Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri wa kuanzisha biashara ya kilimo

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Mrdash1, Jan 28, 2012.

  1. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wakuu nimepata shamba eka 200 huko Kilosa na nimenunua trekta na majembe ya kulimia niko kwenye maandalizi ya kulima matunda na mboga mboga.
    Nisaidieni mawazo ni matunda au mboga gani nilime ambazo zitaniinua chapu chapu.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kuna maji au unataka kutegemea kudra za mwenyezi mungu (mvua)
     
  3. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    maji (mto wami) yapo plus kisima nitakacho chimba
     
  4. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ina mana hadi unanunua vyote hivyo ulikuwa huna PLAN mkuu???
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    MkuuHongera sana kwa kuamua hivyo, kilimo ndo investment pekee ya maana iliyobakiaingawa watu wanaidharau sana.

    Mimi labuda nikushaurimambo yafuatayo.

    - Kama eneo lako linamaji ya kutosha means unaweza kulima mwaka mzima, hii ni nzuri sana mkuu,ukiweza kulima mwaka mzima bila kutegemea nvua itakuwa vizuri,

    - Kuhusu mazao yakupanda, Hapa ndo huwa tunafanya makosa makubwa sana, Mazao ya kupanda yako mengisana ila mimi si wezi kukushauri upande nini, ila fanya hivi,

    1. Kabula ya kuanzakulima zao husika tafuta soko lake kwanza, yaani usiingie shambani bila kujuautamuuzia nani.

    2. Tafuta mnunuzi wahayo mazo yako kwanza na muingie nae mkataba kwamba ukizalisha atakuwa ananunuabila shida,

    Hii itakusaidia sanamkuu, na hii tunaita contact farming, bila hii kitu utalima halafu utakujahumuhumu kuuliza ni nani ni muuzie au ndo unalima halafu wanaume wenginewanakuja kukupangia bei ya kuuzi utazani walikusaidia kulima.

    KUHUSU MAZAO MIMI SIJUIHATA UDONGO WA HUKO, ILA KWA ZAO UTAKALO AFIKI KULIMA TAFUTA MNUNUZI WAKEKWAZNA KABLA YA KUANZA KULIMA

     
  6. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Kitu cha kwanza pima udongo wako. Ujue unafaa kwa kilimo kipi. Pili tafuta wataalamu wa kilimo wakushauri. Then tafuta mnunuzi, then fuata requarement.
     
  7. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nakushukuru sana kwa kunielewa na ushauri mzuri
     
  8. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kutumia wataalam ni muhimu na hilo nimeanza kulishughulika, ila kwa kutumia elimu yangu ya O'level ya kilimo (kibaha sec school) sidhani kama kuna ulazima wa kupima udongo kabla ya kulima. eneo eka 200 ni kubwa utakuta analysis ya udongo itatofautiana sehemu hadi sehemu ndani ya hilo shamba. Mimi nilitaka ushauri juu ya mzao gani ya kulima yenye tija zaidi.
     
  9. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mh usiwe na wasiwasi, PLAN ipo ya kulima mboga na matunda ila naomba ushauri wa mazao yapi nilime hivi sasa yenye tija zaidi (? nyanya, vitunguu, maharage, viazi mviringo, viazi vitamu, mchicha, kabichi, pili hoho, pilipili mbuzi, pilipili kichaa, ndizi, maembe, machungwa, bamia, biringanya nk, nk, nk ???)
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu, vitunguu vitakutoa, soko lipo la kutosha, kenya wananunua sana pia soko la ndani, aina nzuri ya vitunguu ni 'Red Bombay'
     
  11. babalao

    babalao Forum Spammer

    #11
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    LAT Mtafute Malila ni mtaalamu wa mambo ya kilimo
     
  12. o

    ommy15 Member

    #12
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 15
    Kwanza honera sana kwa kufanikiwa kupata hizo mali,pili wa zo la kulima.
     
  13. S

    Stv Mkn JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Lima vitunguu soko lake ni la uhakika..
     
  14. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Asante kwa ushauri
     
  15. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu siyo vibaya ukaulizia soko la soybean maarufu kama 'soya'
     
  16. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimeitembelea blogu yako nimeona kama unafanya ushauri wa namna ya kufanya biashara kujifunza kwa vitendo ni bora maana nadharia na vitendo ni vitu 2 mbalimbali
     
  17. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    good advice
     
  18. M

    Malila JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Baba lao siko mbali nimo humu humu jamvini.

    Kama shamba lako linakubali kilimo cha migomba, go for banana farm(Mzuzu/Mshale), kama unaweza kupata soko la hoho, go for it au mbuzi. Giligilani zina soko kubwa sana pale Kisutu kwa Wahindi, kawatembelee ili uone namna ya kulima giligilani.
     
  19. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Asante
     
  20. I

    Ibra6 JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2013
    Joined: Jun 2, 2013
    Messages: 293
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umeshavuna? Tupe uzoefu
     
Loading...