Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri kwa wanaume: Ukitaka kupata raha ya dunia.....oa mmasai

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Jasho la Damu, Jul 18, 2011.

  1. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Wasalaam wanajamviHakika wanaume wengi tumekuwa tukipata tabu sana katika kuchagua makabila ya wanawake wa kuoa napenda kuwaambia masai is the best tribe. Ukioa mmasai utalipa ng'ombe 10 na Mbuzi 60 na huyo Mama wa Kimasai ana wajibu kuzalisha mara mbili ya hiyo mahali ili amwezeshe mumewe kupata mahali ya kuoa mke wa pili naye wa pili atazalisha ili mumewe aoe mke wa tatu...etc. Huu ni utamaduni wa wenzetu wamasai na wake hao wanafanya hivyo ili wasaidiane majukumu ya kulea familia.Hii si ndo raha jama
     
  2. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Baba katika familia ya Kimasai kazi yake Kubwa ni kuhakikisha ulinzi wa familia na mali zake pamoja na kuzalisha watoto tu kwani majukumu ya kulisha na kulea familia, kuchunga mifugo, kutafuta mahala pa kuishi na kujenga nyumba ni ya mama siyo Baba.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,044
    Likes Received: 5,238
    Trophy Points: 280
    Du..........
    Tutapona ukimwi kweli?
    Maana kila kibanda cha hao wake zako utakuta mkuki umechomekwa kwa nje halafu ndani njemba zinamega wake zako.
     
  4. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    He he he heee Mmasai hafi kwa ukimwi labda Simba au umesahau Babu wa loliondo alipata dawa toka kwetu.
     
  5. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Loh! sasa mume anakua yupo yupo2? kama kweli makabila mengine wanafuja wanawake basi, sasa huyo mwanamke atapata wapi mda wakujiangalia afya yake na kujiweka sawa kama kazi zote hizo yeye? ah mie naona nisingeolewa na hiyo kabila hata kama ningekua Mmasai.
     
  6. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Fahari ya mwanamke wa Kimasai ni kuzalisha mifugo kwa wingi na kumpatia mumewe utajiri mkubwa.
     
  7. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Utamaduni wa Kimasai ni Tofauti sana na makabila mengine na mmasai aliyepata elimu mara zote ukifuatilia background yake utakuta ni yule aliyewai kupoteza ngombe, mbuzi ama kondoo wakati anachunga hivyo uonekana mzembe na hana akili kwa hiyo soln ni kumpeleka shule akaelimike.
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Acheni upuuzi nyie.
    Manina.
     
  9. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    utumbo mwingine huu hapa
     
  10. CPU

    CPU JF Gold Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Aiseee
    Yaani mwanamke wa kimasai ni kama punda???
    Yaani mnajua kuzalisha tu, kulea je?? Utaweza kusomesha watoto wote hao??
    Acheni kuongea madudu, alaaaa!
    Mcccchhhhhhhxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx!!!
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nimepita alafu sioni mlango wa kutokea... Dayme!!!
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    hebu nikatafute sasa
     
  13. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Kukeketa wanawake wameacha.
     
  14. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hii nyie ni watanzania au mlipo kuna umeme achani ujinga
     
  15. charger

    charger JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu huo utamaduni unawafaa wamasai sio kila mtu mmasai bana
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    wakati huyu mwanamke anazalisha mwanaume anafanya nn?

    Au ndo mambo ya kulelewa?(samahan wamasai nahtaji ufafanuzi tu)
     
  17. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    duh kweli Bongo tambalale...kweli unafanya mwanamke awe kizalisho wewe? Ulaaniwe na mungu hata shetani pia akulaani...
     
  18. RR

    RR JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Na wamasai wanatoaga upupu kama huu sio.
     
  19. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hiv ngeleja time hii anafanya nini wakuu!???? Au anachakachua????
     
  20. wende

    wende JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nooooooooooooo!
     
Loading...