Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushuru wa magari kutoka Zanzibar kwenda Bara umeongezwa maradufu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Impaler, Sep 3, 2012.

  1. Impaler

    Impaler Senior Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Gari kutoka Zanzibar kwenda Bara, zimeongezewa ushuru maradufu... Ndugu zetu mnakusudia kuuwa biashara ya gari Zanzibar kama mulivyouwa biashara ya vitambaa?
    Viongozi wetu mbona mpo kimya? Wapi tunaelekea?

    Ikiwa nchi tofauti za Jumuiya ya Ulaya hazitwangani ushuru, iweje sisi nchi moja kuna ushuru wa kuuwa biashara?

    kwa uchache Zanzibar kila gari moja huajiri watu angalau watatu, kuiuwa biashara hii kumefanya karibu nusu ya car importers nao waache kuzileta... Tanzania, hivi tunajenga au tunabomoa?
     
  2. a

    akilipana Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nanyi ongezeni maradufu ushuru wa kutoka Tanganyika kwenda kwenu.
     
  3. Sakijoli

    Sakijoli Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii haijakaa vyema kabisa.. na si suala la kulichukulia poa.
     
  4. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Sasa hivi bei gani?
     
  5. Impaler

    Impaler Senior Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Gharama ya ushuru imeengezeka karibia 100% gari ambayo ungeliitoa kwa 2.5M juzi ilipigwa 5M!!!
     
  6. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,691
    Likes Received: 1,829
    Trophy Points: 280
    We acha tu mkuu,
    Juzi nimepigwa Altezza Kodi ya Tshs 3.7Million na hawa wezi sina hamu kabisa.
    gari yenyewe nimeinunua zanzibar Tshs 10Million,
    Wanadai wanakata tofauti, kumbe wizi mtupu.
    Altezza from japan ina Kodi ya Tshs 4.1Mil, ya Zanzibar imelipiwa 1.4Mil, so should be at least tshs 2.7Mil.
    Weka namba, wharf-age, Clearing na upuuzi mwengine imefikia mpaka 14.5Mil.
    Imeniuma sana kwa kweli, maana gari yenyewe huko Zanzibar ilikua imetumika kama miezi miwili hivi.
    Huu Muungano bora Ufe tu!!
    Huu ni wizi wa mchana kweupe.
    Yaani ni bora utoe gari Japan kuliko Zanzibar
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    TRA wanafanya hivyo ili kulinda viwanda vya magari vya hapa nchini kwani kwa kufanya hivyo watu mtanunua magari ambayo yanatengenezwa na viwanda vyetu vya Tanzania, hutoagiza gari nje.
    Alah! hivi tuna viwanda vya magari?? nimeshasahau.
     
  8. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Mamaaaaaa Impaler na Shark mko serious wakuu! Dah hii imekula kwangu sana kama kweli. Nimejikamua gari moja toka UK nikashauriwa niitolee Zanzibar than bara. Cost niliyoambiwa tu hapo awali kajasho kamenitoka sasa mwaniambia IMEONGEZWA!! :eek2:
    Nafkiri nikishalitoa Zanzibar nihamie huku huko moja kwa moja niwe naliendesha huko huko!
    Ila hawa wapumbavu hawawezi tu kuamka asubuhi na kujiamulia tu wanvyojiskia, na huwezi kuweka hio sheria wakati wengine gari zetu ziko melini!!
    Hili li nchi bah! Wacha nilale mimi!!
     
  9. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hakuna haja ya kulalamika. Mlipowataka wabara kuwa na paspoti kuja Zanzibar hamkujua mlikuwa mnaandaa nini. Heri hata wafanyabiashara toka Visiwani walitamalaki bara wangetozwa ushuru wa ziada kama experts. Pia wazanz wasingeruhusiwa kufanya biashara ya kimachinga ili waone faida ya kutaka wanachokitaka.
     
  10. Impaler

    Impaler Senior Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mpayukwaji kalale!! Huna mpya! Hii ni shida kitaifa!!! Kama umefilisika kimawazo... Kalale!



    Justice Delayed Is Justice Denied
     
  11. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    hivi muungano bado upo kweli? kwanini kuwe na utofauti mkubwa kwenye kodi? pia mnaofahamu naomba mnijuze kama huwa wanatoza kodi kutoa gari bara kupeleka zanzibar.
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,055
    Trophy Points: 280
    Muungano ulishajifia siku tele ndio maana mambo kodi kila upande kivyake vyake,wa zanzibar kama walikuwa wanalenga zaidi kuuza magari bara walie waje wafungue show rooms huku bara kama wanagtaka biashara za magari!
     
  13. Impaler

    Impaler Senior Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kutoka bara kwenda Zanzibar hakuna kodi yeyote!!! Na hapo ndipo wanapochoka wengi!!!

    Justice Delayed Is Justice Denied
     
  14. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,691
    Likes Received: 1,829
    Trophy Points: 280
    Ila hawa jamaa wanakuwaga kama wana homa za vipindi mkuu Nyamgluu,
    We liache kwanza Zanzibar kisha uwe unazungukia geti namba mbili kila mara kucheki upepo unaendaje!!
     
  15. MOKILI MOBIMBA

    MOKILI MOBIMBA Member

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    masihara hayo mkuu
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    nakuunga mkono mkuu.....

    Zata hivyo tanganyika ilikuwa inapoteza kodi nyingi kwa mfumo wa zamani, heri wameongeza mkuu apate fedha za kusafiria nje ya nchi, ukizingatia znz ikikusanya kuke mapato wanatumia wenyewe ila tra mapato tugawane haiwezekani isee....
     
  17. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zanzibar Airport ni watalii 4 katika 100 wanaopewa Visa ya kweli, wengine wanagongewa kamhuri cha karibu Zanzibar (sio Tanzania) na pesa direct inaingia mitini hapohapo.
     
  18. Tony Yeyo

    Tony Yeyo JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2015
    Joined: Mar 10, 2014
    Messages: 728
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Wakuu ,

    Je ni kweli Zanzibar magari ya unazwa bei rahisi ukilinganisha , na bei ya Dar ?
     
  19. Jembekillo

    Jembekillo JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2015
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 60
    hata bure unapata kule we nenda tu tena kabla ya uchaguzi wako kina yakheeeee wengi sana na kama utakuwa unatoka mombasa basi utarudi na kontena zima la motokaa
     
  20. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2015
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Hili ni suala la kihistoria sasa. Nyie Watu wa Zanzibar mlisemwa tangu enzi za Nyerere. Yeye alisema Bara na Visiwani ni nchi moja, na ziko chini ya serikali moja. Hatuwezi kuwa na mifumo miwili ya kodi, kwamba gari ikiingizwa Zanzibar ilipiwe kodi kidogo, na ikija bara ilipiwe kodi kubwa. Nyie mlikataa katakata, mkijua kwamba bara wanaagiza sana magari hivyo mtakuwa mnaagiza magari toka nje na kuyauza bara.

    Nyerere alichofanya, baada ya nyie kukataa mfumo mmoja wa kodi kwa Tanzania yote, ni kuagiza kwamba bidhaa kutoka Zanzibar zikija bara lazima zilipiwe ushuru ili kuweka usawaziko. Mkaanza kupiga kelele, ooh mnatuonea, kwa nini bidhaa moja itozwe kodi mara mbili wakati nchi ni moja Tanzania!

    Ndipo Nyerere akawajibu kwamba mnakuwa kama mtoto mdogo – unambeba, anakunyea halafu yeye ndiye analia ukimweka chini baada ya kukunyea.
     
Loading...