Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri: Tiba ya kikohozi na mafua

Discussion in 'JF Doctor' started by BelindaJacob, Jul 31, 2010.

  1. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Dear Doctors,

    Kila nikiamka asubuhi nina mafua na chafya nyingi sana. Yani hii inaniumiza na situmii dawa yoyote kwa mazoea tu.

    Pia muda mwingine kama mchana/ jioni nayapata kutokana na mazingira tofauti kama nikipaka/ nikinusa perfume labda kama nimekaa na mtu jirani, nikifanya usafi kutoa vumbi/ kufagia, nikipigwa na baridi sana au joto kali kweli. Sasa lazima kila siku niwe na mafua.

    Naomba msaada wa kitabibu, maana kila siku lazima niwe na mafua! Inanitesa!

    Asanteni.


    sneeze.jpg



    Majibu kutoka kwa wanaJF

     
  2. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,448
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Kifupi una-allergy na vumbi + perfume.

    Wakati mwingine mafua husababishwa na sehemu unayoishi, I mean mkoa/jimbo nk. Unaweza ukashangaa mafua yanakoma kabisa pindi utakapohamia sehemu/mkoa mwingine.

    Ushauri
    Tumia COLDAR 1 X 3.

    Ikibidi jaribu kuhamia mkoa mwingine, I assure u kuwa utapona kabisa, vumbi, joto na hata baridi havitakusumbua kabisa.
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nami nilikuwa na tatizo kama lako Konyagi pekee ilinitatulia hilo tatizo sugu.
     
  4. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mawazo yako bwana F80 nina wasiwasi nayo, hiyo tabibu ni mbaya sana, nafikiri mshauri wa kwanza yuko sahihi, jaribu kwenda mkoa mwingine utaona mabadiliko, nami nilikuwa na tatizo hilo hilo, lakini nilipoondoka hayo mazingira nikabadilika kabisa, kama ni mafua yanakuja tu yale ya kawaida kutokana na weather, pole sana, ila jaribu kuhama kidogo,
     
  5. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo lako kama langu, 100%. Nimetumia lozenges aina nyingi, kila nikienda hospitali nabadilishiwa aina ya dawa. Cha ajabu nikienda mikoani, kwenye vumbi na upepo kama vile Singida, Mbeya, Dodoma napona kabisa.
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Allergies hizo, hata mimi ninazo tafuta Claritine, Clarinese au anti-histamin yoyote huwa zinasaidia.
     
  7. M

    Mubii Senior Member

    #7
    Jul 31, 2010
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 146
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata mimi nimepata mafua makali kidogo na kupewa dawa claritine. Nameza dawa hizo leo siku ya tatu. Unameza kimoja tu kwa siku. Inakausha mafua lakini nimejikuta baadae bado napiga chafya kidogo. Natumaini mafua yangu yatakatika within 5 days.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hizo dawa ni vitulizo tu wandugu kwani mzio hauna dawa bali kukaa mbali na vyanzo. Kwako dada nadhani usafi kwako ni tatizo. Kama unaamka asubuhi na mafua cheki na neti na mashuka yako. Usiwe mvivu na usafi
     
  9. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,564
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    Labda una HAY FEVER,allergy ya pollen... imenisumbua sana the last 2/3 weeks... jaribu kutumia piritize, claritine na dawa nyingine za allergy.
     
  10. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Belinda ningekushauri ukenda hospitali kufanya allergy test halafu utajua ni kitu gani hasa kinakudhuru.

    Mimi mtoto wangu alikuwa kila siku na mafua tukenda kwa Daktari kufanya allergy test na akagunduliwa kuwa anadhurika na manyoya (njiwa, paka.....) na chakula jamii ya kaa (crabs). Nilishangaa sana kuhusu kaa lakini mwenyewe alinithibitishia kwamba anakula akiwa na rafiki zake.
     
  11. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    pole sana , kama wengi walivyo sema inaweza kuwa ni allergy angalia na sabuni unayotumia pia na mambo yote yaliotajwa na wadau hapo juu.


    Nunua air purifier itakusaidia pia.
     
  12. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Asante kaka kwa uchambuzi na ushauri huu,nitajaribu hiyo dawa ya mafua..Nitajitahidi kubadili mazingira nione eneo gani nafuu nihamie mana itakuwa ahueni..je kwa mtazamo wako nihamie mkoa wenye baridi au joto?au inategemea?

    mmh!..tatizo konyagi hata puani haisogei mana harufu kali nalewa.. labda nichanganye na juice..au?!hivi kweli ilikusaidia kutibu au mtego??


    fidel anataka nilewe nahisi..Asante kwa pole&ushauri,sasa uliondoka hayo mazingira moja kwa moja au muda mfupi?nataka nijaribu kuhama nione itakuwaje..

    Pole sana mkuu..Yani mie mwenyewe dawa mpaka nimechoka sijui piriton,celestemine etc..ndo mana siku hizi navumilia yanakuja na kuisha yenyewe..tatizo yamekuwa kama routine,sasa hii inanikosesha raha muda mwingine hadi usiku naamka na flu zinatiririka..
    Nitajaribu kuenda Dom ila na hilo vumbia sijui kama nitasalimika..yani kutabiri ni ngumu!


    Mkuu asante kwa kunielezea,nitazitafuta na hizo dawa nione ipi nitaimudu..nikitibu hii flu itakuwa ahueni sana!!


    ooh pole pia mkuu,nitaicheki hiyo claritine,naona hata Kanga kaitaja kati ya dawa pale kwa bandiko lake..ulipewa hospt?

    siyo nikiwa ndani ya nyumba tu ni mafua ndugu yangu however ushauri wako utazingatiwa!!..situmii neti halafu!!..mashuka nabadili na sina carpet...au hizi perfume na hali ya hewa nazo ni uchafu?!

    Inawezekana la nikacheki na doctor kupata uhakika..pole na wewe,nitazicheki kwa ukaribu hizo dawa na matumizi yake!!

    Ushauri mzuri, nitaenda kituo cha afya na kucheki kwa ukaribu suala hili nipate uvumbuzi..kama ni allergy au la! huo mfano wa mwanao ni dhahiri kuwa mtu unaweza kuwa na tatizo fulani hujui mpaka ukacheki kwa wataalam wa afya..angalau mmepata kumtibu baada ya kucheki kama ana allergy..
     
  13. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Thanx AW,pia umesema sabuni huwa pia inanipa chafya sana huwa nimeshakuwa mchambuzi wa hizo..well,nitatafuta hiyo kitu na kucheki hiyo allergy mku..Asante!!!
     
  14. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Punguza pafyum pengine uko na aleji na pafyums au pua iko sensitive na strong smell . ukiona bado hali mbaya muone mzizimkavu (JF member) akupatie zile dawa zake za porini.
     
  15. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Sawa Dr.Klorokwin itabidi nipunguze perfume au nipulize mbali na pua..sometimes,nikikaa karibu na mtu ana perfume kali mara chafya hizoo na fluu..huyo mzizimkavu nitamtafuta japo sijawahi kutumia dawa za porini!! Asante mkuu!!
     
  16. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ubarikiwe sana kwa kuniita kwa cheo changu! hiyo avatar inanifanya nikuweke kwenye kundi la VIP patients, ukija dispensary yangu tafadhali usipange queue ingia moja kwa moja chumba cha dr klorokwini.
     
  17. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #17
    Aug 2, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,990
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Kwa maelezo yako ya awali hali inayokukabili ni Allergy. Hii inatokana na mwili wako kuwa ''hyper sensitive'' na baadhi ya vitu. Inaweza kuwa ni pollen, manyoya, chemicals[ including perfumes,soap] na hata chakula kama peanuts n.k.

    Kuhamia mkoa au sehemu nyingine si jibu sahihi kwasababu huko uendako vitu vile vile vinavyokusumbua vyaweza patikana. Mathalani kama ni allergy ya vumbi fulani ni ngumu kutambua vumbi hilio na vumbi lipo kila mahali.

    Njia nzuri ni kutafuta kitu gani kina sababisha. Mathalani, unesema ukiwa karibu na perfume, basi jaribu kuepuka vitu hivyo hata kama vipo chumbani kwako. Anza kuondoa ''rule out'' kimoja baada ya kingine na hatimaye utajua kipi kinasababisha. kwanfano, kama unatumia mto wa sufi jaribu kuacha siku moja, kama unatumia sabuni zenye manaukato jaribukutotumia kwa muda fulani.

    Hata vumbi haliwezi kuwa tatizo peke yake mpaka kuwe na allergen, yaani vumbi lenye kile mwili usichokipenda. Kwahiyo kama unagodoro la sufi ni wazi kuwa vumbi likichanganyika na sufi utapata allergy, hapa haina maana vumbi ni allergy kwako, bali ni vumbi lenye sufi.

    Muhimu ni kuatafuta kile kinachosumbua na jaribu kukiepuka.

    Ama kwa konyagi nimejaribu kuatafuta ''literature'' hakuna mahali kitu hicho kimetajwa, lakini yaweza kuwa inatumika kama miti shamba,kwahiyo siwezi kuwa na usahihi wake kwa vile sina knowledge ya mitishamba,ingawa ningependa kuwa nayo!!
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sasa mtoto mzuri kama wewe (as far as avatar is concerned) unasumbuliwa na mafua? pigana nayo aisee maana uzuri huo utakuwa ni wa bure tu
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pole Belinda mie pia naona kama sasa nasumbuliwa na tatizo kama lako sikuwa nalo ila naona limeanza nina takribani 4 month mafua yanakuja kwa style kama yako.Ila hao wanaokwambia uhame mkoa kama ume-Settle sehemu na mzee utamwambia naomba niamie sehemu nyingine hapa mafua hayaponi???
     
  20. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Kula kitunguu somu changanya na wali punje moja kutwa mara tatu kila siku ukisha kula kitunguu somu kula ganda la chungwa husaidia kuondowa harufu ya kitunguu somu tumia kwa muda wa siku 21 kishautaniambia hayo matatizo yako yatakuwa yamekwisha ondoka usisahau kusema Asante.
     
Loading...