Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri wako: Ungetumia namna gani kumwambia mpenzi wako kuwa umegundulika una HIV?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nasema, Oct 31, 2012.

  1. Nasema

    Nasema JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 558
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wadau wa MMU naomba ushauri wenu.Kuna dada ana miaka 23, ana mpenzi ambaye alianza naye uhusiano miezi minne iliyopita. Kabla ya hapo alikuwa na uhusiano na mvulana mwingine ambao ulivunjika, akakaa mwaka mmoja na nusu ndipo akaanza uhusiano na huyu mpenzi wa sasa.Hivi karibuni alienda kupima akagundulika ana HIV. Kiukweli hajui kama ameambukizwa na mpenzi wa kwanza au huyu wa sasa. Anapenda kumfahamisha mpenzi wake kuhusu status yake ili ikiwezekana waanze kufuata ushauri na dawa za kupunguza makali ya ugonjwa.Naomba ushauri wenu atumie mbinu gani kumwambia mpenzi wake bila kuharibu uhusiano wao?Tafadhali naomba ushauri wa kusaidia, sio kashfa, kushushua, nk.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,287
    Trophy Points: 280
    Asiseme chochot
    amwambie tu hataweza ku sex nae bila kwenda kupata ushauri nasaha
    na kupima VVU
    ajifanye na yeye hajui status yake

    waende wote akapate 'breaking news' huko huko
     
  3. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,246
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Aongeze stori za ukimwi nyingi kila akutanapo na mpenzi wake.
     
  4. Majigo

    Majigo JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 5,402
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hasiumize Kichwa Amwambie Tu, Kwani Mpenzi Wake Nae Anatafuta Mbinu Ya Kumwambia!!
     
  5. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,776
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    kha..mbona kavaa miwaya ata very young age!! ama kweli utamu huu utatumaliza. ah yeye awe mbogo kwa kumlaumu jamaa kuwa wewe umeniambukiza ngoma...yaani awe mkali kweli kweli.
     
  6. m

    movichboy Senior Member

    #6
    Nov 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Ku diclose status ya HIV/AIDS ni process ambayo ki msingi inahitaji utaalamu ili usije waumiza wengine kisaikolojia. Unajua tatizo kubwa tulilonalo hasa kwa hawa watoa huduma za afya ni kutofanya kazi vizuri kwa kufuata taaluma hasa ya ushauri nasaha na upimaji wa VIRUSI VYA UKIMWI.

    Ki msingi ni ngumu huyu dada kumwambia mwenzie kwamba yeye tayari ana maambukizi, inawezekana kweli lengo lake likawa ni kumlinda mwenzie aidha asipate maambukizi kwan kuna uwezekano mkubwa tu kitaalam wewe kuwa na VVU na usiweze kumuambukiza mwenzako hata kama hamtumii KINGA kwan maambukizi kutokea mara tu baada ya kuwa na blood contact kati ya mwenye VVU na siye na VVU.

    Cha msingi hapa ni kumshauri yeye na mwenzie waende kupatiwa ushauri nasaha wa pamoja (Group counselling) wenye lengo la kupima VVU ili kila mmoja aelewe status ya mwenzie kwa kupitia mtaalam ambapo kutakuwa pia na room ya ushauri nasaa zaidi kama wote wataonekana wana maambukizi au mmoja na kujua jinsi ya kuishi na VVU. From there utaungaunganishwa na huduma zingine za UKIMWI kama kuanza CTC clinics endapo kinga zako (DC4) zintakuwa zimeshuka mpaka (350-200) ili kuanza kutumia dawa za kufubaza VVU.
     
  7. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    ni vyema wakakaa chini na kuongea huwezi jua labda huyo aliyenaye ndiye aliyemwambukiza hiyo makitu na alikuwa akiogopa kusema....
    kitendo cha kukaa kimya hakitawsaidia wote wawili...
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Ningekuwa mimi, ningemwambia mzee, nasikia ARV's ni tamu sana na ni nzuri kwetu, hivi twaweza zipata wapi, ili tuzitumie kuimarisha penzi letu?? Maana naona umepungukiwa sana na nguvu za kiumeni family
     
  9. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,847
    Likes Received: 5,228
    Trophy Points: 280
    Nadhani kama anaweza kumshawishi wakapime virus japo yeye ana jijua alaf wata share majibu wakikubaliana!

    Na kwa ushauri watakao pewa kabla na baada ya majibu itakuwa njia rahisi sana kuliko kumwambia tu kwa mdomo!

    Hapo ni kutumia ushawishi wakapime afya!

     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    The Boss nakubaliana sana na ushauri wako
    Amweleze may be kuwa anataka wafanya may be mipango ya ndoa na ili kuwa on safe side wakapime HIV status zao na ikajulikane huko huko kuliko kumwambia wazi itamuumiza sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. ram

    ram JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,697
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Ammwambie mpenzi wake waende Angaza/hospital kupima na kupewa ushauri nasaha, majibu yakitoka maadamu bidada anajijua, kama yeye mkaka kaathirika au hajaathirika ataamua mwenyewe kama waendelee kuwa wapenzi au la! Yeye bidada atakuwa keshautua mzigo
     
  12. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Amwambie tu kwani siku hizi kunifichana.
     
  13. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    ushauri wa The Boss ni mzuri, lakini what if mkaka akawa hajaathirika baada ya kupima? je anaweza kuendeleza mahusiano, je anaweza kutomnyanyapaa mpenzi wapi. hilo pia anapaswa kujiuliza kabla hawajaamua kwenda kupima. . .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Nasema

    Nasema JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 558
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nawashukuru sana kwa ushauri mzuri. Nimemshauri bidada amshawishi kijana waende kupima.
     
  15. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mh haya mambo mazito atii
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kuendelea unaomba tukusaidie umwambie mwenzako ama uko kwenye research wengine wale sie tuotoe macho?
     
  17. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siku zote kweli uitakuweka huru

    Amwambie tu ukweli kwamba ameenda kupima na majibu ndio hayo, hivyo amwambie huyo mpenzi wake nae akapime ili kama ameambukizwa hatua zichukuliwe. ie afuate ushauri atakaopewa
     
Loading...