Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHAURI WA BURE:Swala Kuhusu Ufugaji wa Mifugo aina yoyote, Uliza hapa utapata Jibu bure

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by analysti, Sep 24, 2012.

  1. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Hellow wana JF,

    Nimetambua ukweli kuwa JF ni jukwaa linalowafikia watanzania waliowengi kirahisi hasa baada ya maendeleo makubwa ktk Sayansi na Teknolojia ktk nchi yetu.

    Pia nimetambua kuwa JF inamchanganyiko wa watu wenye Taaluma mbalimbali ambazo tukizitumia vyema, basi JF inaweza kuwa ni jukwaa litakalokuwa na mchango mkubwa ktk kuyafikia malengo ya maendeleo ya Milenia (MDGs)

    Mimi nikiwa kama Mtaalamu wa Mifugo. Nimeamua kuwasaidia watanzania wenzangu kwa kutumia utaalamu nilionao kupitia JF (kwa kushirikiana na wataalamu wa mifugo wengine waliomo humu JF). Natoa wito, kwa mtu yeyote aliye na swali kuhusiana na aspect yoyote ile ya Ufugaji, aulize hapa, ushauri utatolewa bure.Ushauri huu nitautoa mimi mwenyewe au Mtaalamu mwengine yeyote aliyemu humu kupitia uzi huu. Wafugaji wazoefu pia tunawa encourage kushare uzoefu wao ktk matatizo yatakayokuwa raised na wafugaji wengine.

    Ninaamini Uzi huu utakuwa na manufaa kwa wafugaji na watu wengine ambao wangependa kufuga ili kujiongezea kipato, ukizingatia hali ya maisha inaendelea kuwa ngumu kadiri siku zinavyosonga mbele.

    Karibuni!!
     
  2. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nauliza, samaki aina ya tilapia (sato) wanafugwa kwa muda gani tangu wakiwa vifaranga (fingerlings) mpaka wawe wakubwa kwa kuuzwa (yaani wawe na uzito wa kilo1) bila ya kulishwa chakula chochote? (yaani wakue naturally)?
    Thanks.
     
  3. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Jaribu kusoma hapa mkuu http://www.aquaticcommunity.com/tilapia/farming.php , kuna taarifa zote kuhusu Talapia farming, Kama utakwama sehemu usisite kuuliza.

    Thanx
     
  4. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    mkuu .... je upo tayari kwa maswali yahusuyo marketing/masoko yatokanayo na mifugo ?
     
  5. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Naomba kama unaziju dawa za kulisha ng,ombe wa nyama ili wakue kwa haraka nitajie na aina zake ikiwa ni pamoja na madhara yake au faida.
     
  6. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Karibu!
     
  7. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ni vyema sana umekuja na hili wazo lakini kwa kuwa wewe ni mtaalamu wa mifug mimi binafsi ningependa uweke kama mada fulani fulani hivi zinazohusu mifugo mbalimbali, mkwa mfano, unaweza ukaanza na mada ya ufugaji wa kuku wa kienyeji na wa kisasa, then ukafuata mada ya ng'ombe, nguruwe, samaki nk. kwa jinsi hiyo tutakuwa tunapata manufaa kwa kila aina ya mifugo utakayoweka hapa. from those issues, mtu anaweza kuchagua kitu gani afuge kutokana na jinsi ulivyelezana mazingira aliyopo.
    natanguliza shukurani za dhati mkuu! Pamoja sana!
     
  8. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    great .... kwanza kabisa .... hii program ya 'kilimo kwanza' naona tayari inabagua mifugo kama aina mojawapo ya farming ... nini maoni yako?

    ninawaomba moderators wait-sticky hii thread .... it is of paramount merits to livestock farmers
     
  9. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi nataka kufuga mbuzi je nitegemee changamoto zipi?
     
  10. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Asante mtaalamu kwa kujitolea, swali langu nina vifaranga 180 broiler wiki ya 3, wiki ya 1 waliumwa coccidiosis nikawatibia na Amprolium 5 days, je nitatakiwa kurudia tena matibabu, sipendi kuwa na dawa wiki za mwisho za kuuza, nitashukuru kwa ushauri
     
  11. Dafo

    Dafo Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    habari mkuu...mimi nina kuku wa kienyeji lakini juzi kuna mtetea mmoja ambaye alikuwa anataka alikuwa kama anapoteza nguvu za miguu na muda mwingi kuwa kama ananyongea lakini ukimshtua ana changamka kama wengine.jana nikasema ngoja nimkamate nimtengea na kumtibia kwa kumpa antibiotic lkn nilivyomkamata alikuwa vizuri tu lkn nilimuachia chini nikaona anajinyonganyonga na hatimaye akafa na mdomo akawa ametoa kama ute mzito hivi.nilikua naomba kujua hili tatizo linasababishwa na nini na matibabu yake ni yapi?Asante sana mkuu.
     
  12. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mimi ni mfugaji wa kuku wa kienyeji na nina vifaranga vingi sana ila kwa kama wiki sasa lazima vife 5au zaidi wanakuwa wanasinzia kama baridi vile mabawa yanateremka chini then anakufa jana tr 24 nikaenda vertenary wakanipa antibioti inaanza na oxy.......je hii ni dawa sahihi na je nikitaa hawa kuku wangu wasiugue ugue kila mara nafanyaje yaani niwape chanjo gani kwa muda gani nitafurahi sana kupata majibu napenda sana kufuga na sina utaalam nimeanza na kuku nataka nifuge mbuzi na ngombe pia. analysti
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Big up analyst. Thread nzuri sana hii...
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
  15. s

    sithole JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    mbona mtaalam kaingia mitini?yanaonekana maswali tuu,majibu hayapo!
     
  16. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    He, jamani mtaalam wa wanyama kapotea. Au kishoka?
     
  17. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Unakaribishwa sana mkuu,

    Zingatia mambo yafuatayo:

    1. Hakikisha banda lako haliwi na unyevunyevu kwenye maranda, utakapoona sehemu maji yamemwagika, basi toa maranda mahala hapo na weka mengine makavu. Hii inazuia kuota kwa vimelea vinavyosababisha coccidiosis.

    2. Kwa sasa hivi, kila uamkapo asubuhi angalia bandani kama utaona kinyesi either chenye damu damu, au chenye rangi ya ugoro. Ukiona hivyo, hata kama ni sehemu moja, ni vyema kuku hao ukawaweka tena kwenye dose ya amprolium, kwa kuwa tayari watakuwa wameshapata maambukizi tena.

    3. Kwa intake nyingine ya kuku, ni vyema ukazingatia ushauri No. 1 vizuri, na hakika coccidiosis halitokuwa tatizo kwako.

    Nakutakia ufuganyi mwema wenye mafanikio!
     
  18. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Habari ni njema kiongozi!

    Well kabla sijakwambia tatizo ni nini, naomba nifahamu mambo haya machache!

    1. Una kuku wangapi hapo kwako?

    2. Ni wangapi umewaona wana dalili kama hiyo, au hali ambayo unahisi si ya kawaida?

    3. Kuku wako unawafungia ndani au wanazunguka nnje?, Kama unawafungia ndani unawalisha nini?

    4. Kuna chanjo yoyote ile umewapa kuku wako? katika kipindi cha miezi mitatu iliyopita?
     
  19. Dafo

    Dafo Member

    #19
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Wapo kuku kama 50, nawafunga ndani lakini wanazunguka ndani ya fensi.yes nilipa chanjo ya new castle miez kama miwili na nusu iliyopita mkuu.
    Nawalisha mchanganyiko wa pumba za mahindi, mahindi, mashudu, dagaa, mifupa na chokaa pia uwa nawapatia na majani atleast mara 3 kwa wiki.
    Asante mkuu
     
  20. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #20
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Well!

    Hiyo ni dawa sahihi tu,But

    kama kuku wako hawa unawafungia ndani, nina maana kama siyo kuku wanaozunguka wenyewe, basi angalia kinyesi chao, kama kina streaks za damu au ni cha brown, kama kina appear hivyo, wape Amprolium kwa siku tano. Kama ni Cheupe na wanaharisha, endelea na OTC (Oxytetracycline). Na hata kama ni otherwise, endelea tu na OTC.

    Chanjo:
    Tatizo kubwa linalosumbua kuku wa kienyeji Tanzania ni Mdondo (Newcastle Disease (NCD)), Hivyo kuwachanja kuku dhidi ya NCD is Mandatory kama unahitaji mafanikio. Kwa kutegemeana na wingi wa vifaranga unaweza kununua chanjo ya mdondo ya maji au ya matone. Kama ni wengi tumia ya kuweka kwenye maji, kama ni wachache tumia ya matone. Faida ya chanjo ya matone ni kwamba yenyewe ni thermostable, kwa maana kwamba inauwezo wa kustahimili joto pasipokuharibika, ukisha nunua unachanja kuku wako, then unaitunza kwenye jokofu, na utaitumia unapochanja tena. Chanjo ya kuweka kwenye maji ni single use.

    Chanja kuku wakiwa na siku saba, rudia wakifikisha siku 21, baada ya hapo chanja kila baada yamiezi mi tatu.

    Usisite kwa maswali ya nyongeza!! Hakuna Muongozo wa spika!!
     
Loading...