Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri na Tiba ya kikohozi na mafua kwa watoto

Discussion in 'JF Doctor' started by Slave, Apr 30, 2011.

  1. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Heshima kwenu wakuu wa jukwaa hili.

    Jamani mtoto wangu ana tatizo la kikohozi kisichopona.Nimejaribu kumpa kila aina ya dawa ninazoshauriwa na madaktari matokeo hupata nafuu kwa wiki moja tu.

    Huyu mtoto ana miaka 3.5 tangu kuzaliwa amekuwa na tatizo la kunyonya vidole hali inayonifanya nidhani kuwa pengine vidole ndio chanzo cha tatizo lake,maana kama mnavyojua watoto anaweza ashike hiki mala kile.

    Kwa ufupi mimi na shemeji/wifi yenu tumefika mahala tunamuonea huruma mwanetu juu ya kumnywesha madawa ya kila aina.

    NAOMBENI MSAADA WENU WAKUU.


     
  2. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tulia hapa hapa wanakuja kukuambia kitu wajuzi wa mambo.
     
  3. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata mie nasubiri huoushauri! najua JF ni kisima cha utaalam na hekima.
     
  4. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    ok susy nipo online full time.
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    jaribu kumpa asali mbichi..
     
  6. Futota

    Futota JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 524
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwanini usimpeleke mtoto kwa daktari akapimwe? tena ukizingatia kikohozi chenyewe ni cha muda mrefu.

    daktari atachukua history na kufanya physical exam, halafu kushauri vipimo vipi vya maabara vifanyike na hatimaye kumwandikia dawa ya kutumia.

    Nakushauri peleka mtoto apimwe na daktari, kulikoni kusubiri ushauri kutoka hapa
    .
     
  7. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Futota

    Mkuu mpaka nafika hapa ujue tayari nilishafanya kumpeleka hosptl ndio maana nahisi pengine dawa zinaweza kuja kumzuru. Kumbuka huwezi kufika hospital ukapimwa na ukatoka bila dawa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. mkuyati og

    mkuyati og JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    mpeleke kwa dk. bingwa wa watoto muh2. inaweza kuwa tb hyo, acha kupoteza tym
     
  9. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Pole kwa tatizo hilo.Mimi pia nilishapata tatizo kama hilo kwa watoto wangu.Dactari mmoja akaniandikia dawa kama kawaida na kunishauri niwe nawachanganyia Asali mbichi na Limau niwape kadri niwezavyo huku wanakunywa dozi yao aliyowapa.

    Huu ni mwaka wa 10 sasa hajaumwa tena kikohozi cha namna hiyo,hivyo jaribu kumpa Asali na Limao nyingi kadri uwezavyo lakini usiache kumpa dozi ya hospital kama ameandikiwa
     
  10. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hi slave,pole sana. Kwenu mna history ya asthma?
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Asali ya nyuki wadogo kijiko cha chakula kimoja, changanya na punje 5 za kitunguu swaumu kilichotwangwa then mpe. Fanya hivyo mara 3 kwa siku.
     
  12. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    UPOPO

    Mpendwa naanza kupata picha kwamba limao+asali+vitunguu swaumu.shukran sana ndg.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    kitu athma kwetu sijawahi ona labda kwa wale ma babu kizaa babu siwezi jua.
     
  14. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    UPOPO

    Mpendwa naanza kupata picha kwamba limao+asali+vitunguu swaumu.shukran sana ndg.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,336
    Trophy Points: 280
    Anatumia maziwa gani?kama ya ngombe simamisha mpe ya soya!kama ya unga badilisha!chunguza na vyakula anavyokula kila siku ubadilishe!Asali nyuki wadogo changanya na tangawizi mbichi iliyosagwa chemsha kwa muda mfupi kisha mpe mtoto asubuhi na jioni kijiko cha chai
     
  16. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ok,anaweza kua na allergy. Plz mpeleke hospitali akafanyiwe full blood picture na allergy test ili mjue. Inawezekana kuna chakula kinamletea hyo kikohozi.
     
  17. Slave

    Slave JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 4,842
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    ok ndugu nadhani ngoja nianze na hilo zen nifuatie hayo mengine. nashukuru.
     
  18. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilisikiaga eti mtoto akikohoa sana na kikohozi hakitibiki ni kwamba ana kimeo. Sina uhakika na hilo
     
  19. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hii imekuwa na matokeo mazuri sana kwa hali uliyoisema ya huyo mwanao 1.kata slace za Limao 2 (siyo ndimu)pamoja na maganda 2. Vitungu maji 2, 3. Vitungu saumu 2, 4. Tangawizi 2.
    Saga mchanganyiko huo kwa brenda au kinu
    Chemsha mchanganyiko huo na lita 2 za maji safi mpaka upate uji mzito. Acha u poe then chuja then weka kwenye chombo safi, iweke kwenye fridge. Chukua kijiko 1 cha chai cha asali changanya na vijiko 2 vya chai vya mchanganyiko huo mpe asubuhi mchana na jioni wiki moja pia ni kinga na hata watu wazima wanaweza kuitumia
     
  20. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ok,pole sana. Kuna dr mmoja ebrahim haji hospital ni mzuri sana kwa hii ugonjwa. Anaitwa dr. Ebrahim
     
Loading...