Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushirikina & Mawazo ya Uharibifu : Ni Utamaduni wa Mtanzania?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Baba_Enock, Jan 19, 2011.

  1. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wakuu::

    Baada ya Miaka 15 ya kuchapa kazi, Baba_Enock ameweza kujenga vyumba viwili maeneo ya Buza na sasa amehamia huko na anaishi na familia yake raha mustarehe!

    Takribani miezi miwili hawa majirani zangu ambao wengi wao wanaonekana kuwa maeneo hayo kwa miongo mingi wamekuwa wakifanya vitimbi na vituko vingi ambavyo kwa uhakika sijui vinaashiria nini?

    1 .. Kila siku usiku lazima majirani wafanye "patrol" kuzunguka "nyumba" na kusikiliza nini kinaendelea ndani kwangu!

    2 .. Kila siku asubuhi lazima nikute mifuko ya "rambo" kadhaa iliyojaa vinyesi ndani ya uwanja wa nyumba yangu!

    3 .. Kila siku "barabara" inayoelekea nyumbani kwangu lazima utakuta kuna mashimo yanayochimbwa aidha usiku wakati nimelala au mchana wakati sipo nyumbani!

    4 .. Kila siku muda wa "kulala" wa hawa majirani zangu sio kabla ya saa nane usiku!

    5 .. Kila wiki lazima majirani zangu hawa wana sherehe ya aina fulani na hizi sherehe zinakesha!

    Nikijumlisha yote haya naona kuna hali fulani ya hawa majirani kutaka kuharibu na kukatisha tamaa maisha ya Baba_Enock and Co..

    Sasa najaribu kuuliza ni kwanini Wa-Tanzania wanatabia ya kupenda "kuharibu" na "kukatisha tamaa" maendeleo ya mtu mwingine badala ya kusaidi "kuonyesha njia" na "kutia moyo" watu wanaonyesha nia ya kutaka kubadilisha maisha yao kuwa bora?

    Je hii tabia ya kutaka "kuharibu" au "kuvuruga" ni "Utamaduni Wetu"?

    Nawasilisha

    BE
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Njoo ufanyiwe maombi baba Enock. Hao watu wanataka kukunanihii umwache mkeo na Enock wakusaidie kuwatunza
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,777
    Trophy Points: 280
    Pole sana.....
     
  4. BABA JUNJO

    BABA JUNJO JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu kama hao wapo sana katika jamii yetu, ni watu wenye wivu na roho mbaya. Wengine ni washirikina na wengine sio lakini cha msingi jihadhari nao saana majirani zako sio watu wema kwako hata kidogo. chunga sana vyakula na maji watakuja kukuwekea sumu au kukudhuru kuwa mwangalifu sana Baba Enock
     
  5. L

    Leornado JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hayo yote mbona madogo, ngoja ukutane na paka atakayekwambia "vipi mambo?"
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    umesahau na WIZI ni tabia ya watanzania.wee subiri utakaribishwa kwa kuibiwa
     
Loading...