Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushauri huu kwa kanumba na kifo chake

Discussion in 'Celebrities Forum' started by kitalolo, Apr 8, 2012.

  1. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    HII NILIISOMA KULE GLOBAL NA HUWA KILA MARA NILIKUWA NIKIMWONA KANUMBA NAKUMBUKA HII NA MWISHO NILIPOSIKIA HABARI YA KIFO CHAKE NA CHANZO CHAKE STORY HII ILI- CLIK KWENYE KICHWA CHANGU

    kanumba anahitaji tiba

    Posted by GLOBAL on October 4, 2011 at 9:30am
    View Blog

    Madaktari wasema anaumwa Personality Disorder
    Steven Charles Kanumba ni staa mkubwa Bongo. Jina lake kwa sasa lina hadhi ya kimataifa. Inawezekana akawa ndiye msanii kijana mwenye mvuto kijamii kuliko mwingine yeyote.

    Mvuto wake unatambulika ndiyo maana makampuni mengi ya kibiashara na kijamii hupenda kumtumia kama balozi wao. Kanumba ni fahari ya Tanzania, ni kivutio cha vijana wengi wa kizazi kipya.

    Lengo la makala haya ni kumshauri Kanumba. Pamoja na sifa nyingi alizonazo kuna makosa machache huwa anayafanya, hivyo anahitaji kupokea ushauri ambao utamsaidia kuepuka visa vya hapa na pale ambavyo humvunjia heshima.

    MATATIZO NI NINI?
    Hapa kuna baadhi ya matukio ambayo yamewahi kuripotiwa, hivyo kumchafua Kanumba, kwa hiyo anapaswa kujitenga nayo ili heshima yake ibaki kuwa juu.

    MOSI: Ugomvi na aliyekuwa mpenzi wake, Wema Sepetu mpaka kufikia hatua ya kupelekana polisi.
    PILI: Sylvia Shally alikuwa mpenzi wake lakini naye waligombana mpaka kufikishana polisi. Mrembo huyo alitinga ubaoni akidai Kanumba alimtishia maisha.

    TATU: Alizama kwenye dimbwi la mahaba (kama alivyodai mwenyewe) na Miss Ilala 2003, Nargis Mohamed. Walipoachana, alifunguka kuwa mrembo huyo ambaye kwa sasa ni mke wa mtu, alikuwa anamtesa sana.
    NNE: Anadaiwa kuwa na uhusiano wa siri na Aunt Ezekiel (ingawa wote wanakanusha), juzikati walitibuana, kisha yeye alimpa mitama mrembo huyo na kusababisha soo hilo litinge polisi.

    ISHU IKOJE?
    Kwa nini kila siku ugomvi na wanawake? Inakuwaje polisi na yeye kwa makosa ambayo yana alama za kimapenzi?
    Daktari aliye pia bingwa wa saikolojia, Godfrey Chale aliiambia Showbiz kuwa tatizo linalomsumbua Kanumba linaitwa Personality Disorder na tiba yake ni ushauri na nasaha.
    “Personality Disorder ina matawi mawili, inferior (kujihisi unyonge) na superior (kujiona unahitaji kuogopwa). Vitu hivyo hutengeneza wivu na migogoro mingi (conflicts).

    “Mtu kama huyo atakuwa anajiona superior, kwa hiyo hujikuta ana chembechembe za dharau kwa kuamini ni maarufu na ni lazima mpenzi wake amnyenyekee. Ikiwa atakutana na hali tofauti, mfano akigundua mwenzi wake hafuati anavyotaka au anamsaliti, kwa kawaida hujisikia vibaya.

    “Ile tabia ya kujiona superior ndiyo humfanya ashindwe kukubali matokeo hasi kutoka kwa mwenzi wake, kwani anaamini yeye ni mtu wa kunyenyekewa. Kutokana na hilo, ndiyo maana hupata kesi za kugombana au kusumbuana na wapenzi wake kwa sababu ya kutokubali matokeo,” alisema Dk. Chale ambaye ana hospitali binafsi, pia hutoa ushauri wa afya kupitia magazeti ya Global Publishers.

    Dokta Patrick Mirumbe wa Hospitali ya Capricorn alisema: “Tatizo lake ni wivu. Hiyo naweza kuzungumza kwa kifupi na tiba yake ni ushauri na nasaha. Akipata ushauri wa kutosha anaweza kubadilika na kuwa mtu safi.

    KANUMBA ASHIKE NINI?
    Mwanasaikolojia ambaye hutoa ushauri wake kwenye magazeti ya Global Publishers, Richard Manyota alisema kuwa jambo ambalo Kanumba anapaswa kushika ili kuepukana na vitu ambavyo vinaweza kushusha heshima yake ni kujitambua.

    “Katika makundi ya saikolojia, lipo linaloitwa Legal Psychology. Hili linamtaka mtu atambue mazingira anayoishi na ufahamu wake. Kanumba anatakiwa ajijue yeye ni mtu maarufu na heshima yake ipo juu, kwa hiyo asipojitambua itakuwa tatizo sana.

    “Namuomba Kanumba ajijue yeye ni nani, awe mwepesi kuepukana na shari ndogo ndogo ambazo mwisho wake huwa ni mbaya, kama kupelekana polisi. Nadhani akijitambua, akiwa mwepesi kuelewa dalili za ugomvi, ataweza kujirekebisha.
    “Anaweza kwenda kwa washauri zaidi lakini hapa mimi nampa kitu muhimu zaidi na akishike. Anaweza kuishi kwa amani maisha yake yote bila migogoro. Akijitambua, hata anapoachana na wapenzi wake, amani itatawala na hakutakuwa na fujo za polisi,” Manyota.

    HITIMISHO
    Naamini kuwa maneno ya madaktari akiyashika sawasawa pia ushauri wa mwisho wa mwanasaikolojia Manyota, bila shaka atashinda mitihani inayomkabili. Lengo ni kuona heshima yake inazidi kupaa juu na msimamo ni kwamba Kanumba bila polisi inawezekana.

    IMEANDIKWA NA LUQMAN MALOTO


    MY TAKE: Tujaribu kuwa tunafwata ushauri wa wataalamu pengine leo tungekuwa tunaongea tofauti
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    mkuu naona unafanya kazi ya CSI!

    Lawyer wa Lulu akiiona hii atafurahi sana........Lulu atashinda!!!

    aisee
     
  3. A

    Amelie Senior Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2008
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inategemea na credibility ya lulu pia,REFER kesi ya ubakaji ya DSK.pamoja na Dsk kuwa na allegations zingine France,but alishinda kesi ya Newyork
     
  4. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135



    Ndugu yangu na wewe changanya za kwako kama mbayumbayu
    je? ulitaka afe kifo gani?
    agongwe na gari?.........bado utashauri
    afe kwa ngoma?...........bado utashauri
    afe kwa malaria...........
    afe kwa ,,,,,,,,,,,,,,,,,



     
Loading...