Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri: Mzee Kingunge ang'atuke Siasa!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by minda, Oct 21, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakuu, kupitia jukwaa hili napenda kumshauri komredi mwiru ang'atuke siasa.


    Nimekuwa nikifuatilia mchango wa komredi kingunge ngombale mwiru kwenye medani ya siasa hapa nchini tangu nilipokuwa mdogo miaka ya 1990s.


    Ama kwa hakika, huyu mwanasiasa ni miongoni mwa wanasiasa wanaojulikana kwenye historia ya nchi hii; hasa kwa upande wa ujenzi wa siasa ya ujamaa wakati wa utawala wa mwl nyerere.


    Nakumbuka sana miaka hiyo ya 1990s, huyo mwanasiasa alisifika kuwa miongoni mwa vinara wa siasa ya ujamaa; mzalendo asiyepingika katika ujenzi wa ujamaa wa kweli na yasemekana alisomea kwa mara ya kwanza, mambo ya siasa ya ujamaa huko algeria kwa ben bella, nchi maarufu ya kijamaa.


    Ikaelezwa ya kwamba kutokana na ukereketwa wa siasa za ujamaa, hasa za ulaya mashariki na soviet, huyu mwanasiasa akaamua hata kuacha dini yake ya ukristo na akaamua kuwa mpagani, kama kanuni za kijamaa za kisovieti zinavyoelekeza.


    Tunaambiwa hata leo hii, huyu babu ni mpagani na kama mtu atamuulizia dini, basi dini yake ni ccm.
    Hata hivyo, bahati mbaya ccm aliyoiasisi sasa siyo hiyo tena, kwani ilishaondoka na mwalimu.


    Pengine mkuu yeyote anaweza kujiuliza ni kwa nini nashauri mzee kingunge ang'atuke siasa.
    Ule wasifu alionao kama mjamaa sasa haupo tena kwa huyu mwanasiasa, kiasi kwamba naona kama kosa kumuita 'komredi', heshima apewayo mjamaa halisi kama akina castro, che guevara, mugabe, chriss hani nk


    Zifuatazo ni sababu zilizopelekea mimi kushauri 'komredi 'mwiru ang'atuke siasa:
    • Ameishiwa haiba ya kijamaa na sasa kilichobaki kama mjamaa ni upagani wake ambao hauna nguvu na huenda akabaki peke yake duniani kwani hata wale wajamaa wa mashariki ni wafuasi wazuri wa dini mfano urusi (orthodox), poland (rc), algeria (islam) nk
    • Amevunja ile kanuni ya 'wazee ni dawa' katika kushauri watanzania juu ya uzalendo na badala yake amekuwa akijikita katika ugomvi usio na msingi na viongozi wa dini mfano hivi karibuni amekaririwa akipondea viongozi wa dini kuhubiri elimu ya urai; aidha miezi michache iliyopita alijiingiza katika ugomvi 'usio wa lazima' na kanisa katoliki baada ya kanisa hilo kupitia idara yake ya haki na amani kutoa waraka unaolenga kuelimisha watanzania juu ya elimu ya uraia, kiasi cha kupelekea chama chake kumpa karipio la 'siri' na kumshauri kupitia nec, aachane na viongozi wa dini..
    • Amehusishwa na kupendelea wanaotuhumiwa kwa ufisadi ndani ya chama chake na kukandamiza wale wanaotetea maslahi ya umma.
    • Amehusishwa na kung'ang'ania kwenye siasa kwa sababu za kufaidika kiuchumi kwani anahusishwa na biashara kubwa kubwa kupitia familia yake, mfano suala la ubungo terminal na machinga complex.
    • Amekuwa mfadhili na muasisi wa dhana ya maslahi ya chama kama dhana kinzani na kinyume cha maslahi ya taifa na kufanikiwa kwa kuona kama maadui wa chama chake wale watakaotetea maslahi ya umma.
    • Alishang'atuka ubunge wa jimbo (kilwa) lakini jk akamteua kuwa mbunge wa kuteuliwa. Alitakiwa 'kumsihi' jk asifanye hivyo kama kweli alikuwa na lengo zuri la kung'atuka, badala yake alikubali haraka uteuzi japo jk 'alimjaribu' ili akatae ili jk aondokane na lawama ya kuacha wazee ambao ni 'dawa'.
    • Wenzake kama akina mzindakaya, kimiti, askofu desmond tutu, mandela nk wameamua kung'atuka kwa heshima. Asisubiri kuja kuumbuliwa kama akina malecela, mungai, kaunda, mporogonyi nk
    • Amekuwa mpinzani wa taasisi yoyote inayojitokeza kutoa elimu ya uraia kama nilivyoeleza hapo juu. Je umbumbumbu wa elimu ya uraia kwa mzee kingunge na chama chake ni mtaji wa kisiasa? - yaani ndio kusema kwamba kutoa elimu ya uraia ndio kutasababisha 'kumshika mkono kipofu' ili ashtuke?
    • Katika miezi ya hivi karibuni, kingunge amekuwa akimpinga na kumpondea baba wa taifa na azimio la arusha (siasa ya ujamaa) na badala yake amekuwa akifagilia zaidi azimio la zanzibar.
    • Awapishe vijana ili nao waoneshe uwezo wao. Japo ni kikongwe, huyu babu ndiye kaimu kamanda ya uvccm baada ya 'kumpindua' malecela.
    • Ongezea...!


    updates;
    1. novemba 25, 2010:
    hatimaye jk amemtupilia mbali huyu mzee kwa kumnyima ubunge wa kuteuliwa na hatimaye uwaziri kama jk alivyoteua baraza lake la mawaziri jana 24 novemba, 2010. ni wazi sio jk tu bali watanzania wengi tungependa kumuona huyu mzee aking'atuka siasa na kama tatizo lake ni ulaji basi apewe kitengo ndani ya chama chake ambacho ni tajiri sana kimapato.


    wakuu mnasemaje?
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Bado ana njaa kali sana huyu mzee, bonge la mnafiki
     
  3. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kingunge hanashida, wanaomteua kuwa mshauri wao ndo wanamatatizo. Kwani wewe ukiombwa ushauri unaweza kataa?
     
  4. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Ukweli wa mambo ni kwamba, bila Mzee Kingunge leo hii mkwere asingekuwa Rais wa nchi hii!! Kwa sababu hiyo basi ,utegemee kuwa Ngombale ataondoka Ikulu siku moja na huyu mkwere!!
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Atakufa njaa mzee wetu mwache apumzike hapo ccm........asije akanyang'anywa mradi wa pale ubungo
     
  6. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alisha nyan'ganywa mkuu.
     
  7. M

    MJM JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Pinda alikwishampa teke la uso
     
  8. A

    Anold JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna mambo pengine anayaweka sawa hapo ccm. Inawezekana mchango wake bado ni muhimu kama ambavyo tunamkumbuka mwl, Nyerere. Tujivunie kuwa na wazee kama mwilu maana faida ni kubwa kuliko hasara.
     
  9. A

    August JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    anatumika kama kinga dhidi ya tuhuma za ufisadi, matokeo yake yeye mwenyewe kawa fisadi rejea kampuni ya makusanyo ya stendi ya ubungo na tanzania parking services katika ya jiji la dari saalam, ndio mwenendo wa ccm kukatia kipande cha mnofu na kulindana yakikuzidia mahali
     
  10. minda

    minda JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    unasemaje kuhusu mzee huyu kujihusisha na mivutano na viongozi wa dini? hivi karibuni amekaririwa na vyombo vya habari akimshutumu bw kakobe wa full gospel...
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kamusi yake haina neno kung'atuka.
     
  12. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    yeye ni ngao ya mafisadi hasa kikwete, usishangae akateuliwa tena waziri asiye na wizara maalum
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Mwaka 1971 alikuwa mkuu wa mkoa wa Arusha; hiyo ni miaka 40 iliyopita!! Sijui kama ndugu mtoa mada unalijua hilo.
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Damn! is this true??? Yaani bado JK akamteua kuwa waziri!!!!!!!
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nadhani hapo pekundu umekosea kidogo neno sahihi ni busara
     
  16. C

    Chamkoroma Senior Member

    #16
    Oct 23, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Is a blinded man, has no vision or a pain for the people, I'm feeling vomittting when I hear this name, how can man feel good for the Fisadies and bad for the poor TZs, any person who doesin't fear God he can't fear people at all, God is a craeter, Mwiru is a creature, who should be feared? I don't see any of his contribution to the country let him as he is.
     
  17. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Mfumo wa uongozi wa nchi ni Chama kinachoshinda ndicho kinachounda serikali sasa wewe unataka maslahi ya chama yasiwekwe mbele?
     
  18. minda

    minda JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    nilikuwa sijui mkuu. ebu ona sas. je, hii idea ya kurithishana wazee kwa vijana ni wazi haitafanikiwa kwa sababu hawa wazee wanataka kuzikwa kwa fedha za walipa kodi.
     
  19. minda

    minda JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    ni kweli hayo ndio matakwa yangu; - a vain hope?
     
  20. minda

    minda JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hatimaye jk aua nyani kwa kuangalia pembeni; amemtupilia mbali huyu mzee kwa kumnyima ubunge wa kuteuliwa tofauti na alivyofanya mwaka 2005 na kumpotezea kabisa kwenye baraza lake la mawaziri alilotangaza jana 24 novemba, 2010.
     
Loading...