Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usia wangu kwa akina dada wanaochumbiwa kuolewa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MziziMkavu, Sep 18, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    MAMBO 5 YA KUEPUKA MARA TU UNAPOCHUMBIWA
    Kuna mambo kadhaa ambayo msichana anatakiwa kuwa makini nayo katika kuhakikisha uchumba wake unadumu na kufikia hatua ya kuolewa na kwenda kuanza maisha mapya.
    Yapo mengi lakini nitagusia matano ambayo kwa utafiti wangu ndiyo
    yamekuwa yakiwafanya wengi wakimbiwe na wachumba wao na kuachwa wakilia.


    Mazoea na wanaume


    Wapo ambao wamejikuta wakiachwa solemba kufuatia tabia zao za kuwa na mazoea ya kijinga na wanaume.
    Yawezekana kabla ya kuchumbiwa marafiki zako wakubwa walikuwa wanaume (Wapo wanawake wa aina hiyo). Unachotakiwa kufahamu ni kwamba hakuna mwanaume anayefurahia ukaribu wa mchumba wake kwa wanaume wengine.
    Hata kama hakuna uhusiano wa kimapenzi lakini epuka sana kujichekelesha kwao, kuongozana nao, kukaa nao au hata kuwasiliana nao. Ukifanya hivyo utakuwa unamkwaza mchumba wako na inaweza kuwa moja ya sababu za kukuchenga.


    Marafiki micharuko


    Ukishachumbiwa, kuna marafiki zako ambao ¬Ďautomatikale¬í unatakiwa kuachana nao. Nazungumzia wale micharuko ambao hawawezi kukushauri vizuri juu ya maisha yako.
    Hata wale ambao wamekuwa wakikushawishi kila wikiendi muende mkajirushe, baada ya kuchumbiwa unatakiwa kujiweka mbali nao ili kumpa amani mchumba wako.


    Tabia za kisichana


    Ukishachumbiwa wewe si msichana tena, utakuwa ni mama mtarajiwa wa familia yako. Tabia za kisichana kama vile kuvaa mavazi yasiyo ya heshima, kukaa vijiweni kuongea mambo ya umbeya na nyinginezo kama hizo hutakiwi kuendelea kuwa nazo.


    Kujifanyisha


    Alichokupendea huyo mchumba wako anakijua mwenyewe, kwa maana hiyo unatakiwa kuendelea kubaki wewe kama wewe. Usijifanyishe kwa namna yoyote kama ambavyo baadhi ya wasichana wamekuwa wakifanya.


    Eti umeshaolewa


    Kuolewa ni mpaka pale mtakapoingia kanisani, msikitini nk na kufungishwa ndoa. Kama bado hamjafika huko, wewe bado ni mchumba tu na hata kwenye ndoa unaweza usifike.
    Kwa maana hiyo hutakiwi kuhamia kwa mwanaume kama ambavyo baadhi wamekuwa wakifanya. Unachotakiwa kufahamu ni kwamba kitendo cha wewe kuchumbiwa kisha kuamua kubeba virago vyako na kwenda kuishi na mwanaume ni kuwakosea wazazi.




    Msomaji wangu, yapo mengi ya kuepuka mara tu unapochumbiwa lakini haya machache yanatosha kwa leo. Jiangalie tabia zako, zile ambazo unajua wanaume wengi haziwafurahishi, jiepushe nazo ili kumjengea mchumba wako mazingira ya kukamilisha taratibu za ndoa yenu.
     
  2. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Ngoja nimuite Mwali nahisi anahusika hapa!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hayaaa wafunde haooo!!!!
     
  4. piper

    piper JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mafunzo murua kabisa, nataraji wamekupata barabara
     
  5. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    mh,ngoja nihifadhi huu uzi for future use. make hata mchumba sijampaja. siku nikimpata nitarudi kuusoma tena. asante MziziMkavu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,874
    Likes Received: 5,279
    Trophy Points: 280
    Duuuuuu! Funzo toshaaaaaa!
     
  7. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Wanaume bwana siku ya kwanza tu akikuona, ameshaamua kama Atakuoa!, Atapita tuuu!, Ataonja! au Hatumbukiii kabisa! Hayo mengine ni MAZUNGUMZO BAADA YA HABARI @ RTD enzi hizooo!
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Umesomeka mkuu..nipo uchumbani sasa, hivyo inasaidia kuzidi kujielimisha!!
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmhhh! Akina dada mna kazi
     
  10. N

    Nwaigwe JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 423
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Asante sana bro, hii itanisaidia!
     
  11. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,332
    Likes Received: 3,260
    Trophy Points: 280
    mkuu uso sahihi asilimia nyingi tu. hata mimi nilililawi kushindana na bibie mmoja maana yeye japokuwa ni mchumba bado analeta tabia hizo.
     
Loading...