Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri:uhakiki wa vyeti vya watumishi wote

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mpigaji, Mar 12, 2012.

  1. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wengi ambao ni waajiriwa katika sekta binafsi na taasisi za umma ambao hawana sifa stahiki katika ajira walizonazo kwa kuwa walitengeneza vyeti feki ili kujipatia ajira hizo.Ushauri wangu waajiri wote wakusanye vyeti vya watumishi wao na kuvipeleka Baraza la Mitihani na katika vyuo husika ili vihakikiwe uhalali wake!
    Naomba kuwasilisha!
     
  2. m

    moshingi JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haiwezekani hili zoezi...HAIWEZEKANI
    tatizo hili ni kubwa sana haswa serikalini
    kwenye majeshi yetu yote, halmashauri
    zote,mashirika ya uma na binafsi, waalimu, ma-dr, na hata wahadhiri...
    mbaya zaidi hata Mawaziri & wabunge
    tunapenda kuwaita vigogo...wengi wameingia
    kazini kwa vyeti vya ndugu zao au vya kughushi
    (Rejea kitabu cha Msemakweli-Mafisadi wa Elimu).
    Sheria imewapa mamlaka baraza la mitihani
    kufanya uhakiki wa vyeti popote wanapohisi kuna walakini
    Lakini walipojaribu kufanya hivyo walitishwa wakakaripiwa
    waache mara moja kwani zoezi hilo lingeigharimu sana
    serikali ambayo imefilisika...Hata hivyo labda zoezi la vitambulisho
    vya utaifa litaibua upya mambo hayo kwani watumishi hutakiwa kusajili
    cheti cha form iv hivyo kompyuta itagundua cheti kimoja kinatumiwa
    na zaidi ya mtu mmoja...
    Ila kihalisia HAIWEZEKANI HADI PALE WANASIASA WATAKAPOKUWA WAAMINIFU...
     
  3. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe inawezekana pale kila mmoja atakapokuwa muaminifu!
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hili nizoezi gumu kupitishwa kuliko lile la kubadili chama tawala
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,158
    Trophy Points: 280
    inamaana wanapoajiriwa hawahakikiwi?
     
  6. m

    moshingi JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Narudia tena MKUU mpiganaji, HAIWEZEKANI kila mtu akawa mwaminifu
    Vinginevyo neno uaminifu litakosa maana yake halisi....
    Ni watu wachache humu wanatumia majina yao halisi kama mimi na Kigwangala
    Kama kila mmoja angekuwa mwaminifu isingekuwepo haja ya kuficha majina humu
    Ili neno Uaminifu libaki na maana yake haiwezekani kila mmoja akawa mwaminifu
    Ndiyo maana nasema zoezi hilo haliwezekani, hivi sasa natafuta cheti nami niwe
    daktari maana inavyolekea watapata mshahara mkubwa sana hivi karibuni...baada ya
    kugomea hali ya kutokuwepo na uaminifu kwa wanasiasa...nami pia nakosa uaminifu...
    Ndiyo maana narudia kusema HAIWEZEKANI kupata kila mtu mwaminifu
    zoezi la kuhakiki vyeti haliwekani kwa vile "the beautiful ones are not yet born"
     
  7. k

    kimamii Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Utawagusa wengi hasa walimu na mapolisi ndo noma wanafoji vyeti balaa with evidence....................i humbly submit
     
  8. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hivi mnazungumzia serikali gani ndugu zangu?? hahahhahahahaaa kama umefuatilia ajira za walimu hivi karibu utagundua kuwa bado hatuna system inayoeleweka. Kama wizara moja inaweza kutoa ajira mara mbili kwa mtu mmoja what do u expect?? Hapa namaanisha kuwa mtu ni mwalimu ameajiriwa na alipwa mshahara kama mwl. wa Sekondari halafu kaenda shule baada ya kumaliza degree ameomba kazi upya for the sake ya kulamba zile hela za kujikimu, the same wizara inamuajiri huyu mtu na anapangiwa kufundisha sekondari nyingine tofauti na ile ya kwanza. Mtu anaenda anaripoti anavuta mkwanja halafu anarudi shule yake ya zamani anaripoti kuwa amemaliza shule anaendelea na kazi Bongo ni nchi ya hovyo more than u think
     
  9. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vyeti havihakikiwi na mamlaka husika!Kinachotakiwa kufanyika mara baada ya kupata admission au ajira vyeti husika kwa mfano vya sekondari vipelekwe NECTA vihakikiwe majina pamoja grades zilizopo!Mfano mzuri NECTA huhakiki taarifa za watahiniwa wa Diploma za ualimu,na hubaini Vilaza wengi ambao huondolewa katika watahiniwa tarajali!Ni jambo linalowezekana kabisa kama itaamuliwa hivyo!Halmashauri ya Jiji la Tanga ilifanya uhakiki wa watumishi wake mwaka jana ambapo kila mtumishi aliyeajiriwa alipeleka particulars zake!Wale ambao hawakujitokeza wakafuta katika PAY ROLLS!Sasa itolewe ORDER kuwa watumishi wote wapeleke vyeti vyao ili vihakikiwe!Kuna watu watakimbia vituo vyao vya kazi!
     
  10. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kijana unatafuta kurogwa?endelea na hizi kelele zako utakuja kunikumbuka...!
     
Loading...