Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri kuhusu mkopo wa gari

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Uda, Dec 19, 2010.

  1. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari wanajf;
    mimi ni mtumishi wa umma na kipato changu ni Tsh 400000/=(take home)
    nataka kukopa mojawapo ya gari hizi forester/ suzuki escudo/corona premio.
    Naomba ushauri kama kuna sehemu naweza kupata mkopo wa aina hiyo(achilia mbali kukopa fedha taslimu kutoka bank)
    msaada jamani nshachoka kupanda dala dala.
     
  2. K

    KIBE JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wapo wanaokopesha,ngoja tukufanyie utafiti
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,238
    Trophy Points: 280
    mimi naomba nikushauri kwenye gari.....kamata corona premio.....forester mmmmmh...no...suzuki sina uhakika
     
  4. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #4
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Tafuta corola limited itaendana sana na kipato chako hasa katika fuel consuption and spare parts zake ni nafuu sana. Achana na Escudo maana spare ziko juu na kupata ambayo iko order kwa sasa si chini ya Mill 6..
     
  5. G

    GOODGRACE New Member

    #5
    Dec 19, 2010
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa kuomba ushauri wa jambo hili, mimi nami nasubiri ushauri huo niufanyie kazi kwani nina shida hiyo na pia hata kwa vipato twafanana, naomba pia wana forum wenye uzoefu wa process za kupata exception ya kodi kwa watumishi wa umma atusaidie ushauri tafadhali.
     
  6. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye forester mbona umeguna,tatizo ni bei,spea au unywaji wa fuel?
     
  7. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    thanks kwa ushauri .
     
  8. D

    DrMosha Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    May be we should ask a fundamental question.
    Out of your take home salary of Tshs 400,000/= how much are you ready to spend on the car?
    you can then split the sum onto 3 parts; loan re-payment, services and maintenance; insurance, road tax, etc. and fuel
     
  9. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nina uwezo wa kulipa 300000/=
    kwa mwezi.
     
  10. n

    njemba fulani Member

    #10
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh ebana yaani we unaingiza 400000 na unataka kulipa laki 3 kila mwezi kwa ajili ya gari au we ni kafisadi flani hv kuna sehemu unataka kuwa unachota fwedha,maana haingii akilini kubaki na matumizi ya laki 100000 kwa mwezi,otherwise utuambie kipato chako halisi,kama ni laki 4 ni bora uvumilie na daladala mpaka uwezo utaporuhusu la sivyo lazima ije kula kwako tu
     
  11. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,576
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Usipate tabu nenda nabarua kutoka kwa mwajiri wako ipeleke benki ya wanawake utapewa mkopo bila rongorongo!!
     
  12. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Huyu anahitaji mkopo wa Gari...

    Hivi kuna huduma hizo hapa TZ? Nahisi hilo gari by the tym unamaliza kulilipia inakuwa kama umenunua magari mawili
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hivi hii bank ya wanawake inakopesha wanaume?afu mikopo yao si inahusiana na ujasiliamali.
     
  14. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,576
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Wanatoa mkuu kama nikuhusu mikopo ya gari aende ACB Banki wanatoa mikopo ya magari,nyumba ila kwa maelezo yakina aende huko watampatia zaidi terms nizile lazima uwe na granta,hasa mwajiri!!
    Namkopo wowote ujue unalipa mara moja nanusu!!kwani kunakitukinaitwa risk loan insurace!!
     
  15. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ikiwezekana hata kula nyasi lakini gari lipatikane.sio kila kitu ufisadi jamani.
     
  16. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2010
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hongera mkuu kwa kuamua kujikwamua. Ila pole pia kwa mihangaiko.

    Kotokana na kipato ulichoweka hapo juu, ningekushauri utafute gari isiyozidi 1500cc kwa sababu zifuatazo.

    1) Ushuru wa TRA (Road License) ni nafuu kwa gari ndogo < 1500cc
    2) Uta-save pia kwenye mafuta. Matumizi makubwa ya gari yapo kwenye mafuta, na sio service wala spea.
    3) Service ya engine ndogo ni bei ndogo sana, tofauti na engine kubwa.

    Kwa collora Premio, sijawahi ona yenye engine ya 1500cc, ila nafahamu ipo ya 1600cc na ulaji wake wa mafuta ni mzuri sana. Spea pia zipo na bei ni nafuu sana. Ila kuna Premio za 2000cc, hizo sifahamu utumiaji wake wa mafuta ukoje, labda mdau mwingine atufahamishe.

    Ila pia, unaweza jaribu Toyota Raum, ni 1500cc na utumiaji wa mafuta ni mzuri. Spea pia zipo nyingi na bei ni nafuu. (In fact, Raum inatumia spea za corrolla, na engine yake ni ile ile ya Toyota Starlet)

    Mambo mengine ya jinsi ya kupata mkopo, ngoja tusubiri wadau tuone wanalipi la kuchangia.
     
  17. n

    njemba fulani Member

    #17
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hamna tatizo mkuu kweli unaonyesha umechoka daladala,sikumaanisha we ni fisadi nilipitiliza kidogo,tuko pamoja
     
  18. semango

    semango JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2010
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tafuta toyota starlet au vitz.ndio gari za vipato vyetu vya level hiyo.tena sisitiza upate yenye engine aina ya v.v.t-i. ni nzuri sana hizi engine kwa power na fuel consumption.ukubwa wa vitz au starlet ni kati ya cc 900 na 1200.ni ndogo lakini utaenjoy kua na gari kuliko escudo au forrester ambayo utajikuta unalazimika kuizima kwenye foleni ili kuokoa mafuta
     
  19. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    acha fujo unauliza ufisadi nchi hiii! ni sawa na anaeuliza eeeti kwani Dr Slaa aliibiwa kura wakati inaonekana live!
     
  20. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tafuta toyota duet ndiyo saiz ya kipato chako .
     
Loading...