Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usiombe kukutana na mpenzi mdekaji!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Feb 6, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kudeka ni tabia ya mtu kutaka kupata kila anachokitaka kwa wakati anaotaka, kufanyiwa kila kitu bila kujishughulisha sana, kubembelezwa kila wakati na kutoambiwa kwamba amekosea. Mtu anayedeka pia ni kng'ang'anizi, yaani hupenda kuona akikaguliwa na kutazamwa mara kwa mara . kwa ujumla mtu wa kudeka ni mfanyiwaji na siyo mfanyaji na mpokeaji na siyo mtoaji. Inapotokea mtu akaoa au kuolewa na mdekaji kuna uwezekano kwa ndoa hiyo kuwa ya mashaka makubwa.

    Labda tu pale mdekaji anapokuwa anajua kwamba anadeka na mwenzake akajua kuwa ameoa au kuolewa na mdekaji.
    Kujua na kukiri juu ya tatizo au kasoro yoyote ni hatua ya awali ya kupata ufumbuzi wa tatizo hilo. Kwa hiyo wanandoa wanapojua wote kuhusu tatizo hili wanakuwa kwenye nafasi nzuri ya kutatua matatizo yote yatakayotokana na udekaji huo. Lakini wasipojua kitakachotokea ni kukatika kwa mawasiliano mara kwa mara. Mtu anayedeka anataka kuona mwenzake akimjali katika kiwango ambacho ni vigumu kwa mwenzake huyo kumudu. Kudeka kuna maana ya mtu kutokuwa tayari kutazama upande wa pili, yaani kumtazama mpenzi wake, bali yeye tu ndiye atazamwe.

    Jambo hili kwenye uhusiano huchosha haraka, kwani upendo ni kama njia mbili zinazopishana, huyu akifanya hiki na mwingine afanye kile. Ikishakuwa ni ya upande mmoja, upendo hunyauka haraka. Anayedeka anataka kuona anachokitaka anakipata au kinatekelezwa, kwani ndivyo alivyozoeshwa utotoni, kwamba hata akililia mwezi anapatiwa. Kwenye uhusiano anapolia na kuona hajibiwi kwa kupata anachotaka hudhani kwamba upendo umekwisha au haupo. Kuna wale wanaume au wanawake ambao hata katika mazingira magumu vipi wakitaka kitu, ni lazima wapewe iwe ni mali au hata hisia. Ni jambo la kawaida sana kwa mtu anayedeka kushindwa kuiona hali halisi katika uhusiano.

    M
    ara nyingi anachokiona ni yeye, yaani hujiona mwenyewe na utashi au mahitaji yake, kamwe hamuoni mwenzake. Hii ina hatari zake, kwani kwa upofu wake hukanyaga na kupondaponda yale mambo au hali ambazo ndizo zingesababisha kujenga uhusiano mzuri na mwenzake. Kwa kawaida, uhusiano na mtu anayedeka hukera sana kwa sababu matarajio ya mdekaji siku zote yako kinyume na hali halisi. Mdekaji yeyote huwa haridhiki na upendo anaopewa au kuonyeshwa. Haridhiki kwa sababu hadekezwi wakati kudekezwa kwake ndiyo upendo.
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Unko kudekezwa raha! hasa upate yule anaejua kukudekeza ndio ooooooo mie ananimaliza hasaa.
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Dingi:
    Kupenda kufanyiwa kila kitu bila kufanya ni UVIVU
    Kutaka unavyotaka hata kwenye mazingira magumu ni UBINAFSI
    Raha ya KUDEKA ni KUDEKEZANA, u give some u get some.
    Spoiled brat sio sawa na anayedeka...
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kudekezwa raha.
     
  5. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kubwa zima linadeka, hakuna muda wa kudekezana hapa.
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ukiendelea kudeka itakula kwako.............................
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mwanangu mie huwa nadeka kisirisiri, wala mama yenu hajui kuwa nadeka........................LOL
     
  8. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Heshima yako baba,kwakweli kudekezwa raha sn,ila inapendeza mnapodekezana wote means kila mtu aonje hiyo raha!mambo ya mahusiano yasiyokua na kudekezana as if tuko jeshin binafsi cyataki kbs aisee!
     
  9. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tatizo lao kubwa wanapenda dekezwa tu kamwe wao hawadekezi wapenzi wao...yaani always do stuff for them but thy will never do anything in return
     
  10. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Deka Unko unadekea chako.....
     
  11. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kudeka raha, na raha ya kudeka umpate anayejua kudekeza lolz.
    ila me nasikia wanaume wanapenda wanaweke wanao deka na sio wale wanaojitia madume jike et! na kudeka kusipitilize kunakuwa kero ss! na iwe two way traffic yan mnadekezana.
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    hata kudekeza mtu raha! yaani unamdekeza hadi unajisikia wewe mwenyewe nywele zinakusimama,lol
    :lol::eyebrows::photo:
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    hehehe, kwani unadhani hatujui baba?
    ila kuna mijitu inadeka afu mibinafsiiii! anajihisi anastahili peke yake!
    ila mie mkweo akishindwa kunidekeza narudi kudeka home afu atajibebaaa!:A S embarassed:
     
  14. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mpenzi wangu anapodeka huniweka active! Ila kwa maelezo ya hapo juu, huyo si mdekaji kwa maana ya kudeka kwa mpenzi, ni mvivu, mbinafsi, mchoyo nk nk nk.............
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    mtu anaedeka bila kiasi mie hata simtaki.

    Hata kama ni rafiki wa kawaida nitamkimbia maana atakua na umimi mwingi
     
  16. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    We sema umekosa wa kukudekeza, tunaodeka tunajua raha yake


     
  17. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi sidekezi mtu, kwani tumekuwa watoto wa miezi sita.
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ikila kwangu na yeye imekula kwake
    Kwani mie tu ndo napoteza au tunapoteza wote?

     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Umenikumbuisha, ngoja nikamdekeze sasa hivi
    Maana jana nilideka mie

     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    ila wewe siku ya kukucheza ngoma inabidi tuhamie gereza la ukonga miezi sita!
    tukuchemshe na viungo hadi ukolee, msitu wa mabwe pande utamalizika, kha!
    kupika hujui:smash:, kudekeza sifuri!:rant:
     
Loading...