Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri kuhusu kilimo

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Khokhma, May 5, 2012.

  1. K

    Khokhma Senior Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwanza napenda kuwapa pole watz wenzangu kwa majukumu ya kulijenga taifa letu. Mimi ni kijana ambaye nimeajiriwa na kampuni moja hapa Arusha lakini napenda sana niweze kujiajiri na kusaidia wengine kupata ajira. Kwa muda mrefu nimekuwa nikitamani kujiingiza katika kilimo, ombi langu kubwa kwenu wadau naomba mnisaidie yafuatayo
    1.ni maeneo gani ambayo yanafaa kuwekeza kilimo cha mazao ya chakula
    2. Gharama za kuandaa shamba hadi kuvuna mazao na nataka nianze na heka 50
    3. Ni changamoto gani ambazo zinakabili sekta ya kilimo
    5. Mambo gani haswa ya kuzingatia kabla ya kuwekeza kwenye kilimo
    Tafadhali wadau wanaoelewa maswala ya kilimo naombeni mnisaidie..nashukuru na Mungu awabariki wote.
     
  2. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,693
    Likes Received: 1,282
    Trophy Points: 280
    hUIJUI JOGRAFIA YA NCHI YAKO? AU MTOTO WA GAMBA!

    MIKOA INAYOLIMA MAZAO YA CHAKULA NI
    IRINGA,
    MOROGORO,
    RUKWA,
    MWANZA,
    KIGOMA,
    MBEYA.
    UKIFIKA OFISI ZA TAKWIMU MKOANI UTAPATA INFORMATION ZOTE.
     
  3. K

    Khokhma Senior Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    thnx mkubwa bt me sio gamba
     
  4. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkoa wa Ruvuma pia umo.
     
  5. Free 4 Life

    Free 4 Life Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia wizara ya kilimo au ofisi ya kilimo ya mkoa husika wanaweza kukusaidia sana kwenye hili. Kila la kheri
     
  6. T

    Toyotatz Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vilevile unaweza ukapitia website ya wizara ya kilimo
     
  7. D

    Dine Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mm nakushauri uje kgm kwani hali c mbaya kwa mazao ya chakula yote yanakubali
     
  8. K

    Khokhma Senior Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ntajipanga nije na nitafanya kama wadau walivyonielekeza
     
  9. M

    MtuKwao Senior Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Oct 7, 2006
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    www.kilimo.go.tz
     
  10. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,153
    Trophy Points: 280
    Hakuna mkoa ambao haulimi mazao ya chakula. Lakini ushauri wangu ni kwamba uanze na ekari 10 kwanza. Msimu unaofuata unaongeza mpk 25 unaenda ukiadjust kidogo kidogo. Nakushauri hivyo kwa kuwa hali ya hewa ya A.Mashariki ni tatizo pia. Kuanza na ekari 50 from scratch ni hatari ikiwa unakusudia kulima kibiashara. Wengi huanza na ekari 5 kwa msimu wa kwanza halafu unaofuata unakuwa umeshajua upepo unaelekea wapi
     
Loading...