Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usitukane Wakunga Wakati Uzazi Ungalipo.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by dfreym, Jun 13, 2012.

  1. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Ukipata fedha usidharau watu ukajiona wewe ni bora kuliko wasiokuwa nazo,
    Ukipata nafasi ya kusoma na usiwaone wale wasiosoma sio kitu, hata kama ni Wazazi wako,
    huwezi kujifanya wewe ndo wewe ukawaambia Wazazi wako hawajaenda shule,
    kumbuka walinyima wewe uende shule, unapata Mshahara Unakula wote, kisa mshahara hautoshi,
    kwa taarifa yako hata wao ulikuwa haitoshi lakini walijipinda usome unaona Kero ukipewa matatizo ya home itakula kwako, we tukana wakunga kimoyo moyo kuwa "wamezidi".
    Ukipata Mchumba au hata Boyfriend ama Girl Friend basi usijione wewe ndo Beautiful kuliko Cleopatra, unawaona wenzio wasiopata watu ni "Magume gume".
    Ukiolewa wenzio wakikosa bahati usianze nyodo "Siongei na Wasio na Ndoa",
    Ukipata kazi sehemu nyingi bora kuliko hapo ulipo, usiondoke na mbwembwe za matarumbeta, hii dunia bwana huwezi jua.
    Dharau haziwezi kutupeleka mahali popote, unayemdharau leo hujui kesho yake itakuaje, hapa ni duniani na malipo ni hapa hapa unachopanda ndicho utakachovuana, mbwembwe na majigambo ni utoto wa hali ya Juu ukikua utaacha, Sasa kwanini kufanya dharau sababu ya mafanikio yasiyodumu??
    hukuwahi sikia ama kuona watu waliokuwa na nyodo na mbwembwe wazazi wao wakiwa hai ghafla wazazi wakafaraki??
    hukuwahi sikia watu waliokuwa wanafanya mbwembwe na kufuru sababu ya wapenzi wao ghafla kikaumana??
    hujawahi sikia mtu aliondoka kwenye ofisi moja kwa mbwembwe huko alikokwenda kikanuka??
    yangu mimi ni macho, ninarudia kusema Usitukane Wakunga Wakati Uzazi Ungalipo.

     
  2. B

    Bob G JF Bronze Member

    #2
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Si tu ukiwa na hela, Hata kuwazushia CHADEMA uongo huku wewe maisha yako unategemea siasa ni kutukana wakunga wakati CHADEMA ndo DOLA TARAJIWA 2015
     
  3. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Binaadamu huhitaji maeneo ya kujidai na unapopata mafanikio basi ni vizuri usherehekee nayo. Siyo kila anaejifarisha kwa mafanikio kuwa anafanya jambo baya!
     
  4. M

    Msakwa Chimagai Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeongea maneno yenye hekima sana. Hongera na asante.
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Asante kwa maneno ya busara!
     
  6. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Umesema vyema!thank you kwa kutukumbusha!
     
  7. DaMie

    DaMie JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 24, 2010
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenigusa na maneno hayo.
     
  8. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    yakhee! umenigusa ndipo khasaaaaaaa!!
     
  9. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,970
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    maneno kuntu...tatizo umeyaleta jukwaa lisiloendana na busara hizo...taomba lianzishwe jukwaa la busara na hekima...big up
     
  10. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    shukurani kwa shule nzuri nimekusoma
     
  11. MankaM

    MankaM JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2014
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 9,265
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    "Dharau haziwezi kutupeleka mahali popote, unayemdharau leo hujui kesho yake itakuaje, hapa ni duniani na malipo ni hapa hapa unachopanda ndicho utakachovuana, mbwembwe na majigambo ni utoto wa hali ya Juu ukikua utaacha, Sasa kwanini kufanya dharau sababu ya mafanikio yasiyodumu??
    hukuwahi sikia ama kuona watu waliokuwa na nyodo na mbwembwe wazazi wao wakiwa hai ghafla wazazi wakafaraki??
    hukuwahi sikia watu waliokuwa wanafanya mbwembwe na kufuru sababu ya wapenzi wao ghafla kikaumana??
    hujawahi sikia mtu aliondoka kwenye ofisi moja kwa mbwembwe huko alikokwenda kikanuka??
    yangu mimi ni macho, ninarudia kusema Usitukane Wakunga Wakati Uzazi Ungalipo"

    Maneno kuntu haya jama
     
  12. badiebey

    badiebey JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2014
    Joined: Nov 29, 2013
    Messages: 5,894
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    MankaM ur making me happy,dahhh maneno ya maana sana haya
    zamani watu walikuwa wanaandika point sanaa,tunazingua sie wa ckuiz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2014
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    nani anafukua?
     
  14. a

    ashuu6 Senior Member

    #14
    May 15, 2014
    Joined: May 10, 2014
    Messages: 132
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisaaaaaaa!!!hilo halina ubishi malipo ni hapa hapa duniani akhera kuhesabiwa tu.
     
  15. j

    jacktone Rookey Member

    #15
    May 15, 2014
    Joined: Apr 28, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa.
     
  16. MankaM

    MankaM JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2014
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 9,265
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    nimeona ni peruzi vya miaka ya nyuma jaman kumbe kulikuwa na madini duuuu sijui nilikuwa wapi muda wote huo
     
Loading...