Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utabiri wa Shekhe Yahya wakwama.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by vivian, Nov 1, 2010.

  1. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Utabiri wa Shekhe Yahya wakwama.


    Na Mwandishi Wetu

    LICHA ya utabiri wa Mnajimu maarufu nchini, Shekhe Yahya Hussein kubainisha kuwa mwaka huu kusingekuwa na Uchaguzi Mkuu, hali imekuwa tofauti na
    uchaguzi huo ukafanyika nchini kote jana, isipokuwa katika majimbo saba, ambako uliahirishwa kutokana na kasoro za karatasi za kura.

    Ukiondoa majimbo hayo saba ya Wete, Mwanakwerekwe, Mtoni, Magogoni, Mpanda Vijijini, Mpanda Mjini na Nkenge, maeneo mengine uchaguzi ulifanyika kama ilivyopangwa.

    Vyanzo vya habari vilivyozungumza na Majira vilisema kuwa kufanyika kwa uchaguzi huo ni ishara tosha kuwa utabiri huo wa Shekhe Yahya haukuwa kweli.

    Februari 4, mwaka huu, gazeti hili lilimkariri Shekhe Yahya Hussein akitabiri kuwa hakutakuwa na uchaguzi mkuu mwaka huu nchini.

    Habari hiyo ilitokana na mahojiano yake na kituo cha televisheni cha Channel Ten katika kipindi cha masaula ya nyota, ambako alionekana akisisitiza utabiri huo mara kwa mara.

    Huku akionekana kufafanua utabiri huo, Shekhe Yahya alisema, "nasema hakuna uchaguzi mwaka huu, uchaguzi utaahirishwa, siwezi kusema sana, maana karibuni nilitoa utabiri
    kuwa kuna mtu anaweza kufa katika kugombea urais, watu wamesema sana," alisema.

    Juhudi za gazeti hili kumpata mnajimu huyo kuzungumzia utabiri wake hazikuzaa matunda, kwa kuwa simu yake ilikuwa ikiita muda wote bila majibu.

    Tangu mwishoni mwa mwaka jana Shekhe Yahya alikuwa katikati ya mijadala ya kisiasa nchini, hasa ile inayohusiana na uchaguzi baada ya kutoa utabiri uliopingwa vikali, kuwa mwanachama yeyote ndani ya CCM ambaye angesimama kumpinga Rais Jakaya Kikwete katika nafasi ya urais angekufa ghafla.

    Hata hivyo, hakuna mwanachama wa CCM aliyejitokeza kumpinga rais huyo hadi akatangazwa mgombea pekee, baada ya aliyekuwa amesema angempinga, Bw. John Shibuda kuamua kuachia ngazi hata kabla ya kuchukua fomu.

    source:
    majiri
     
  2. t

    tumwe273us Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Achindwe na aregee.
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bado amelazwa hospitali?
     
  4. LD

    LD JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anyamaze kimya,ashindwe na alegeeee.
     
  5. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali ya JK ilikuwa ikiongozwa na wanajimu na waganga wa Jadi..sasa kwishnei..Wapi REDET na vibaraka wake? AIBU KUBWA KWA WAZANDIKI HAWA!!
     
  6. k

    kingwipa1 JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 2, 2008
    Messages: 333
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hatuwezi kusikliza maneno ya mwehu na kuyaweka vichwani mwetu. Jibu zuri kwa mjinga ni kumnyamazia....
     
  7. m

    mamtaresi Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ajitabirie mwenyewe atakufa lini achane na mapepo.
     
Loading...