Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri wa kijasiriamali

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mwiyuzi, Jan 25, 2012.

  1. Mwiyuzi

    Mwiyuzi JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    Mimi nimegraduate 2010 sijapata ajira ya moja kwa moja na nimeweza kuweka kiasi cha laki tano, nimepata wazo la kufanya biashara lakini sijajua nifanye biashara gani. Naombeni ushauri wenu ili niweze kujikimu pia natamani nikuendelea kusoma zaidi.
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wadau watakupa wazo,upo wapi?
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Mkuu unawezaje kupata wazo lakufanya biashara lakini hujui ufanye biashara ipi? inawezekana kuwa na wazo lakufanya biashara halafu hujui ufanye biashara gani?

    Mkuu kwa kifupi wazo zuri la biasharalinatoka kwako wewe mwenyewe, na ni lazima ukae chini uangalie ni vitu ganiuapendelea sanakuvifanya maishani mwako and theni vifanyie kazi kuwa wazo la biashara.

    1. Angalia mazingira uliyoko wewe
    2. soma vitabu vingi sana, anagalia TV mbali mbali kwenye vipindivya uchumi, soma magazeti ya biashara au makala za biashara, safiri sehemumbalimbali za chi hata mkoa,
    3. Jiulize maswari mengi sana kuhusu biasharambalimbali
    4. Cheki watu wengine wanahitaji nini?ni kitu gani unaona watu wanakihitaji?
    5. Hakuna aidia yenye thamani, ukionamoja hiafai achana nayo tafuta nyingine
    6. Je ni watu gani watakuwa watejawako?
    7.Je kuna ghalama kiasi ganizinahitajika katika hiyo biashara unayo taka kuanzisha?
    MAKE KUMBUKA KILA WAZO LINA GHALAMAZAKE, NA HUWEZI KUWA NA MTAJI WA MDOGO UKAJA NA WAZO LA KU IMPORT MAGARI KUTOKAJAPANI

    Na ili ufanikiwe ni lazima uumizekichwa sana, usipende utafuniwe kila kitu, mtu anaweza kukuambia kile anachopenda yeye, na si wewe, hakuna mtu atakupa wazo la biashara unalopenda wewe,atakupa analopenda yeye,

    SO KAA CHINI UMIZA KICHWA NAAMINIUTAKUJA NA WAZO LAKO ZURI SANA

     
  4. F

    FUSO JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    hapo hapo mtaani kwenu anza kuwakopesha wa mama wanaofanya biashara ndogo ndogo kama kuuza mkaa, vitumbua, chapati na hata wale vijana wa chipsi, hakikisha unawafahamu ili wasije kuondoka na hela yako. Dhamana ni vyombo vyake vya ndani ambavyo kwa kuanza nafikiri ni zaidi ya ile hela utaaza kuwakopesha.

    baada ya miaka miwili utakuwa mbali na hutapenda kuajiriwa tena, hata mambenki yalianzia huko huko kwa watu wa chini kabisa.
     
  5. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0


    :nerd::nerd:
     
  6. Mwiyuzi

    Mwiyuzi JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    Nipo Dar
     
  7. Mwiyuzi

    Mwiyuzi JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    :lol::lol::lol::lol:
     
  8. Mwiyuzi

    Mwiyuzi JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 80
    which is which?

    Nashukuru lakini kwaushauri wako. :eyebrows:
     
  9. FATIE

    FATIE Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    @KOMANDOO thanks kwa shule hii, nimeipenda naichukua!
     
Loading...