Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri juu ya marumaru (tiles )

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Nyati, Feb 6, 2012.

  1. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Wakuu HERI YA MWAKA MPYA.

    Nimeelekezwa kuwa kuna tiles za china ambazo ni Grade1 ambazo ni nzuri na zinapatikana kwa bei nafuu maeneo ya Kariakoo. Hivyo naomba mwenye details juu ya hoja hii ambapo nimeelezwa kuwa kama unanunua zaidi ya SQ metre 100 wanakuuzia kwa bei ya jumla ambayo ni nafuu kidogo.


    Hivyo naomba msaada kwa wale waliokwisha kutumia hasa juu ya ubora, aina (nimeambiwa kuna Granite ama kitu kama hicho)na bei kwani kwa tiles za Spain nimechemsha SQ1 53,000/= nimeshindwa. Pia ushauri mwingine wowote juu ya hili nitashukuru

    Natanguliza shukrani
     
  2. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Nyati,
    Kwa uelewa wangu..Granite tiles ni aghali kwa kuwa ni cut and polished granite ( a rock). Mara nyingi tiles za Spain ni cut and polished rock material wakati za china ni systhetic au kwa maana nyingine ni udongo uliochomwa na kuwekewa marembo. Udongo wa namna hii ni kama ule wa Kisarawe Kaolin mine. Hivyo angalia mfuko wako unakuruhusu vipi
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    kama unataka za china ya nini uende kariakoo? Nenda monalisa, utanunua kwa bei ya jumla, chagua unazotaka kutokana na mfuko wako then utaenda kufuata mzigo wako godauni. Maana hata hao wa kariakoo wao wanachukua huko huko.

    Kuhusu za spain aina uzoefu nazo mzee mi nimezoea za kichina
     
  4. LUPITUKO

    LUPITUKO JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 220
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Dah Mazungumzo ya kichina china haya! Okay mi napita tu.
     
  5. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    AKHSANTENI SANA MKUU amoja na Mzee wa usafi. Hivi Monalisa ni wapi. Naomba maelekezo jinsi ya kufika.
     
  6. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mkuu ulipotaja Monalisa kuna kitu umenikumbusha. Hivi hawa jamaa wako katika kundi gani? Ni wafanyabiashara wa kawaida au ni wawekezaji? Je wawekezaji wanapashwa kuweka hesabu sahihi za transaction zao? Nauliza hivyo kwa kuwa nilielekezwa kwenda hapo Monalisa na jamaa yangu kwenda kununua board fulani kwa ajili ya ujenzi. Tulikubaliana bei na nililipa pale. Walinipa kikaratasi kimeandikwa kwa lugha ya kichina na kunielekeza kwenda Chang'ombe kwenye godown lao kupakia mzigo. Nilipofika Godown, niliwaonyesha hicho kikaratasi na wao walinipa huo mzigo. Delivery note waliyoniandikia pale godown, ilionyesha kwamba nimenunua huo mzigo katika duka fulani la hardware kariakoo. Pesa nilizolipa karibu 15M sikupewa receipt wala nini.

    Kwa mtindo huu hawa jamaa si wanakwepa ushuru? Hata VAT hawalipi kwani malipo yangu hayakuwa na receipt.

    Je kuna mwingine hapa JF aliyewahi kukutana na ujanja wa hawa wachina?

    Tiba
     
  7. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nenda Hugo Tiles wapo Nyerere Road ilipokuwa ofisi ya exide those days. Next to Tansoma Hotel. Hapa nimewahi nunua tiles kwajili ya ujenzi wa kibanda cha wazazi kijijini, so far niko happy na tiles zao. Kwanza ubora ni mzuri, gharama ni ya kati, hazitelezi kama za kina huhaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  8. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu monalisa wapo opposite na shoprite ya kamata!kuhusu bizz za wachina ndio zao hizo!risit hawatoi wala nn!nshawah kumkomalia mchina kariakoo atoe risit ya tra,bahat yake umeme ulikua umekatika!wasanii kweli yanh
     
  9. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hONGERENI KWA KUJENGA
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    nyerere road,maeneo ya kamata
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    ni kweli wanatoa risiti/karatasi/delivery note za kichina. Ila sikuwahi kuzichunguza. Subiri niitafute niicheki tena.

     
  12. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Unaonekana una test na traditional, execuisite structures, that's good. Have u tried tanga stones? Hizi ziko za designs nyingi zikiwemo hata za floor, ukizitumia na kuzipa polish yake vizuri, they look so nice, na bei zake ni nzuri na affordable, kwasababu fuso ya around 12tons wana deliver mpaka site kwa 1.1m ujazo ambao utafanyia kazi kubwa sana.
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    tanga stones? Ndo naisikia kwako. Tuelezee utufumbue macho

     
  14. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Yale mawe yanayouzwa barabarani ndiyo yanaitwa hivyo.

    Ila leo umenipa idea mpya yale mawe yakipigwa polish yanakuwa safi sana
     
  15. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Thanx for the info. Keep my eyes on this thread
     
  16. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Thanks Mkuu, if possible ni PM unipe details zaid hasa juu ya availability hapa Dar na fundi kama unamfahamu

    Thanks
     
  17. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Hongera kaka,unajenga na maisha haya magumu??kweli tumetofautiana...mm kula tu inaelekea kunishinda
     
  18. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,106
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Jamani tuelewesheni! Kuyapiga polish hayo ma-Tanga stones si sawa na mawe hayohayo kuwa POLISHED. To polish the stones means they have to be cut into desired size(s) and sand them (piga msasa wa nguvu) prefarably kiwandani. Sasa gharama ya kuifanya Tanga stone tuionayo imepangwa barabarani igeuke granite, si ndogo. Ila tu kama uwezo upo waweza fanya hivyo. Ila usije zinunua kisha uzipige polish kama zilivyo, hutazifurahia.
     
  19. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Tupe namba ya simu ya wauzaji ili tuwasiliane nao.
     
  20. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Zinapatikana wapi?
     
Loading...