Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri Kwa Wanaume Tu! Je Ushaisikia Tiba Hii?

Discussion in 'JF Doctor' started by Michael Scofield, Jan 27, 2012.

  1. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huyu Doctor Mwisho Sijapata Kuona.
    Kumbe kujichua Nayo Ni Tiba?
    Funguka nacho kisa hiki:

    Kuna brother wangu ametoka kijijini kama miezi miwili nipo nae Town, Kabla ya hapo hajawahi kuwa mbali na familia yake hata siku mmoja.

    Sasa hivi majuzi akaanza kusumbuliwa na maradhi, mara tumbo, mara kichomi, mara misuli imebana...! itena hali ikachange ghafla akawa anadai anasikia maumivu makali sana yanaanzia chini ya kitovu yanashuka mpaka kwenye makende.
    Tukamuwahisha hospital, akafanyiwa vipimo hamna kitu, kila dawa akipewa haimsaidii ndio kwanza ugonjwa kama unaanza upya bro analalamika, madaktari wakawa wamechanyikiwa.

    Akaja Daktari mmoja, mtu mzima. umri umekwenda, akamuuliza mgonjwa jinsi gani alivyoanza kuumwa, na kama ni hali ya kawaida, mgonjwa akasema ajawahi kuugua kwa jinsi anavyojisikia. Daktari akamuuliza mambo mengi tu, historia yake na mengine niliona kama ni upuuzi.
    Akanambia nimchukue mgonjwa nimpeleke bafuni, mara yeye akaja namafuta akamwambia mgonjwa apige punyeto!
    Mie na mgonjwa tunashangaa! Daktari yuko serious anamaanisha anachokiongea. Mgonjwa hana jinsi ikamlazimu kufanya kile Daktari alichokisema. Bahada ya kutoa manii, Daktari akamwambia mgonjwa akapumzike aje apige tena Nyeto.

    Bahada ya masaa kama manne mgonjwa akaanza kusikia nafuu, ile hali imeachia na maumivu ya misuli katika mapaja inapungua.
    Daktari akamwambia mgonjwa ahakikishe mpaka asubuhi ashatoa goli tano.
    Ndugu zangu kunakucha mgonjwa mzima narudi nae nyumbani, Bro aibu imemshika ukichulia age yeye ana miaka 58 na mimi dogo 30, Ila bro ni mtu wa mkeka sana, sasa tangu aingie mjini hata kariakoo ajafika, yeye kajifungia getini.

    Maelezo ya Daktari kuhusu ugonjwa uliokuwa unamsumbua bro sitaweza kuyaweka hapa, ila kikubwa bro zilimjaa ndio maana zikamtia ugonjwa.

    Ndio na mimi nauliza kumbe zikizidi ni ugonjwa?

    N:B
    Ni hali iliyomtokea rafiki yangu
     
  2. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    mhhhh duh Tiba nyingine zinahitaji ujasiri kuamini na kuzifanyia kazi, make tunaambiwa kupiga nyeto ni noma
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 145
    everything in excess is harmfu/less :)
     
  4. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kweli nyeto ni noma, lakini tiba ya jamaa ilitakiwa ni lazima manii yatoke ndio yaliokuwa yanamsumbua.
     
  5. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo una mpango gani endelevu wa kumsaidia kumwepusha na recurrence ya huo ugonjwa wake hapa mjini?
     
  6. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zikizidi ni balaa mana zinakufanya kama mwehu vile.
     
  7. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa hapa town sina cha kumsaidia kwanza bro kaniacha mbali sana kiumri, ni sawa na mzazi hauwezi mwambia aende walau Sudan au Kimboka akachukue wa shaa shaa, Pili bro mtu wa mkeka kwanza nilirahisisha stori kumkubalia Daktari ilikuwa mbinde sema ni mtu mzima mwenzake walielewana.
     
  8. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sure mtu wangu!

    Kumsaidia ni yeye kurudi kijijini kwa mke wake!
     
  9. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hapo unamaanisha kwamba ni mtu swala sana au?
     
  10. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    In fact Dactari yuko sawa jamaako alikuwa na stress za mapenzi ,stress zinasabisha maumivu ya tumbo, uchovu ,kupiga punyeto kunasababisha secretion ya serotinin ambayo ni mood control au brain regulation ina reduce stress sometime inaondoa kabisa
     
  11. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndio maanake mkuu!
     
  12. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mmh, kushuhudia mtu mzima anapigishwa punyeto must have been a very traumatic experience....
     
  13. m

    mbambaguy JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimejfunza k2 cz hali ka hyo huwa inanisumbua sana na tangu kuzaliwa kwangu cmjui mcchana!
     
  14. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Umeonaeeeeeeeeee!
     
  15. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #15
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Dah!!! Ishi uyaone....
     
  16. B

    Bettina Member

    #16
    Jan 28, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    What happens when u don't have a wife!!{see attached foto evidence}
     

    Attached Files:

  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Duh! hii mpya kabisa. sijawahi kuisikia tokea nizaliwe
     
  18. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #18
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Duh! Hao jamaa ni noma,yawezakuwa mabusha hayo mkuu!
     
  19. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na huyo dokta mpake afikirie kukupa mtu huduma ile walahi kama angekuwa kijana mwenzio mnatoana nduki.
     
Loading...