Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri :ukikosa mkopo usiache chuo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Parata, Sep 5, 2012.

  1. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kwanza kabisa nawasalimu wote wana JF dhumuni langu leo hii ni kuwaelezea wenzangu wanaoanza chuo kuhusiana na kukosa mkopo.ninachowashauri jamani hata ukikosa mkopo usiache kusoma jitaidi hata uuze chochote uende chuo ukasome then ukifika huko ukishaanza first year utaanza kupewa boom na kiasi kidogo cha ela unakata kwenye ada na mambo yanasonga coz wanatakaga ulipe ada nusu kwa semister si yote na inawezekana,ngoja nikupe ushuhuda mimi binafsi ni mwka wa tatu sasa nasoma chuo na sina mkopo na bado najitaidi kusoma ivo ivo nilivoowaambieni usikate tamaa kwasababu nafasi hii watu wanaitafuta sana na usiichezee....siku nilipokosa mkopo niliumia sana na niliona labda mungu hanipendi na nilienda chuo nikijua kua sitapewa hata boom na katika kuuliza uliza nikaambiwa hata asilimia zero wanapewa boom na kweli nikapata na sina toafauti yoyote na wanachuo wengine tofauti yangu ni silipiwi ada tu na ela ya field sipewi basiii na ninakaa nje na maisha yanaenda kama kawaida. lamuhimu ukiwa haujapata mkopo usije ukajichanganya na kula eti hotelini na kwenda club utapotea wewe nunua jiko loa gesi uwe unajipikia utaona maisha yatakavokua matamu na utang'aa kinoma na uwe na uhusino na watu vizuri coz siku ukiwa umefulia watakupiga tafu ni hayo tu WANDUGU
     
  2. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    mwanangu facult gan wasoma?
     
  3. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    bora wewe uliyepata 0% na wataopata NIL yaani hata hiyo 0% hama, hawa wala boom halambi, so na hapo unasemaje
     
  4. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    ukikosa kabisa na kama hakuna wa kukuwezesha ni kutafuta taasisi binafsi wakukope au uchangiwe no way out
     
  5. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    EDUCATION najua utashangaa sana ila ndio ivo but nashukuru coz ndio namaliza na masters nitasoma kwa raha sna
     
  6. Edgar011

    Edgar011 Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kaka mambo tofaut sasa hivi. Ukikosa mkopo ndo ujue hupewi chochote na bodi hata boom. Sa hv ni mwendo wa NIL tu,kafie mbele. Me mwenyewe nipo SUA sina mkopo,najipatia hela kwa kutengeneza mashine hapo ndo nasurvive.
     
  7. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    thanks alot....
     
  8. R

    Real Mc Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa kutuelewesha
     
  9. B

    Boniphace17 Member

    #9
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    kaka ebu nifahamishe unaposema utasoma kwa raha sana master's! Unamaanisha utakua na prevaledge gani vile?
     
  10. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    swali liko wazi si nitakua sidaiwi then mambo ya kukopa bodi tena ninaweza coz wanakopa hadi masters
     
  11. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kumbe wewe hata chuo hujaenda unabaki kukashfu IFM poooooor you,unatukana mamba hujavuka mto.
     
  12. Z

    Ze Blessed Senior Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru kwa ushauri wako,
     
  13. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    POA bhna msiwaze then mambo ya kupondea vyuo huo ni utoto
     
  14. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu mbona wataka niaharibia siku mchana wote huu??? ni sehemu gan nimkashfu IFM??? TAFADHAL NAOMBA UNIJIBU!
     
  15. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ushauri wako umelenga tabaka gani?
     
  16. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-elimu-education-forum/313188-wanaoiponda-ifm-ni-wendawazimu.html

    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-elimu-education-forum/314431-nashukuru-mungu-sijapangiwa-ifm.html?highlight=LORDVILLE

    ANGALIA MICHANGO YAKO HUKO THEN TOA JIBU WEWE NA ze duduz01 WAZEE WA SUA MNAKWENDA SOMA KOZI ZA WAZEE HHAHA NA HIYO SIKU YAKO IHARIBIKE POTELEA MBALI
     
  17. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    embu kuwa muwazi kidogo ni sehemu gan nimeikashfu IFM!!! sehem zote hizo sijaona maelezo ambayo nimeikashfu IFM....AFU UNAELEWA MAANA YA KASHFA NA MCHANGO...embu ni quote sehem niliyoikashfu IFM!!! KUMBUKA SIKO HAPA KUBISHANA NA WEWE ILA NI KUWEKA MAMBO SAWA...tafadhal fanya hivyo!
     
  18. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    angalia mwenyewe ndio nishakuambia usitukane mamba hujavuka mto ,
     
  19. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    okey sasa ni hiv...si kwamba ilikua ni ombi kama ulivyoelewa....naiman na ndo hivyo ilivyo hamna mahali nlishakashfu chuo humu JF,SASA UNACHOONGEA SIKUELEW....nimekwambia unionyeshe ni sehem gan unajing'ata....ila kama kuna sehem nliandika maneno hayo naomba unsamee...
    na haya maneno ulivokua unaandika ulikua unamaanisha nin??????
     
  20. k

    king rockie ATL JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ANGALIA MICHANGO YAKO HUKO THEN TOA JIBU WEWE NA ze duduz01 WAZEE WA SUA MNAKWENDA SOMA KOZI ZA WAZEE HHAHA NA HIYO SIKU YAKO IHARIBIKE POTELEA MBALI[/QUOTE]

    We jamaa unaumwa wewe,sio bure!
     
Loading...