Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usililolijua Tabia za Watu Mkoa wa Arusha Soma Hapa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndallo, Dec 7, 2011.

  1. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Wakuu huu naweza kusema ni mtazamo wangu kwakua nimetembea mikoa tofauti hapa Tanzania. katika mkoa huu wa Arusha nimekaa kwa muda mrefu na kuishi na watu wa jiji hili haswa niseme nimebobea katikati ya jiji! Sasa basi hebu fuatilia mtiririko huu hapa chini na wewe utoe experince yako:
    1. Ni mkoa ghali kulingana na maisha tuliyonayo hivi sasa.
    2. Asilimia kubwa ya vijana hawana kazi. (Utakuta vijana wengi wakowako tu).
    3. Kila mtu anajifanya ni dalali (chunga sana unaweza ukauziwa kiwanja hata cha kanisa).
    4. Wanaume ni wambea sana kuliko wanawake.
    5. Mtu akishakua na hela basi hatakosa wapambe wa kumpamba mpaka saa unakwenda kulala.
    6. Mtu akishakua na hela basi majina kama FOGO/KIFARU/MELI ndio majina utakayopewa.
    7. Mtu ukishakua na hela ya kunywa bia zaidi ya tano kaunta basi wewe ni FOGO/KIFARU/MELI. hata kama unakopa.
    8. Kutokana na ukosefu wa ajira vijana wengi wameingiwa na tabia ya kuamka asubuhi na mapema baa au Grosery na kuzimua maarufu kama KUTOA LOCK!
    9. Sio rahisi ukaamka asubuhi mapema katika ya jiji ukakuta maduka yako wazi sana sana ni kuanzia saa 3 asubuhi nakuendelea.
    10. Watu wa hapa hawana haraka sana yaani kwenda na muda, sana sana ukijifanya unaharaka utaambiwa si ungekuja jana au utaambiwa una kiherehere.
    11. Ukisikia mtu alikua Mirerani akaja na kijiwe chake akauza hata 100'000 moja halafu akaiingia baa na akasokota raundi mbili basi wewe sema lile jiwe uliuza shilingi 1000'000'000 wapambe watakupamba sana na hata wanawake hawatakaa mbali na wewe pamoja na madalali wa viwanja na magari.
    Jamani kama kuna nililosahau naomba muongeze kwakua naamini hapa JF kuna wakazi wengi wa Arusha. Nawasilisha.
     
  2. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Demu ukikutana nae baa hata hapo hapo anakwambia mdogo wangu anaumwa na sina hela
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Sidhani kama utafiti wako umeufanya kwa makini
    Issue ya mtu kuuza mawe na kujifanya ana pesa na kuzungusha round ilikuwa miaka hiyo ya 1990 kwa sasa hakuna limbukeni wa mambo hayo
    Vijana wa arusha ni wapambanaji na wanatafuta maisha na wala sio watu wa kuringia kuzungusha round bar wala kuringia bia
    Vijana wengi labda ulikutana nao ni wauza madini ambao kazi zao zinahitaji kukaa sehem ambako ni mitaa yao ya biashara na sio kwamba hawana kazi za kufanya
    Siwatetei ila ukweli vijana wa arusha ni wahangaikaji mno na wanapambana sana kuyaweka maisha yao kwenye mstari
    Ughali wa maisha wa mji wowote unategemea na upatikanaji wa pesa na sidhani kama utafiti huo umeulinganisha na miji mingine ya wapi
    Na hapa jua kwamba kuna watu wa UN wako wengi sana hapa mjini na kulingana na hali kama hiyo ni lazima mzunguko wa pesa ni mkubwa na kuwepo kwao ambapo watu kama wale wanapokea mishahara na marupurupu makubwa ni lazima yafanye mji kuwa ghali

    Ni mawazo yangu hayo mkuu maana na mimi ni mkaazi wa arusha sana na ni muda mrefu sana
     
  4. m

    mr analysis Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wanapenda kuvaa jeans, hawana adabu na pesa ,na ukibeba bahasha unaonekana msomi.
     
  5. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    asante Mr.rocky
    hiyo Na 4 labda unaokuwa nao wewe
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Asante sana Black Woman
    Anachoongea sijui ni cha kusikia kijiweni
    Maana wanaume wa Arusha wanapambana na maisha yao licha ya mji kuwa ghali bado wanamudu kuishi na familia zao
    Wanamudu hata kupata za kunywa na kuzimua asubuhi
    Maana kama wangekuwa wanakaa vijiweni tuu ni muda upi wangepata hata hizo za kuzimua asubuhi
    Na sidhani kama kuna wanaume wa aina ya no 4 uliyoandika hapo may be sample zako zilikuwa kwa marafiki zako wawili watatu ulio nao
    Na kama mtu ana pesa zake mwache aitwe majina anayotaka na hata akiitwa meli kama ana pesa zake kuna shida gani
    Na ya nini kufuatilia life za watu na kufanya uchunguzi kuwa wanakunywa asubuhi na mapema au wanapongezana bar au kuna mtu ameuza jiwe lake la mererani na anazungusha round bar
    huo muda uliupata wapi
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mambo mengine hata sio ya kusema
    Kwani kuvaa jeans nako kuna mkoa
    maana mtu anavaa kulingana na nature ya kazi yake
    Kama anauza duka la spare au la vifaa vya umeme ulitegemea avae suti
    Au anafanya kazi godown ulitegemea aulambe mkanda nje
    Duh sasa hii ni ushabiki wa ajabu
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    alikuwa anatafuta kupata idadi ya wambeya

    nipo huu mkoa miaka mia nane
    hayo mambo ya mererani ilikuwa zamani enzi za titus
    leo wakipata jiwe wala huwezi jua ki vile kimya kimya
    kwa mambo yao kama ni pombe ni za kawaida
    kama wanywaji wengine
    kuhusu ugumu wa maisha mie naona kawaida
    ishi kuendana na kipato chako
     
  9. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #9
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mr. Rocky labda unaishi bwawa la Ma****i kule maeneo ya relini njoo huku maeneo ya Clock Tower uone wanaume wenye ndevu lakini hata ukishindia maji na pilipili wanajua!
     
  10. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mr.Rocky wanazimua na viroba vya shilingi 500! Tembea uone wewe!
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    haijalishi ninanokaa wala nini ila utafiti wako kaurudie tena
    Hao unaokutana nao ni wale wale wa kila siku ambao hawana deal la maisha
    Niko huu mkoa mwaka wa Kumi na moja huu haya mambo sijawahi yaona
    Enzi za kuringia na kuzungusha round bar eti umepata jiwe la mererani likuwa miaka ya 90 huko sio sasa
    Watu wameelimika na wanajua maisha ni nini
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kama huna kazi hiyo mia tano ya kuzimua kila siku unaipata wapi
    Na kodi ya nyumba unayokaa nani anakulipia
    na maisha yako unaendeshaji kama hujiwezi
     
  13. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180

    Black Woman nakubaliana na wewe
    Hizi ni story ambazo watu wanasimuliana huko vijiweni na hazina mshiko wowote
     
  14. m

    massai JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unaweza kutujuza umekaa wapi tena zidi ya Arachuga??mimi nipo mwanza maisha ni rahisi ukilinganisha na Arachuga,watu kiuchumi huku wapo hohehahe kwaukweli hata ukimkuta mwenye afadhali pia anafanana tu na ambae hana kwani kujiweka smart inaonekana ni mzozo,ukiwaza maisha Arachuga basi hakuna utakaposhindwa kuishi kwani hata mnaisha ya dar hayalingani na Arusha ,nimeishi mikoa ambayo ukienda kula hotelini unaonekana kama mgeni sehemu hizo,kimavazi ukichomekea unaonekana kama unaenda kanisani jumapili au hospitali au unasafiri.arusha chumba chakupanga ni alfu hamsini bei ya chini,na hakuna chai ya mia tatu ni mia tano kwenda juu,tofauti na huku zoo mpaka sasahivi buku jero kifungua kinywa umemalizi kilakitu supu mpaka chai.jipange kuishi Arusha ndugu.
     
  15. s

    shreak Member

    #15
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kumbuka UN asilimia kubwa wameondoka mbona bado maisha ni ghali? Kinachofanya mji kuwa ghali ni madalali, huu mji ni wa kitalii si kama Dar, Dar ni mji wa kibiashara sasa mji wa Arusha unapokea wageni wengi kutoka sehemu mbalmbali wageni wanakutana na madalali ili kurahisisha mambo yao...mfano kuna wenye nyumba ukitaka nyumba kwake lazima upelekwe na dalali ndo hapo unakuta mzawa una compite na mgeni halafu ndo unambiwa mambo ya kulipa kwa dola, sasa mzawa utapata wapi dola labda uwe unafanya tourcompany sasa ukipiga hesabu kila kitu kimedhaminishwa kwa dola na si shilingi hata nguo madukani utasikia hii nilinunua dola ....kwa tsh ni... siunaona rate mwenyewe.

    Kwa kifupi Utaliii ,United nations, EAC, Madini na Madalali ndo vimefanya mji umekuwa juu kama dola.
     
  16. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #16
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Ama kweli Adui wa Mwanamke ni Mwanamke. Yaani hapa wataka kurusha ngumi kuwa wanawake ndiyo zaidi kwa hii tabia mbaya?
     
  17. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #17
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa analysis yake ni narrow maana watu wa arusha ni watafutaji sana na ukitaka kujua hilo amuka saa kumi na moja asubuhi uone wamama wanavyocharika yaani watu hawasalimiani hiyo asubuhi utazani china! kwa ujumla watu wa arusha ni watafutaji na mchana wanatafuta jioni/weekend ndio wanazitumia!
     
  18. L

    LAT JF-Expert Member

    #18
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    duh .... hii thread ngumi zitarushwa, ngoja tumsubiri PJ atoe verdict
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    nakubaliana na wewe mkuu na ndo maana nilimpa mfano mmoja tuu wa UN maana bado kuna EAC bado huu ni mji wa kitalii ambao kila kukicha kuna wageni kibao wanaingia na kutoka bado kuna mashirika kibao ya kimataifa yapo hapa
    Sasa madai yake kuwa mji huu wanaume ni wambeya au wanaamkia bar kupata za kuzimua sidhani kama ni kweli
     
  20. s

    shreak Member

    #20
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu nenda stendi ndogo vijana wangapi wanapiga debe ili tu wapate mia wakusanye siku nzima atakuwa na shilingi ngapi bado hajala ndom mana wanatoa lock kwa mia tano mana kwa hali ilivyo ngumu mtu anaona bora atoe wenge apate nguvu na ujasiri wa kupambana bila hivyo siku haiendi.
    Huwezi linganisha maisha ya Arusha na Mbeya au kwingineko, vyakula bei juu, nyumba ndo usiseme Viwanja hatuongei.
     
Loading...