Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri: Jinsi kuapply na kujilipia mwenyewe degree ya educatio

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ngarambe, May 2, 2012.

  1. n

    ngarambe Senior Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina principle mbili na s moja. Nataka kusoma degree kwa kujilipia mwenyewe bila mkopo. Sababu naogopa kuaply kama nikikosa kuchaguliwa itabidi nisome diploma ndio maana nataka kujilipia degree ili icje ikanicost zaidi. Naomba mniambie na vyuo ambapo naweza kusoma degree ya edu, ila nikimaliza nataka niunganishe masters. Ushauri
     
  2. by default

    by default JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Prncp gani A,B,C,D AU E kuwa openly mbona s umesma unayo moja
     
  3. Tosha

    Tosha Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni muhimu useme hizo principles ni za kiwango gani?tena arts au science?kumbuka kwa TANZANIA degree program nyingi ktk vyuo mbalimbali minumum entry qualification ni 3 subjects one S and Two principles pass zenye total point 4.5 kwa arts na 2.5 kwa kozi za science hasa ktk UALIMU ila ushindani ndio unaweza kukutoa au kukukosesha chuo kilicho maarufu!pia kwa utaratibu wa CENTRAL ADMISSION SYSTEM ni vigumu sana mtu kukosa chuo km ana kidhi vigezo(vyuo vipo vingi vinatofautiana umaarufu pengine hata ubora n
    http://www.jamiiforums.com
     
  4. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Ulisoma combi gani? Kama unania ya kusoma education,kuna uwezekano wa kupata loan! Bodi ya mikopo wamesema wanatoa kipaumbele kwa wale watakaoomba elimu na hususani elimu ktk masomo ya sayansi(100%) na wale wa arts(50%).Kigezo cha kwanza cha kukuwezesha kuapply chuo kikuu(as stated by TCU) ni kuwa na principals 2. Kwa hyo wewe unavigezo vyote,ishu itakuja kwenye competition! Sijaelewa tatizo lako ni nini,kwani ukiomba mkopo alafu ukakosa,ndo utashindwa kujilipia mwenyewe? Kama hutaki mkopo,omba chuo tu,uachane na mkopo. Kujua vyuo vya kuapply,tembelea website ya TCU(Tanzania Commission for Universities) alafu usome (Students guide book).
     
  5. n

    ngarambe Senior Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nina his E, kisw E na eng s
     
  6. Tosha

    Tosha Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa E mbili na s moja ni 2.5 haujakidhi vigezo vya arts
     
  7. n

    ngarambe Senior Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo hapo siwezi soma hata cha kulipia kwa degree????
     
  8. Tosha

    Tosha Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    NGARAMBE kwa mtazamo wangu haiwezekani kusoma degree kwa ufaulu huo wa E mbili na S hata kwa kujilipia mwenyewe kwa kuwa vigezo haujatimiza,VIGEZO ni kwa vyuo vyote vya PRIVATE na PUBLIC
     
  9. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    no usimkatishe tamaa, jaribu kuapply manually kwnye vyuo vya education.
    Jaribu vyuo vyenye education kama vile MUCE, DUCE, MWUCE na vingine. Kama utakua interested na vyuo vya Moshi na Arusha ni PM ntakusaidia.
     
  10. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    saidieni kwa huyu mwenye CHEM -E,BIOS -S NA GEOG -D Atapata chuo na mkopo kweli kwania anapenda asome education....MANY THANKS
     
  11. Wa Bagamoyo

    Wa Bagamoyo Senior Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    dogo we apply mana kuna wana kibao tu wanasoma vyou tofauti na wana EE NA S usiogòpe au wakizingua njoo SAUT usome remedial
     
  12. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145

    Tosha una maana gani kusema kwamba hana vigezo vya kupata chuo kabisa? Wewe ulisoma miaka gani?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Yap! Ana vigezo vinavyohitajika. Atafute "Students guidebook" asome kwa makini,achague programmes anazopenda,atapangiwa tu,hawezi kosa kabisa.
     
  14. v

    viane Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msafiri acha kumrusha roho mimi nilipata alama km za ngarambe nikachaguliwa niko Muce nachukua hiyo education art napata mkopo wa kueleweka na naingia mwaka wa pili. Education hakosi mtu ila tu achague vyuo ambavyo havina competition
     
  15. v

    viane Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msafiri Kasian acha kumrusha roho au wewe ulirushwa roho so hapa unamlipizia??????mimi nilipata alama km za ngarambe nikachaguliwa niko Muce nachukua hiyo education art napata mkopo wa kueleweka na naingia mwaka wa pili. Education hakosi mtu ila tu achague vyuo ambavyo havina competition
     
  16. n

    ngarambe Senior Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wa Bagamoyo, km nikikosa nikija sauti kusoma remedial ndio inakuweje??? Ni diploma au degree maana cjaelewa
     
  17. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145

    viane,heh! Umeninukuu vibaya! Ni post gani ambayo nimeandika na kumrusha roho ngarambe? Nipo makini sana,na mi mwenyewe ninafanya aplication mwaka huu na nimesoma vema "Students Guidebook for 2012/2013" na nimeelewa. Sasa hapa najaribu kumwelewesha,alafu unasema nimemrusha roho!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Mtu ninayemshangaa kabisa ni Tosha, eti anadai kuwa ngarambe hawezi kupata chuo kabisa! Vigezo vilivyowekwa kwa form 6 leavers ni "a minimum of TWO(2) principals".Soma kwenye "Students guidebook 2012/2013" kwenye "preface" pg 7,yenye title "Minimum Entry Requirements into Higher Education Institutions",sasa Tosha,sikuelewi kabisa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. v

    viane Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante msafiri
     
  20. Godfrey Electronics

    Godfrey Electronics JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mwenye D, S, S nae afanyeje jaman?
     
Loading...