Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri wa haraka, wazazi wamegoma kurudi kijijini

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Magnificent, Oct 23, 2011.

  1. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ndugu zangu wana Jf,
    kuna rafiki yangu yamemkuta ya mwaka!
    Ameoa miezi mitatu ilopita na wazazi wake wakaja kwenye harus mjini pamoja na shangaz yake,baada ya harusi sasa huu ni mwezi wa3 hawana dalili ya kurudi nyumbani wote watatu,yaani baba,mama na shangazi.
    Jamaa ni mwalimu wa sekondari ya serikali hapa jijini,imefika kipindi kuendesha maisha imekuwa kazi sana na ameajiriwa mwaka huu,january.
    Amekaa na wazazi wake pamoja na shangaz yake na kujaribu kuwaelewesha jinsi maisha ya mjini yalivyo,na ukizingatia anaish kwenye vyumba vya kupanga.mkewe hana kazi,ni mama wa nyumbani,wazaz wamesema hawaondoki kurudi nyumban na kumshauri aende yeye kijijini akauze mashamba aje na pesa mjini waendelee kuishi,wameendelea kudai kuwa wamemsomesha kwa shida kwa kuuza pombe haramu ya gongo na kama wangekamatwa na polisi yeye asingeipata hiyo kazi,amejaribu kuongea na ndugu yke mwngne alieko morogoro ili waende kule angalau abaki mmoja,hakuna anaetaka kutoka dar,rafiki yangu sasa maisha yanaelekea kumshinda na ameshakopa sana hadi anatia huruma.
    Kilichobaki anaomba angalau msiba utokee huko nyumbani pengine wanaweza kurudi nyumbani.
    Wakuu,ushauri wenu ni muhimu sana hapa,

    nawasilisha!
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Duh! Hii ngumu kwa kweli
     
  3. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Hapa kazi ipo,kwanza inaonekana wazazi wake hawana busara. Na ili tatizo kuna watu bado wanaliendekeza,wakidhani kuwa walivyoishi wao,ndivyo hata vijana wao wataishi hivyo.
    Mimi ningemshauri jamaa atafute mtu mzima mwenye hekima hususani ndugu yake au mtu wa karibu na familia. Ili kwa pamoja waweze kuzungumza na hao wazazi wake. Ila na kumwomba Mungu wakati anajaribu kutimiza azma yake ya kuwarudisha kijijini ni Muhimu.
     
  4. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    nitafikisha ujumbe mkuu,thanx
     
  5. C

    CONECTED GUY Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukidanganya usiwe msahaulifu
    kuna sehemu umesema SHANGAZI YANGU that means ni wewe
    Ushauri waombe watu wazima esp wazee wakusaidie kuwa-convince itasaidia
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Hapo kuna kazi, ngoja nipumzike kidogo. Nitarudi nikupe ushauri.
     
  7. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ni kweli,sijadanganya mkuu..ni typing errors,ngoja ni edit
     
  8. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    hapa inabidi avae sura ya nyani.mbuzi hula kutokana na urefu wa kamba yake.wakilala njaa siku mbili hawatakaa hao.kwa sababu wanamkomoa na yeye awakomoe tu coz dawa ya moto ni moto.mia
     
  9. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    duuh! Mkuu wewe unaweza kuwafanyia hayo wazazi wako waliokuzaa na kukulea kwa tabu?
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,703
    Likes Received: 4,421
    Trophy Points: 280
    Si useme tu kama ni wewe, mara shangazi yangu mara useme shangazi yake.....haya pole Mpwa
     
  11. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    sio mimi mkuu,nilikosea ku type tu,ningekuwa me ningesema tu,kwani kuna mtu namuogopa hapa jamvini?
     
  12. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duh! hii imekaa kidenja denja yaani. Baba na mama tayari ni mtihani. alafu na shangazi tena?
    Mshauri aendelee kuongea nao, na kama walivo sema wengine atafute wazee watakao waelewesha.
    Kwa upandemngine usitupilii kabisa lile wazo la mashamba, jaribu kuwaambia utauza mashamba, waje na wenyewe watafute nafasi dar na waishi kwa hela ya shamba hizo. labda wakielewa kua shamba ziko hatarini na warealize itawabidi kusurvive wenyewe wanaweza kufikiria tena...
    Kuhusu shangazi jaribu kuongea na watoto wake. usichukulie problem yote kama ni moja, break it into pieces and solve it one at a time.
     
  13. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ujumbe umefika mkulu.
     
  14. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ila pia wazazi wametoa hoja za msingi..kwani wanadai waliuza pombe haramu gongo kwa ajili yake, alafu yeye anaendelea kula chips yai,baga,saradi na soseji wao wakila maboga na makungu huko kwao.tena nenda kawashauri wang'ang'anie hadi mwisho kama Gaddafi.
     
  15. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    utakuwa haupo serious naamini.
     
  16. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atafute watu wazima wa umri wa wazazi hao wamsaidie. Viongozi wa dini pia anaweza watumia .
    Pia akae nao wapange namna atakavyowasaidia wakiwa huko bush ili wajisikie wanaishi maisha ya kistaarabu, sio kuuza piwa.
     
  17. K

    Kanyigo JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    no niko serious,we unaona ni haki wao waende kijijini yeye abaki? Tena ana kiajira ata kama fedha kidogo..lazima awe mkubwa sio analialia na kutaka waende..angeonekana wa maana kama akifanya mpango wa kumpeleka shangazi kijijini sio mama.tena ni inasikitisha sana pindi mama anafanyiwa hivo,wakati kipindi hicho wanajikopakopa kukupeleka shule unavaa kaptula zimetoboka leo unajifanya unajua saana kung'aa na kuwasaau wazazi.hao wazazi kwa vyovyote vile wamempima kijana wao na kugundua bila mbinu gyo kijana wao atawatosa.
     
  18. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hili suala la kubebeshana mizigo hata isiyo ya lazima ndiyo linaloturudisha nyuma kimaendeleo, Maisha ya mjini na kijijini ni tofauti kabisa , mjini mtu unakuwa na stress nyingi sana. kinachogomba hapa huenda wazazi wanadhania kwamba mjini kila mtu ana maisha mazuri, hivyo nao wanataka wastarehe kwa kupitia mgongo wa mtoto wao, Cha muhimu huyo jamaa atafute watu wenye heshima zao wanaoyajua maisha ya mjini ili wazazi waweze kupewa ushauri, kama ni kutoa msaada anaweza kuwasaidia wakiwa hukohuko kijijini.
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Duh! Kuna wazazi hawana huruma jamani. Mmh! Kama amepanga vyumba vingi avirudishe vyote abaki na kimoja. Hao wazee wakikosa pa kulala akili itawakaa sawa.
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    Dah!:shock:
     
Loading...