake hayamruhusu kupaa kabisa.
    Bahati nzuri Nyuki huwa hasomi tafiti, hivyo anapiga zake mabawa na kupaa kama kawaida, tena kwa spidi nzuri tu. Na matokeo yake tunakula asali inayosaidia kujenga afya zetu (naam hata tukiwa na miaka 60).
    Ukisikiliza tafiti utaogopa hata kutoka nje ya nyumba yako asubuhi.
    By the way, life starts at 40 ... Now this is a fact!
     
  6. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    NAKUBALIANA NA WEWE JAPO SIO LAZIMA TAFITI HIYO ILIYOFANYWA HUKO KWA WAZUNGU IWE APPLICABLE NA HUKU KWETU AFRICA. Labda kama watafanya utafiti na huku kwetu africa kuthibitisha hilo.
     
  7. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    sikubaliani na hili kabisa'mimi mbona ni 40 na najihisi iko fresh kuliko nilivyokuwa 30?labda watoe ufafanuzi wa kutosha au waeleze kwa undani inanywea vipi
     
  8. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Kuna utafiti mmoja alinifanyia mume wangu eti alisema mimi ni mwanamke mzuri kuliko wote duniani.
     
  9. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    tume zote jaji wastaafu...twafa!
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Yaani ni kweli twafwa!! manake haiingii akilini mtu mpaka 30+ bado una vibahasha mkononi kutafuta ajira...bongo bana
     
  11. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe ndio umekwisha kabisa. Yaani to an extent huoni kama huna akili, mweh!
     
  12. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Its obvious for anybody of the age of 40 and above to think that way. Angekuwa kijana wa 30 asingelikuja na majibu hayo, especially baada ya kumuona mke wangu
     
  13. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    ahsante kwa taarifa.Nalog off
     
  14. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa mujibu wa Katiba ya JMT (1977) Mgombea U-Rais wa JMT anapaswa kuwa na umri gani?
     
  15. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    possible kwa baadhi ya watu. Haimaanishi wa2 wote, mi naamini wengine wakireach 40 ndo kwanza akili zinazidi. Na km imekusudiwa kupoteza kumbukumbu (sahau) hayo ni maradhi hata mtt wa miaka 17 anaweza kua nayo.
     
  16. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Kasema watu wengi, siyo wote. Kwa hiyo mi sikatai wala sikubali kwani as a scientist, I need some proof!!
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    aaah haiwezekani! Loh
     
  18. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Sasa we huoni kama ingekuwa vizuri kama ungetoa kaufafanuzi kidogo kuliko kupayuka kama unapumuliwa?
     
  19. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuna kitu kinaitwa associated factors kwenye medicine. Hivi ni visababu vinavyoweza kupelekea tatizo,ingawa kuwepo au kutokuwepo hakumaanishi moja kwa moja mtu yuko unsafe au safe:
    km
    >sigara ni a/factor ya saratani ya mapafu.
    >unene/obesity ni a/factor ya high bp.
    >kuzaa sana (grandmultiparity)ni a/factor ya saratani ya kizazi.
    >kutokuzaa ni a/factor ya uvimbe wa tumbo(fibroid).


    BACK TO THE TOPIC MTOA MADA TUELEZE HIYO NI DIRECT FACTOR AU ASSOCIATED FACTOR,AND HOW?!
    ... No evidency No permission to speak !!!
     
  20. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unapofikia umri huo akili ndiyo inafikia full capacity ila mwili una anza kuchoka from abuse of your activities. Akili na busara zinaongezeka kutokana na knowlage ulio acumulate. Akili ita anza kuchoka na kupoteza kumbu kumbu kuanzia miaka 60 na kuendelea isipokuwa kama una ugua maradhi ya elxehmer.
    MIAKA 40 NI MTU ANAEANZA KUWA NA BUSARA
     
Loading...