Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usichague course kwasababu ya boom

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by KICHUMVI, Sep 7, 2012.

  1. KICHUMVI

    KICHUMVI Senior Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jf, kuweni makin na uchaguzi wa course isiwe kigezo eti ni priority nyie ndio mnaokuja kuandamana mishahara midogo na maisha ni magumu kuna baadhi ya course utakaa mtahani mpaka utarudi chuo kuanza course mpya so nashauri ni bora upate boom asilimia ndogo lakina unatoka na kitu chenye soko
     
  2. H

    HOYANGA Senior Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni sawa kabisa uliyosema!!! lakini yako relevant tu kwa mtu anayeweza kutop up pesa iliyosalia!! na pia je unafahamu kuna baadhi ya wanafunzi watakao jiunga na vyuo bado wanadaiwa ada zao za o-level au a-level?? ije kuwa 60% au 40% lets say ya Tumaini au LLB pale UDSM?? achilia mbali mambo ya accomodation na maisha mengine ya chuo. Hakuna mtu anayependa kuwa na madeni na HELSB ni shida tu zinasababisha yote haya mambo ya kukopa na kusoma kozi ambayo kimsingi mtu haipendi!!!
    Na pia kozi yenye soko kwa ulimwengu na elimu ya Tanzania ni ipi? kwa mtazamo wangu kozi nyingi sana za arts zinazosomwa na wanafunzi zaidi ya 60% soko lake in two years to come kama sio sasa hali itakuwa ngumu sana i mean soko lake litakuwa saturated sana in both sides kujiajiri au kuajiliwa!!
     
  3. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sas mdau kat ya coz zenye priority na non priority we unafikir nizip zenye soko hapa tz?
     
  4. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    sasa si ndio hapo !! Embu ngoja aje atujuze vizuri xo mpango mzima anamaanisha wale wote waliosoma medicene,nursing,engineerz watatoka empty set miaka ijayo
     
  5. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda alaf account,law,sociallogy,political science ndo zinasoko ukimaliza 2 ajira unapata 2juze kaka.
     
  6. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    hUyu jamaa ni mwongo 100% !! Kwa sababu serikali ina lao jambo kutoka mkopo kwa kozi husika na kutokutoa kwa hizo Nyingne
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    priority + Mkopo + guarantee ya kazi
    niende wapi tena?? wakati nakesha school watu walikuaga wananicheka class nasinzia kisa wao walikua arts (mtelezo) leo yakowapi nakula 100% bila gobo, ila nawaombea kwa mungu kila mmoja apate at least 50%,
    science pays bisha usibishe
     
  8. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    daah !! Kweli bhana yaani science ilivyotyt vile afu watuzingue kwenye suala la mkopo itakuwa sio pouwa kabisa daah
     
  9. s

    sanjo JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpaka tutakapofikia hatua ya kuelewa kuwa elimu ni daraja la mtu kupita ili afanye maisha yasonge mbele ndipo tutakapogundua kuwa course yoyote ni daraja tu mengine ni mtu mwenyewe. Kwani nini hatujiulizi kuwa kuna watu wametajirika kwa kuwa wafanyabiashara, waimbaji, wachumi, madaktari, waandishi wa habari au waandishi wa vitabu, ma MCs, mainjinia, wanasheria nk.

    Elimu ni daraja, mengine ni ya mtu mwenyewe anavyojishughulisha yeye na mazingira yake.
     
  10. S

    Suma mziwanda kageye JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yani nikipewa mkopo chin ya 70% siend chuo,
     
  11. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    ulikua wap cku zote hizo?saii watu wanasubiri mkopo we unaleta mambo ya selection,
    ok,mimi mwenyewe nilipenda sana kusoma Mass com ya Ud na nilikua eligible lakini kuulizia niliambiwa iko nje ya main compus,kila cku inabidi nipande matatu kwenda chuo,au nipangishe karbu na chuo,ada yake ni 1.3m,hapo sijui ka ntapewa ela ya msoc,hapo cna mtu wa kunilipia we unafikiri iyo ela itaanguka kama mana kutoka mbingun,kama umebahatika kusoma kitu unacho kipenda say thanks 2 the Lord,ANYWAY LYF STILL GOES ON
     
  12. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    unasoma coz gan?
     
  13. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
     
  14. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mnanipa raha sana asee ila msijali hata ukikosa kama una uwezo wa kulipa we soma mbona mi nimeweza na c kwamba ni tajiri sana MUNGU YUPO ATAKUSAIDIA
     
  15. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    UNAWEZA UKAWA SCIENCE NA UKAKOSA MKOPO PIA IYO NI BAHATI ZINGINE NI POROJO TU ZA BODI nakwambia kama huamini subiri utajionea
     
  16. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  17. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    I agree with You kua science sio kwamba 100% utapata mkopo
     
  18. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    nipo vetinary medicene bhana
     
  19. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #19
    Sep 7, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    daah kaziiiii !! Kwelikweli
     
  20. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #20
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    usiogope kijana kila mtu ataonja radha ya HESLB
     
Loading...