Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usitumie fedha, elimu kumtesa mwenza wako

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by papag, Jul 21, 2012.

  1. papag

    papag JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 602
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]

    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD]


    KUWA na fedha au elimu zaidi ya mwenzi wako, sio tiketi ya kumfanya asiwe na raha kama ambavyo wamekuwa wakifanya baadhi ya watu.
    Wala kutokuwa na fedha au elimu ama umaarufu haina maana kwamba uwe ni mtu wa kunyanyaswa.Ukweli ni kwamba unapokuwa kwenye uhusiano, kilicho cha msingi ni kwa kila mtu kufanya awezalo kupeana raha.
    Kama unafikiri uko na mwanamke wako ili umnyanyase kwa sababu labda una fedha zaidi au umaarufu zaidi yake, hilo ni kosa na fahamu kuwa unasababisha maisha yako katika suala la ndoa kuwa mabaya.
    Hata kama labda mwanamke ana fedha zaidi ya mumewe, au ana umaarufu zaidi ya mumewe, si vema kutesana katika mapenzi. Unapoamua kumpenda fulani, ni vizuri ukamaanisha hilo kwa vitendo.
    Kama utasema nampenda fulani halafu unamtesa, maana yake ni kwamba unamfanya huyo akuchukie; aidha anaweza kuendelea kubaki na wewe akiwa anaumia, lakini zaidi, wengine huamua kuanzisha uhusiano na wengine.
    Matokeo ya mwenza wako kuanzisha uhusiano na mwingine, maana yake katika lugha rahisi ni kwamba anakuwa ana uwinda uliko Ukimwi na magonjwa mengine ya zinaa.
    Unaweza kumtesa mwenza wako, lakini fahamu kwamba yeye ni mwanadamu, unaweza kumpiga mangumi,yeye atakupiga kwa kukuambukiza Ukimwi. Mwenye hekima anapswa kutafakari kwa umakini mkubwa unapomtesa au kumnyima raha mwenza wako.
    Unaweza kujifanya mjanja, lakini ujanja wako ni sawa na upumbavu...unamtesa mkeo au unamtesa mumeo, anaishi kwa shida, kisha unamwambia naomba tendo la ndoa...Teh! Teh! Teh! Tayari umekuwa ni kero kwake, anakupa basi afanyeje, lakini labda kishafanya na wengine na sasa ana Ukimwi anakupatia!
    NI HEKIMA KUIFANYA NDOA YAKO IWE NA AMANI
    Katika maisha ni vizuri kuwa makini sana na mambo ambayo unamfanyia mwenzi wako. Kuna wengi kwa mfano wako kwenye ndoa, hawana uhakika wa kupata tendo la ndoa...hilo ni kosa. Je, wewe katika ndoa yako hali ikoje?
    Pata muda wa kufakari matendo yako kwa mwenzi wako. Kwa vyovyote inavyokuwa, unapaswa kuangalia namna ya kufanya ili mwenzi wako aweze kuwa na amani ya kweli kama mwanandoa.
    USITUMIE FEDHA KAMA FIMBO, MPAKA PALE PATAKAPOKUWA NA MAKUBALIANO HAPO FEDHA NDIO HUWA INA THAMANI
    Ni kwamba fedha inatumika kununuliana zawadi, kufanya mambo ya maendeleo katika familia na mambo mengine yanayofanana na hayo. Kinyume na hilo sio sahihi kuitumia fedha kwa ajili ya kutesana au kuonyeshana ufahari au majivuno kama wanavyofanya baadhi ya watu.
    Kuna wanaume wengine wana magari, wenye kuyapanda ni nyumba ndogo...mkewe hata aumwe anaambiwa aaah chukua taksi fedha hiyo hapo...hii si sawa. Watu hawajaingia kwenye ndoa kutafuta fedha, bali kusaka upendo thabiti.
    UVUMILIVU NI MUHIMU 
Mara nyingi sana nimekuwa nikisema ndoa yahitaji uvumilivu lakini sidhani kama naeleweka ipasavyo juu ya hili neno. Ukweli ni kwamba ndoa, kama yalivyo maisha ya aina nyingine yanatuhitaji kuvumiliana.
    Kwenye mapenzi ya dhati uvumilivu hutangulia, na hii hutokana na ukweli kwamba upendo huvumilia. Panapo upendo ule usiosukumwa na mambo ya nje bali ule wenye msukumo wa ndani tu uvumilivu hutangulia na hii ni kwasababu kuu mbili nazo ni uvumilivu huona mapungufu ya mwenza wako kama changamoto wala si kama chuki.
    Uvumilivu hauhesabu gharama za kazi, upendo ,kujitolea ama hela. Kama kweli unapenda kwa dhati, hakika utavumilia.
    Iwe ndoa, urafiki,familia, hata kufanya kazi pamoja uvumilivu una nafasi kubwa sana. Ndio maana hata baadhi ya familia wakigombana AMA kutofautiana ni matusi ambayo hata kwenye kamusi hayamo.Wengine kila kitu ni kusutana na kupaza sauti. Hata ndoa pia Kama ilivyo kwenye kazi na familia kunahitajika kiwango fulani cha uvumilivu. Ila kuna mambo yasiyohitaji kuvumilia kutoka nje ya ndoa na kutesana mwili kwa waziwazi.

Ambacho nataka ubaki nacho kupitia makala hii ya leo ni kwamba usitumie fedha, elimu kumtesa mwenza wako, bali mlikubaliana kuwa wapenzi, tendeaneni yaliyo ya amani.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. kalou

    kalou JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 4,049
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Hata skul nilikuwa mvivu kusoma vitabu,
     
  3. Bra-joe

    Bra-joe JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,372
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Ndugu, mtu akiwa na pesa maana yake ni mtu wa mitikasi na mikakati, mwenye pesa akimuoa mwanamke asiye na pesa siku zote atahisi kunyanyaswa, mfano: akipigiwa simu usiku halafu akatoka kufuatilia dili fulani mke lazima anune, mambo yakiwa hayaendi vizuri hata unyumba mke haupati, hivyo kuhisi mume ana totos nje, pia mwenye pesa mara nyingi huwaza mapenzi anapohitaji tu, mara nyingi akili yake ipo kwenye shughuli zake. Mwenye elimu akimuoa asiye na elimu hapo pia mwanamke atahisi kunyanyaswa, mfano: semina za mara kwa mara, mara mikutano huku na kule, uwezo wa kufikiria kati yao pia ni tofauti sana, kwa hiyo mara nyingi watakuwa wakipishana ktk maamuzi, pia wenye elimu mara nyingi huwa viongozi sehemu za kazi, kwa hiyo muda mwingi wanakuwa na stress za kazi kiasi kwamba uroda kwa mamaa inakuwa shida,hapo ndipo mke anaanza kihisi kunyanyaswa. Muono tofauti ndiyo sababu upande mmoja unahisi kunyanyasika.
     
Loading...