Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri Tafadhali

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mtuporimtupori, Aug 27, 2012.

  1. m

    mtuporimtupori Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waungwana naomba mnisaidie mawazo kwenye hili.

    Nina mke na watoto watatu, na tunamshukuru Mungu maisha yanakwenda vizuri.

    Kuna binti niliwahi kuwa naye siku za nyuma wakati niko sekondari. Tulikuwa tukionana wakati narudi likizo huko kijijini kwetu. Baadae ule uhusiano haukuendelea baada ya yeye na wazazi wake kuhamia mkoa mwingine ambako nasikia baadae aliolewa. Hii ni kama miaka 17 iliyopita. Pale kijijini walibaki dada zake na ndugu wachache.

    Mimi niliendelea na maisha yangu wakati huo sekondari na kisha chuo na sasa nina shughuli zangu binafsi.

    Hivi karibuni nimepata simu kutoka kijijini kwetu kwamba kuna binti mdogo mtoto wa wa yule msichana wa zamani amekuja kwa ndugu zake pale kijijini na kudai kwamba ameambiwa na mama yake kwamba mimi ndiyo baba yake mzazi. Huyo binti amemaliza darasa la saba huko kwa mama yake.


    Habari hii imenishangaza sana hasa ukizingatia kwamba wakati uhusiano wetu unakwisha miaka hiyo ya 1995 hakuwahi kuniambia kwamba alikuwa mjamzito. Na hata kipindi chote hicho hajawi kuwasiliana na mimi kwa chochote wala ndugu zake waliobaki kijini hawakuwahi kuniambia chochote mimi au ndugu zangu licha ya kuwa huwa narudi kijijini mara nyingi.


    Napata wakati mgumu sana juu ya hili hasa ukizingatia kwamba sasa hivi nina familia yangu. Ningependa hili swal liishe kabla halijaleta mchafuko wowote kwenye ndoa yangu.

    Naomba ushauri wenu please.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Simple.

    Compute mara ya mwisho wewe na yeye kujamiiana ilikuwa lini.

    Kisha linganisha majibu na miaka ya huyo binti ambaye anadai wewe ni daddy wake.

    Kama umri wake unaangukia ndani ya kipindi ambacho wewe na mama yake mlikuwa mna do the dew, basi mkapime DNA.
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    wala lisikupe shida si mkeo anajua kwamba ulikuwa na gf before yeye? ama hukumwambia kabisa? kama ulimwelezaga basi mwambie kuna tatizo imejitokeza kwa upole kisha muulize kwa tatizo kama hili tufanyeje? kisha wewe ndipo utakapo mweleza mawazo yako sasa baada ya kumsikiliza na kujua mtazamo wake.
     
  4. kalou

    kalou JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 4,053
    Likes Received: 336
    Trophy Points: 180
    Ungejua umri wa huyo binti(mtoto wako) ingekuwa muhimu sana kabla haujafanya maamuzi mengine.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Why now?
     
  6. m

    mtuporimtupori Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Kwa kweli hicho ndicho kinachonishangaza SMU. Baada ya muda wote huo? Huku ni kutaka kuchanganyana tu.
     
  7. m

    mtuporimtupori Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashukuru kwa ushauri wako. Lakini vipi kuhusu muda uliopita mpaka sasa. Hata kama DNA ikionesha kweli ni wangu, nahisi itaniwia vigumu sana kuupokea huo ukweli.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Vipimo vikionyesha kuwa mwana ni wako basi huna jinsi zaidi ya kuwajibika na kujenga mahusiano ya karibu.
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sasa vipimo vionyeshe kuwa ni wa kwako kisha ukatae majibu ya vipimo ndio vipi?!

    Hujui sababu iliyomfanya amlete kwako sasa, labda ana sababu madhubuti.

    Usikimbie majukumu
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,186
    Trophy Points: 280
    Nyani Ngabu amemaliza.....
    pia kama ni kweli huyo mtoto ni wako, huna haja ya kuhofia jinsi ya kumweleza mkeo, ni kitu ambacho hukuwa unakijua na hukutarajia....pia ni zao la uhusiano wa kale kabla yake, unless kama mke si mwelewa.......

    ila bado najiuliza kama huyo binti kweli alikuwa mjamzito inakuwaje familia yake isikwambie hadi sasa?
    mama wa mtoto yupo?
    kama yupo akueleze kwa nini hakusema?




     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Double K

    Double K JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 908
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Una habari ya kitu kinaitwa DNA?
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kweli kiburudisho chako cha zamani cha kijijini kweli yaani sasa ni miaka unaletewa mtoto kama vipi chukua mwanao huyo anawezakuja kukutoa baadae..
     
  13. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,273
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Watoto wengi wanateseka kwa sababu makosa ya wazazi.
     
  14. C

    Chric dynamic New Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 26, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana kwa tatizo lako, labda niseme hivi unapopata habari za tatizo kamahilo kwanza usipaniki, kaachini tulia then tafuta pesa kidogo mchukue mtoto mkapime DNA. Japo inagarimu kiasifulani chamsingi upate uhakika.
     
  15. Nambe

    Nambe JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 1,456
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Everyone will not get everything,
    This is the RULE of LIFE,
    Dont try to get which is not yours.
    But dont dare to loose which is yours..!
    Understand

    nakushauri uchunguze kwanza ukweli wa hlo jambo kwa kwenda mwenyewe kijijini na kuongea na huyo x wako kuhusu huyo mtoto

    Ongea na mkeo kuhusu hlo coz mie sion shida coz huyo mtoto kama kweli wako alipatikana kabla hujakuwa na yy so naamin ataelewa kama ni muelewa.........

    fanya DNA kuhakikisha kama kweli ni mwanao au siyo.......

    kama ni mwanao be a man, anza matunzo ya mwanao si kifedha tu hata mahusiano yake na ndugu zako wewe, mkeo na wanao wa ndani ya ndoa..............

    Good luck
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    ningekuwa na uwezo ningkuwa King Mswati kwa watoto.

    Yaani vipimo vioneshe wako afu ishindwe kukubali ukweli??? How??

    Mi nadhani mtoto ni faida siku zote??
     
  17. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu ni vyema uende kijijini ukamtafute huyo x-gf wako ili akwambie nini kilisababisha asikwambie kipindi chote hicho..
    Then ukiridhika mkapime DNA..

    Duuh..mwanamke asingiziwi mimba...Ila wanaume kaaazi kweli kweli.
    Pengine utakuta kuna kidume kilishikishwa kuwa ni mtoto wake later on akajakushtuka,ndo maana ameamua aseme ukweli..Huenda ikawa ni damu yako kweli..Usipuuzie mkuu.
     
  18. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #18
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kazi kubwa kama ingekuwa bidada uliyemuacha miaka hiyo kitambo anataka au analazimsha uhusiano ,

    lakini kama anasema ana mtoto wako tena mtoto mkubwaa amekulelea na inaonekana bi mkubwa hana hiyana anaweza kukupa umlee,

    kwahiyo hapo cha kufanya ni kupima dna tu ujihakikishie mtoto ni wa kwako, kisha unamueleza mkeo, atakuelewa tu.
     
  19. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #19
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    hapa naona watu wengi wana recommend kupima DNA ivi mnajua bei ya kupima DNA? mwananchi wa kawaida tu anaweza kuafford kipimo hicho au tunasema tu kwa sababu uwa tunasikia kuna kipimo cha DNA?
     
  20. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #20
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    What is the other option? Unataka akubali bila kujua kwa hakika kama ni wake au sio. Binti kamaliza darasa la 7, akimchukua na kuanza kumtunza atatumia gharama kiasi gani mpaka aanze kujitegemea au kuolewa?

    Halafu hakutakuwa na mahusiano mazuri kama mzee ana shaka na uzazi wa huyo mtoto. Ana sababu za kuwa na mashaka, DNA is the best option. Hata kama ni 5mil, jipige uende.
     
Loading...