Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri kwa wanaotaka kuoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MZIMU, Jun 10, 2011.

  1. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    je wewe ni kijana ambae umefikia umri wa kuoa?. Kama jibu ni ndio kabla hauja chagua mchumba, zinga tia mambo ya fuatayo.
    1.kabla ya kuoa, unatakiwa uwe na shughuli yoyote halali, ambayo itakua inakuingizia kipato.
    Umuhimu wa hili nadhani upo wazi sana, bila kua na kipato huwezi kujitegemea. Kujitegemea ni kufanya kazi ya halali na kuweza kupata mahitaji ya lazima kwa binadamu( chakula, malazi na mavazi), mahitaji muhimu(afya na elimu) na mahitaji ya ziada( simu na gari).

    2.usije ukafikia uamuzi wa kuoa, kwa sababu unahamu ya kufanya ngono. Mara nyingi sana vijana huamua kuchukua uamuuzi huu mgumu ili aweze kujiridhisha kingono na mwanamke flani ambae kwa wakati huo amemtamani sana kufanya nae ngiono, lakini mazingira ya kumpata yana masharati ya ndoa. Hivyo kijana ana amua kuao ili akaridhishe hamu yake ngono.
    Madhara ya hili, hamu itakopo isha, na kuona kua mkewe ni mwanamke wa kawaida kama wana wake wengine, na ikatokea mwanamke mwengine zaidi yake, hapo matatizo, ndoa huvunjika ilihali, msha zaa watoto.

    3. kabla ya kuchagua mchumba, lazima ujue sifa za mwanamke unae taka awe mke wako, na mama wa watoto wako. Zianishe sifa hizo wewe mwenyewe au kwa ushauri wa watu wenye hekima, na uzijue sifa hizo kwa moyo. Kwa hiyo mwanamke yoyote atake jitokeza au kukuvutia, lazima ulinganishe na sifa unazo zitaka.
    Inabidi uwemakini na hilo. Utakutana na wanawake mtaani kwenu, shuleni au kazini. Nilazima uhakikishe kua mwanamke huyo ana sifa unazo zitaka na sio vinginevyo,Kama ushawishi wa marafiki, au ushawishi wa mwanamke mwenyewe au vinginevyo.
    Ukikosea hapa, utakuja kujuta wakati
    "it is too late"
     
  2. LD

    LD JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sawa sawa kabisa, na sisi tunaotaka kuolewa tufanye hivyo hivyo? Au tuwasubiri wanaotaka kuoa waje.
     
  3. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    soma kipengele cha tatu!
     
  4. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkulu nimeikubali point no3 umelenga mule mule panaponisumbua lakin thank GOD leo unenikumbusha !
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    point noted
    thanks.
     
  6. Kichwa cha panz

    Kichwa cha panz Senior Member

    #6
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Jirani darasa zuri sana je una experience na kada hiii nini au yalikukuta?
     
  7. fikirini

    fikirini Senior Member

    #7
    Jun 10, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nitajitahidi, asante kwa ujumbe. ila tukumbuke, sifa/wasifu za mtu hubadilika siku hadi siku. hivyo tusisahau kumshirikisha aliyetuumba na kutuleta hapa duniani kwake. amen
     
  8. jockey emmanuel

    jockey emmanuel JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    thnx 4 da aDVICE
     
  9. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Nimekupata MZIMU, ila nachoomba kama utaweza kututolea mifano ya sifa za mwanamke ninayemtaka kwa kifupi lakini, sijui kama umenipata?
    Kwa ujumla tupo pamoja mkuu!
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Thead yako imeenda shule mkuu hongera,lakini humu watu hawapendi mambo ya msingi kama haya ndo maana hawachangii,hebu angalia zile thread za ajabuajabu,utachoka!
     
  11. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hata kwanyinyi waolewaji, pia kuna vigezo vya kuzingatia kabla ya kukubali kuolewa tu, wengi wenu kutokana na ukali wa maisha. lakini hilo tutaliongelea kwa kirefu. Hivi karibuni.
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ushauri mzuri...zingatieni!
     
  13. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kaka mimi nimefanya utafiti wa kutosha katika hilo. Hasa point no. 3 ndipo watu hukosea. Hufanya papara.
     
  14. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    yan nimekupata kabisa yan unachokisema ni kwel kabisa yan yan kwel kabisaaa
     
  15. s

    shoshte Senior Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umesema ukweli ila tusiahau kumshirikisha Mungu kwa hilo
     
  16. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    papa mopao. Binadamu tupo tofauti sana. Kwahiyo sifa mwanamke wa kuoa pia ziko tofauti. Haziko general. Ni very specific. Lazima uziangalie kwa jicho la rohoni.
    Ushauri wangu hapa,
    skip the obvious. Angalia zile ambazo yeye mwenyewe, au watu wengine hawazipi attention. Those are real characters. Their are inborn, not reharsed.
    hapo sina ushauri kwani inategemea na wewe mungu alivyo kuumba.
     
  17. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    te

    shost, kimsingi, the almighty God alisha maliza kazi yake kwa wanadamu. Ndio maana tuta kwenda mpaka mwezini. It is just a matter of using reasoning.
     
  18. delabuta

    delabuta Senior Member

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante mkuu ushauri wako ni mzuri na wa kweli.
     
  19. yatima

    yatima JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ubarikiwe kwa mafundisho mazuri - laiti ungefanya "seminar" kwa vijana wetu
     
  20. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Wapi wanachaguliwa hao wachumba?
     
Loading...