Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri - Mtaji wa Mradi wa Kufuga Kuku wa Kienyeji

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Riwa, Aug 1, 2012.

  1. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nina shamba la ukubwa wa hekari 4 katika kijiji cha Vikawe karibu na Mapinga Bagamoyo ambalo nimelisajili kwa hekari mbili mbili (yaani lina hati mbili), ambalo nataka kuanzisha mradi wa ufugaji kuku wa kienyeji (lakini kwa njia za kisasa). Nahitaji mtaji wa si chini ya Tshs 15m ikijumuisha kuweka mabanda na uzio.

    Swali: Je, ninaweza kutumia hati hizo za umiliki ardhi hiyo kama bond kuweza kupata mkopo benki kwa ajili ya mradi huo? Kama jibu ni ndio, basi ni benki ipi/zipi hizo?
     
  2. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    La mkopo sijui...........vipi kuhusu maarifa ya ufugaji hao kuku, kama wahitaji ujuzi tunaweza kushauriana.
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ninahitaji...nimeshaperuzi thread nyingi tu humu JF zinazozungumzia masuala ya ufugaji, nimepata elimu ya kutosha lakini pia nitahitaji msaada wa kitaalamu kudesign mradi mzima. Nimeona contacts za Consultants wanaotoa msaada huo, na naplan kuwasiliana nao iwapo nitapata uwezekano wa kusecure loan kwa ajili ya huo mradi.

    Naitahitaji ujuzi wako pia. PM.
     
  4. O

    Omugurusi Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bank nyingi hazitoi mikopo ya ufugaji ila jaribu TIB kwenye dawati la Kilimo Kwanza. Majibu utakayopata tushirikishane kaka.
     
  5. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kama utaenda TIB ujiandae kuweka uvumilivu na stress.. maana inaweza ikakuchukua miaka 3 mpka 5 kufanikisha kupata loan pale. TIB sijui wapo kwa ajili ya nani ila wako wanaurasimu wa hali ya juu sana mpaka wakupatie loan..hata zile disbursements hawatoi kwa wakati, wakati miradi ya kilimo unatakiwa uwe makini sana kwenye timing..
     
  6. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    hebu jaribu kwenda offisi za sido wanatoa hi mikopo ya ujasilia mali wakati mwingine unapewa jumla si mkopo kuna wafadhili pale nusanusa upate the right personal
     
  7. M

    Mzee Mukaruka Senior Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 183
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Re: Ushauri - Mtaji wa Kufuga Kuku wa Kienyeji.
    Hebu nenda pale kanisani Mikocheni B - Mama Lwakatare, wana programu ya kusaidia wajasiriamali kama wewe na wanatoa mafunzo na mikopo au wasikilize kila Jumamosi saa 3-4 asubuhi Praise Power Radio wana kipindi chao kinaweza kuwa enlightener kwenye issue hii. WAONE THEN GIVE US FEEDBACK!
    ALL THE BEST!
     
  8. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ahsante kwa michango yenu wandugu, nitaifanyia kazi. Sehemu nilizojaribu so far zinaonyesha kwamba si kazi rahisi kupata loan kwa ajili miradi ya kilimo na ufugaji, hata mradi wako uwe umechrwa perfect vipi.
     
  9. andate

    andate JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    I hope utapata right place kukopa. Ila epuka kukopa kwa watu kama wakina Papaa Msofe.
    Kila la heri kwenye biashara yako.
     
  10. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    ni wazo zuri sana la kijasiriamali. Andaadodoso lako kisha uende pale DSE (Dar Stock Exchange) nilimsikia mkurugenzi wao akiongea kwenye media kwamba wanatoa mikopo tena yenye riba nafuu kuliko bank. Na alit
    abainisha kwamba Bank nyingi zinakopa fedha ambazo zinakwenda kutumika kama mikopo kwa watu.

    Mkuu hii ilikuwa ni two yrs ago naamini policy haijabadilika na kibaya tunahofia sana kujaribu.
     
  11. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2013
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu Riwa vipi ulijaliwa kuanza mrdi huu? Tungefurahi kupata maujuzi!
     
Loading...