Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushuhuda: Nilikimbia Ualimu Kuepuka Matatizo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Elli, Aug 1, 2012.

  1. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Tumekusanyika wote, tumependeza kweli, ni kozi mbalimbali na tumetengwa vivyo hivyo!! Mimi nahitimu kozi ya Elimu ya Watu wazima (Bachelor of Education in Adult Education) ni furaha kweli. Ila kuna kitu kinaniumiza sana kila nikikumbuka shule niliyopangiwa.

    Kweli hii si shule bali ni majengo tu, hayana madirisha mazuri, sakafu chafu, imetoboka toboka! Nashindwa kufundisha kutoka na vumbi lile, ubao wa kufundishia haueleweki, ofisini sina hata rula, inabidi nijinunulie kalamu! Lakini mbaya zaidi ni hawa wafuatao; wanafunzi wawili wenye ulemavu wa viungo, inabidi wakae chini pale mbele maana hawawezi kukaa kwenye madawati na pia baskeli zao hazipiti kwenye milango ya madarasa. La pili, wanafunzi wangu wanaonekana kukata tamaa ya maisha kabisa na kila ninavyojaribu kuwaelimisha hawaonekani kabisa kunielewa. Wanauliza maswali magumu kuliko uwezo wa kuyajibu, hawana maabara hata moja, kuna gunia moja na box ambalo tumehifadhia mifano ya test tube, spatula na n.k

    Walimu wenzangu nao wanaonekana wamefika mwisho wa maisha yao, ni walevi wa kutupwa (si walaumu) na nguo zao zinaonyesha fadhaiko kubwa na kukata tamaa kwa hali ya juu, ni kilio kikubwa. Niko kwenye nyumba ya kupanga, naonekana kama ndio Mungu wao, mwenyewe nimepigika!

    Siku moja nikaenda Halmashauri kufuatilia madai yangu, nilichokikuta ilikua ni pigo jingine, kauli za wahasibu wale zilinikatisha tamaa sana sana, ni kauli zilizojaa jeuri na kiburi, mbaya zaidi namuona kijana mmoja ambae tulimaliza mwaka mmoja kwa kozi tofauti (Accounts) ni mmoja wa wahasibu/cashier wa pale, yeye anapendeza jamani si haba hakuna ulinganisho wa mimi na yeye kwa namna yoyote ile. Naelekea kwenye ofisi za TSD huko nako nakuta kituko majibu ya hovyo sana, roho inauma sana.

    Ninaporudi jioni nimechoka sana maana hata basi la kurudia kwangu nililikosa na hivyo kupanda Landrover, nimejaa vumbi sana, nimechoka na kesho natakiwa tena niwepo darasani nifundishe wanafunzi wangu!!! Usiku ule unakuwa usiku wa maumivu makali sana kwangu, nikijiuliza kuwa kwanini nilifanya chaguo baya? Maana nilifaulu kwa kiwango cha Division One point Seven kwa form six.

    Asubuhi naamua kuongea na wanafunzi wangu badala ya kufundisha tu kila siku, tunabadilishana mawazo, maana si mwalimu wala si wanafunzi wanaoneka wana ari ya kusoma tena!!!!! Nawauliza, ni wapi alipo Asha Amiri? wanacheka na mmoja anasimama na kuongea kwa kejeli, "ameshaolewa, yaani mwalimu huna habari?"

    Ni jioni sasa, nipo nje pale nyumbani, wanakijiji wanaendelea na shughuli zao, huyu anachota maji hawa wanarudi machungani, nina kiredio kidogo nasikiliza nisichokielewa! Maana hakika mawazo yangu yako mbali sana, ile degree haina maana tena, sina wa kumfundisha maarifa yale! Naonekana kituko pale kijijini kwa kutaka kuwafundisha watoto wale!!! Ghafla, napata ujasiri wa ajabu, yes ujasiri wa ajabu sana. NIMEAMUA KUACHA KAZI. Kesho ni Ijumaa kwa hio nitaomba niende mjini mara moja lakini hapo ndipo mwisho wa kukaa hapa.

    Narudi mjini na kuamua kuanza maisha ya tofauti sana na kujaribu kuisahau ndoto ile kwamba ningekuwa Mwalimu mzuri, nimeachana na vituko vya kukatwa pesa ya MWENGE kwa ajili ya kufungua miradi ya watu binafsi, nimeachana na maumivu yale ya kudharauliwa na watumishi wenzangu walioko halmashauri, sijawahi pia kukaa nikafahamu mshahara wangu ni shilingi ngapi hasa, maana kila siku unabadilika kwenye payslip.

    Walimu wana haki sawa na watumishi wengine, tuwapende, tuwajali na tuwatunze!!!

    Mwalimu Elli
     
  2. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kama naivuta hii picha ya Mwalimu Elli, nina mdogo wangu ni mwalimu acha nimpigie simu nijue kinaendelea nini maana inauma sana.
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Ni kilio na ukiwa tu!!!!
     
  4. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Asante sana kwa mchango wako huu. Inasikitisha kuona wanayotendewa walimu. Hivi, ikifika simu WALIMU WOTE nchini, wanaofundisha shule za Serikali, wakiamua KUACHA KAZI, itakuwaje?
     
  5. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    kazi kwelikweli!!!!!!!!!!!!!! inauma sna ila ifike wakati wa kujitambua coz mawazo ya wengi wetu ni kwamba ukienda chuo ukimaliza sasa unasubiri ajira tena serikalini!! Serikali ni mfanyabiasha kama wafanyabiashara wengi tu. watakutumia we ili ipate faida na si wewe kupata faida, ndio maana inanakupa kiwango cha chini cha kipato ili uendelee kuitumikia milele daima. Sasa ni wakati wa kujiajiri wenyewe ni heri ukaweka kibanda chako cha nyanya na utapata vijisenti ambapo faida yote inakuja kwako kuliko kutoa faida kwa mtu usiyemjua au kumfahamu.
     
  6. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Mmmh hapo ndio kila mtu atatia akili sasa
     
  7. wiseboy

    wiseboy JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 628
    Trophy Points: 280
    thread has something to pick up...
     
  8. mgunda1990

    mgunda1990 Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Bed Ade,..from udsm,2liambia kua 2ngekua wakufunzi,inauma sana npo kwenye shule ya kata na baadh ye2 walimu ni wanafki cz mpaka muda huu wapo wamejikalisha kwenye mashule,nataman sana kujiunga na jesh la wananch cz hi field haithaminiwi...
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    uko sahihi kabisa mi nilijua naenda kuwa Mkufunzi TTC, wapi Mpwa niliishia hukooo ambako watoto wanapotezewa muda na serikali tu
     
  10. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nami nipo kwenye hii field mwaka wa pili cha maana nilichofanya ni kununua kiwanja karibu na shule tu. Ila hii field ukifanya kazi kwa miaka 5 hakuna ulichopata ila ni wewe kupoteza kila siku km si hela ni upeo wako. Km kijana km elli ni kujipanga na maisha ni heri mie kuliko elli hayo mazingira si rafiki kabisa na ndio shule nyingi ndio zilivyo. Kupata za town eti mpaka kujuana ama rushwa. Hata nami nakimbia nazichanga nikapige jiwe la pili field tofauiti na si mwl. Wa science tena.
     
  11. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha sana maana sote tumefundishwa na walimu. Kuna rafiki yangu ni mwalimu na kutokana na kujishughulisha na tuition aliweza kujijengea nyumba nzuri tu ya kisasa. Mtaani kwake watu wana kila aina ya viulizo, mara ohooo haiwezekani mwalimu kujenga nyumba! Udaktari ni wito na daktari akijenga hamna shida! kweli ualimu ulilaaniwa.
     
  12. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Nina mpango wa kuanzisha chama huru cha Walimu, kisiwe na siasa yaani kifocus purely kwene ualimu tu ili niwasaidie na wengine huko waliko maana kuna baadhi yao ukiongea nao kama vile sijui unawapigia kele, yaaani wamekata tamaa kabisa, ukiwaambia hili linawezekana, ndio kwanza wanakushangaa!!!
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Jiwe la Pili ni muhimu ila pia Vision na Mission ni muhimu sana maana wakati tuna-graduate jiwe hilo la pili, nilishangaa kwenda Rufiji Utete ( usiombe kufika hujo) nikakutana na jamaa mmoja tulimaliza wote hilo jiwe la pili eti anafundisha CIVICS shule moja pale Utete huku yeye ni Biology!!! Sasa Bilogy na Civics wapi na wapi mmmhhh
     
  14. K

    Korogwe Vijijini Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani hii kazi ni ya kujitolea pia unasaidia wa Tz wenzako na unapata swawabu.Ukiacha kaz unaandaa taifa la wajinga,makahaba na vibaka ambao haohao watakukaba wewe au nduguyo ata kwetu TANGA kuna shida tele za elimu ndio mana vijana wanakuwa wanganga
     
  15. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa lakini kwangu mimi niliona kuliko niendelee kuwadanganya watoto wale si afadhali nijiondoe tu nisiwe sehemu ya tatizo
     
  16. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,969
    Trophy Points: 280
    Sad....mungu akutangulie mkubwa!
     
  17. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wadau wanasema field ya ualimu usipo kimbia ndani ya miaka miwili au mitatu ujue wewe usha dumaa kimaisha.
     
  18. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,062
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Pole sana,mie pia "mwalimu" kitaaluma lakini si mwalimu kikazi, serikali iliniletea sanaa na mimi nikaifanyia usanii, ilikula kwao na bado inaendelea kula kwao, nilifanya maamuzi magumu miezi 8 iliyopita. Nawasikitikia waalimu wenzangu ,sijui kipi kinachowafanya wawe waoga wa kukabiliana na changamoto, nadhani wanaogopa kuachia tawi kabla ya kushika tawi, na kama hiyo ndio sababu basi hawawezi kuruka ng'o. Ukitaka kuruka sharti uagane na nyonga..
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa unachosema Mpwa
     
  20. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mmh kama ni kweli pole ila si kweli umetunga tu
     
Loading...