Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushindi wa Kikwete wazidi kutia mashaka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Feb 20, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    • Wataalamu wa Ulaya nao wafichua mianya ya wizi wa kura
    • Wakiri Chadema iliungwa mkono, Dk Slaa aliepusha vurugu


    Uhalali wa Rais Jakaya Kikwete kuwa madarakani unazidi kutia shaka baada ya ripoti ya mwisho ya waangalizi wa Umoja wa Ulaya (EU) kutoa maelezo yanayothibitisha kuwapo kwa mwanya mkubwa wa kura kuibiwa na matokeo kubadilishwa katika uchaguzi mkuu uliofanyika mwaka jana.

    Wakati rais Jakaya Kikwete na chama chake walidai kura zisingeibiwa kwa sababu kila chama huruhusiwa kuweka wakala wake, ripoti hiyo ya ujumbe wa Waangalizi wa Uchaguzi Mkuu kutoka Jumuiya ya Ulaya (EU) inawaumbua, baada ya kueleza waziwazi bila kumung'unya maneno kwamba mawakala wa vyama vya siasa na waangalizi wa uchaguzi hawakuruhusiwa kushuhudia ujumlishaji wa matokeo ya uchaguzi wa urais uliokuwa ukifanywa na Tume ya Uchaguzi (NEC).

    Ujumbe wa waangalizi hao wa EU ukiongozwa na Mbunge wa Bunge la Ulaya, Daid Martin, ulikuwepo nchini tangu September 29 hadi Novemba 28 mwaka jana na ulisambaza waangalizi wake 103 katika mikoa yote 26 ya Bara na Visiwani.

    Katika ripoti hiyo ambayo Tanzania Daima Jumapili inayo nakala yake, wataalamu hao
    wameeleza kuwa matokeo ya kura za urais mwishowe yalijumlishwa na viongozi wa Tume ya Uchaguzi, NEC wakiwa peke yao bila ya kushuhudiwa na mawakala wa vyama vya siasa, utaratibu ambao kwa mtazamo wa kawaida, ulitoa mwanya mkubwa kwa kura kuibiwa au matokeo halali kubadilishwa, huku ukiwepo uwezekano wa Kikwete kupendelewa kwa sababu ya kile kinachoifajhamika kuwa ndiye aliyewateua kuiongoza Tume hiyo kutokana na mamlaka yake ya uteuzi akiwa kama rais………………..

    Habari zaidi katika Tanzania Daima Jumapili

    My take:

    Hili ni kosa kubwa walilofanya wapinzani kutosisitiza kuwepo kwa mawakala wao kushuhudia majumuisho hayo ya kura uliofanywa na NEC ingawa huenda sheria/kanuni hairuhusu kuwepo kwa mawakala wa vyama.

    Lakini kubwa zaidi kwa nini EU katika taarifa yao wasiseme tu kwamba "ingawa uchaguzi ulikuwa huru, lakini matokeo hayakuwa ya haki?"
     
  2. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu Zak nashukuru umeniwahi.

    Asubuhi nilikuwa natazama TBC1 wakipitia magazeti. Msomaji alipokuwa anasoma gazeti fulani nikamwona amechomoa Tanzania Daima chini ya hilo gazeti alilokuwa anasoma akaweka pembeni. Kwa hiyo hakusoma vichwa vya habari vya Tanzania Daima. Nikawa curious nikaingia kwenye tovuti ya Tz Daima lakini nikakuta hawajapost habari za gazeti la leo. Nimetuma gazeti bahati nzuri ndo limeingia na ninaona hiyo habari.

    Kwa nini TBC1 hawakuisoma?
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hivi lini' Wadanganyika' mtaachana na label hiyo? Lini mtakuja kuamini kwamba alichofanya Judge Makame ni kile kile alichokifanya Samuel Kivuitu kule Kenya mwaka 2007, au yule mwingine wa Ivory Coast mwaka jana? Afrika ni moja, na mambo ya viongozi weao ni mamoja tu -- hiyo ndiyo African Union (AU).

    Waarabau hao wa kaskazini wamo wamo tu katika AU, na ndo maana sasa wameamua kufanya vitu vyao.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Ukweli una tabia ya kujiweka hadharani wazi wazi. Slowly sasa inajulikana ni jinsi gani siasa za kuchagua viongozi TZ zinavyochezewa na wajanja wachache ndani ya system...the issue is for how long????
     
  5. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi kwa maana ya upigaji kura ulikuwa huru kwa hakukuwa na matukio ya watu kulazimishwa kumchagua kiongozi wasiyemtaka. Ila uchaguzi haukuwa wa haki kwani baadhi ya watu majina yao hayakuonekana na hawakusaidiwa na tume. Ila matokeo si ndo Dr Slaa amekua akiwaambia siku zote kuwa yalichakachuliwa watu wakawa wanabeza...

    Katika mazingira ya kawaida haiwezekani watu mjifungie chumbani kujumlisha matokeo peke yenu. Ikumbukwe kuwa Kiravu alishapania kuiba kura muda mrefu na kauli zake kuelekea uchaguzi zilionyesha dhamira ya wizi.
     
  6. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Uwezekano mkubwa upo wa kuibiwa kula lakini sisi wapiga kura na waangalizi walilala sana na kukazania kura za wabunge wakasahau za rais ndipo Makame kafanya vitu alivyoagizwa na Msheshiwa wa sasa sijui anaitwa Rais
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    dah!
    sioni hata sababu za kulazmisha kuingia ikulu,hebu angalia masuala mazito yanavowashnda
     
  8. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mkuu bado unaishangaa na kuangalia TBC1, nimeshawaandikia mara nyingi uchakachuaji wao wa habari za magazeti, hawajawahai kusoma hata message yangu moja kwenye kipindi chao cha Jambo, nimeacha kuangalia TBC1
     
  9. k

    kipong Member

    #9
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tume huru ya uchaguzi,new constitution is the solution
     
  10. l

    lily JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kazi kweli kuwa na viongozi wazaramo mbana tutakoma?
     
  11. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu anawaumbua ufisadi wao walioufanya kuwadhulumu Watanzania haki yao ya kumchagua mtu wanayemtaka na Makame kumchagua mtu Mwengine tena Fisadi. Mungu atakuangamiza wewe Makame kwa haya matatizo tunayoyapata kwa Ufisadi wako
     
  12. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Yes, I did as you did and results are as yours.
    Labda wanaogopa ku- Tidoliwa kama Tido Mhando the former tbc mkurugenzi
     
  13. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    wa ivory coast hakuchakachua..yeye alimtangaza Alassane mshindi kwa 54% lakini Gbagbo alikataa na badili yake akatumia constituional council kufuta matokeo ya tume(yaliyompa ushindi Alassane na kumtangaza yeye Gbagbo kuwa mshindi):wink2:
     
  14. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nilichelewa kuamka mkuu nikawa desparate kutafuta magazeti yameandika nini nikakuta TBC wanayasoma. Sasa hawakujua kwamba kama sijajua Mwananchi na TZ Daima wameandika nini hayo mengine wanapoteza airtime yao bute. Wangechakachua gazeti lingine wala nisingeshtuka
     
  15. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuna wakati wanachakachua meseji uliyowatumia wanaigeuza kuwa na ujumbe wanaoutaka wao. Ni kweli nilishaachana nao, ndo maana tunasubiri kwa hamu television ya Chadema
     
  16. j

    just in time Member

    #16
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamemtimua tido , mwanamapinduzi kamili sasa unafikiri nani tenayupo huko TBC1?
    WALIOPOWOTE WAMEPANDIKIZWA,
    WANAMUMIKIA KAFIRI.
     
  17. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni kweli utawajua tu kwa matendo yao wameshaanza kujitokeza na kuanza kusema kama mnavyoweza kumwona huyu mmoja wao amekuja na malalamiko "Uchaguzi umekwisha na Vyombo vya Uongozi -Bunge, Serikali na Mahakama kusimikwa na kufanya kazi. Kulikoni unaruhusu baadhi ya wachangiaji kumwita mgombea alieshindwa Rais Wao? Huoni kama huu ni uasi na chanzo cha uchochezi. Haya ni matumizi mabaya ya mitandao. Uhuru wa kujieleza usipitilize mipaka na Moderator uone unajukumu- Moral Resposibility kwa hili. Najua kuna waliokwenye mlengo huo hawatakubaliana na haya." said by bahari55

    Hivyo bado wanahaha sana, nchi hiyo haitawaliki kwa mabavu.
     
Loading...